• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

winlachoi_ok

Bạn vào menu/settings đánh dấu vào Download data automatically và Dowload When roaming thì sẽ tự động cập nhật thời tiết
Muốn chọn thành phố nào thì vào Add localtion chọn thành phố
Lưu ý nếu như ở màn hình hom mà bạn thấy nó báo không phải là chỗ bạn đang ở thì bạn chạm vào cái đồng hồ đang hiển thị đó xong nó hiện lên bản điều khiển bạn chọn My Localtion nhé

bạn hiểu nhầm ý mình rồi, mình biết vào chỉnh nhưng ý mình noi là khi mình vào chổ để chọn nước thì có thành phố nhiều lắm, nhưng ko có tỉnh hình dương hay bình phước ý mà, bây giờ muôn có thêm tỉnh thì làm sao ý

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Bản này yêu cầu thẻ nhớ của bác phải có ext2/3/4 cơ, ban nên chia thẻ ra nhé!

vậy cái ext2/3/4 là cái gì cho mình xin link với, vì mình ko hiểu gì về dt bạn thông cảm, và bạn con lìnk của bảng android nào chạy ngon ko cho mình xin với, tối nay mình bắt đầu cài bảng wmb v69 của bác quan xem room này xài ngon như ban nói ko nè hiiiiiiiiii, à bạn nói xã pin có phải là xài cạn hết pin rồi gỡ ra ngoài để 15 ròi bỏ vào máy nhưng ko mở nguồn máy, rồi cắm sạc pin tới khi pin đầy rồi gỡ ra ngoài để 15 lại gắn vào và xài đúng ko bạn?

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
bạn hiểu nhầm ý mình rồi, mình biết vào chỉnh nhưng ý mình noi là khi mình vào chổ để chọn nước thì có thành phố nhiều lắm, nhưng ko có tỉnh hình dương hay bình phước ý mà, bây giờ muôn có thêm tỉnh thì làm sao ý

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

vậy cái ext2/3/4 là cái gì cho mình xin link với, vì mình ko hiểu gì về dt bạn thông cảm, và bạn con lìnk của bảng android nào chạy ngon ko cho mình xin với, tối nay mình bắt đầu cài bảng wmb v69 của bác quan xem room này xài ngon như ban nói ko nè hiiiiiiiiii, à bạn nói xã pin có phải là xài cạn hết pin rồi gỡ ra ngoài để 15 ròi bỏ vào máy nhưng ko mở nguồn máy, rồi cắm sạc pin tới khi pin đầy rồi gỡ ra ngoài để 15 lại gắn vào và xài đúng ko bạn?

-Cái tỉnh Bình Dương Bình Phước là do trong data không có nên tìm không được cái này chỉ có các bác Viết Rom mới biết cách thêm vào
-Ext2,3,4 là phần bộ nhớ của thẻ nhớ được chia ra để sử dụng cộng vào bộ nhớ máy thí dụ như máy bạn là Leo 512 bạn chia thẻ thêm 512 nữa thì khi chạy android thì nó thành là 1024 (chỉ những bản android có chức năng Ext2,3,4 mới nhận được)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?116181-HƯỚNG-DẪN-TẠO-PATITION-EXT2-EXT3-EXT4-TRÊN-THẺ-NHỚ

hoangsinh

các bac cho em hỏi, con hd2 cua em đang xài bt, cách đây mấy hôm bổng dưng màn hình nó bi nhoe màu, no cứ hiện lên nhửng vùng màu loang lổ, nhìn rất xấu, khi vào camera thì màu càng nhoe hon, các bác ai gap trương hơp này chưa chỉ em cách khắc phục vơi

hoangsinh

hd2 màn hình bi loang màu

em có 1 em hd2 , mấy hôm nay màn hình bổng dưng màu nó nhòe ram loang lổ, ko biết có phải màn hình có vấn đề ko, cac bác dúp em với:((

hoangsinh

ko còn cách nào khác hả anh dũng:(( . anh dũng biết man hình nó bao nhiêu ko, và ban o dau

huytl81

HD2 không vào được bootloader?

Chào các bác
Các bác cho em hỏi
Em nghịch ngợm máy rồi giờ không vào được bootloader (đã nhấn volume down mỏi cả tay) mà nó chỉ ra màn hình chọn của MAGLDR.
Mong các bác giúp em, các bác để lại yahoo hoặc sdt hoặc hướng dẫn e trực tiêp tại đây ạ.
Cám ơn các bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Chào các bác
Các bác cho em hỏi
Em nghịch ngợm máy rồi giờ không vào được bootloader (đã nhấn volume down mỏi cả tay) mà nó chỉ ra màn hình chọn của MAGLDR.
Mong các bác giúp em, các bác để lại yahoo hoặc sdt hoặc hướng dẫn e trực tiêp tại đây ạ.
Cám ơn các bác nhiều.

- Tháo hẳn PIN ra rồi lắp lại
- Nhấn giữ VOLUME DOWN.
- Nhấn POWER khi màn hình bật lên thì nhả ra.
Sẽ vào Bootloader, bạn cần đọc hướng dẫn đã có rồi hãy thắc mắc những vấn đề thuộc lĩnh vực sơ khai này nhé.

steel_dragoon

Các bác , em cần 1 bản build Android ổn định cho con HD2 (loại thường), em tìm trong này không thấy bác nào up, tìm trên xda thì nhiều quá mà không biết cái nào ổn định
Ai đã dùng qua làm ơn chỉ em 1 Link !
Em cảm ơn !

demonntl

Active Member
bác nào biết bản rom nào tích hợp the utimate droid 2.5 setting điển hình như bản JDMS 1.6.2 thì giới thiệu e biết với????

hddung

Bác dinhtuandung em tải về rồi, cám ơn bác. Nhưng em không biet cách cài dặt như thế nào cả. bác giúp luôn cho em cái

dtm01

Máy của em hiện giờ đang có tình trạng khi gọi (đến hoặc đi) thì màn hình tối thui, không thể sử dụng được các incall function nữa. Ngay cả khi có cuộc gọi khác đên hoặc có SMS đến nó cũng không active lại màn hình.

Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp em với ah.

Với lại, hiện giờ khi bấm mấy phím cứng thì có hiện tượng màn hình bị rung lên, kiểu như nhá vào phím cảm ứng ấy. Vậy máy của em bị sao ạ. Bản ROM của em đang dùng vẫn là ROM của HTC bản update

Em cảm ơn ah

dragonh

các bác cho em hỏi.. bản r0m nào wm6.5 dùng ổn định và pin được lâu nhỉ.. em đang dùng bản ship 3.14.707.3 radio 2.15.50.14 mà thấy hao pin khá nhanh.. xạc full 11h đêm sau đó up lại r0m ship đến 12h trưa còn 60%...cũng có nghich phá nt chút :(

Status
Không mở trả lời sau này.