• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

millenary

máy em bâyu giờ chạy recovery lai, trên windown nó báo".......RAPI.dll mising in your computer"
ko hieu em n1o muốn gì, nhưgn túm lại là ko cài recovery lai duoc nen ko up androi duoc

máy em bâyu giờ chạy recovery lai, trên windown nó báo".......RAPI.dll mising in your computer"
ko hieu em n1o muốn gì, nhưgn túm lại là ko cài recovery lai duoc nen ko up androi duoc
Thiếu file rapi.dll trong Windows/System32 thôi, bạn tải file rapi.dll về rồi cho vào theo đường dẫn kia là được...

kaiser

sorry nếu đã có ai hỏi vì tìm kg ra, khi up xài Android thì em HD2 có tính năng như một router fát sóng wifi kg vậy các Bác............Thanks

tuaneti

sorry nếu đã có ai hỏi vì tìm kg ra, khi up xài Android thì em HD2 có tính năng như một router fát sóng wifi kg vậy các Bác............Thanks

Cái này có từ rất lâu rồi mà bác, Một số bản Rom còn tích hợp luôn vào trong Rom, Còn không thì dùng thêm soft Wireless tether free trên market !

winlachoi_ok

các anh cho em hỏi sao em up rom làm máy hiện ra thế này là do lỗi gì ạk

ERROR {240} : FILE OPEN

THẾ LÀ SAO NHĨ?

Chỉnh sửa cuối:

winlachoi_ok

vẫn như mọi khi up room
- pin trên 50%
- room ship
vào bootloader rồi up nhưng máy báo ERROR[240] rồi em rút cáp ra và giờ máy ko lên nguồn luôn, thế là bị gì mong các anh cứu em với.

winlachoi_ok

Đưa về Bootloader rồi làm lại...

cám ơn anh em đã làm đc, nhưng khi up room lại xong hoàn tất, em tiến hành hareset lại máy luôn, giờ máy mỗi lần khởi động chậm lắm, lý do thế là gì hả anh?

- máy mở lên khoảng 15 phút ko sài tới là tự nhiên tắt luôn, gỡ pin ra gắn vào mở lên lại thì màn hình trắng phao.không có chữ stick toghether như mọi lần

nguyên nhân như thế là do máy hay do room vậy anh?

hiện tại em đang dùng room ship theo ime cho máy.

em dùng htc hd2 tmobile

Chỉnh sửa cuối:
cám ơn anh em đã làm đc, nhưng khi up room lại xong hoàn tất, em tiến hành hareset lại máy luôn, giờ máy mỗi lần khởi động chậm lắm, lý do thế là gì hả anh?

- máy mở lên khoảng 15 phút ko sài tới là tự nhiên tắt luôn, gỡ pin ra gắn vào mở lên lại thì màn hình trắng phao.không có chữ stick toghether như mọi lần

nguyên nhân như thế là do máy hay do room vậy anh?

hiện tại em đang dùng room ship theo ime cho máy.

em dùng htc hd2 tmobile
Nếu Ship Rom mà như vậy thì có thể máy bạn sắp chết Flash. Bạn thử Task29 rồi úp lại Ship Rom xem sao...

winlachoi_ok

Nếu Ship Rom mà như vậy thì có thể máy bạn sắp chết Flash. Bạn thử Task29 rồi úp lại Ship Rom xem sao...

máy hay bị nóng và cài ship room rồi vẫn bị tình trạng như em đã nói với anh, vậy thì task lại liệu máy tốt hơn hay chết flash luôn hả anh? vì có người nói task lại cũng nguy hiểm.
- à anh cho em hỏi thêm, khi mở wifi rồi lúc đó mạng 3g cũng tồn tại vậy làm thế nào để tắt 3g mà dùng wifi khi mình muốn, với lại máy sài trình duyệt opera theo room có sẵn sao mà lướt web chỉ vào đc trang đầu, còn mở tiép thì nó đơ ra luôn, chạy như con rùa à.
mong anh giúp em, chân thành cảm ơn anh nhiều. em dùng htc hd2 tmobile

máy hay bị nóng và cài ship room rồi vẫn bị tình trạng như em đã nói với anh, vậy thì task lại liệu máy tốt hơn hay chết flash luôn hả anh? vì có người nói task lại cũng nguy hiểm.
Task29 nó cũng hên xui thôi. Bạn cứ Task29 đi, máy mình cũng HD2 TMOUS vẫn Task29 liên tục bình thường mà...

à anh cho em hỏi thêm, khi mở wifi rồi lúc đó mạng 3g cũng tồn tại vậy làm thế nào để tắt 3g mà dùng wifi khi mình muốn, với lại máy sài trình duyệt opera theo room có sẵn sao mà lướt web chỉ vào đc trang đầu, còn mở tiép thì nó đơ ra luôn, chạy như con rùa à.
Một số bản rom trong CommManager có chức năng bật tắt 3G, nếu trong CommManager không có chức năng này thì bạn vào Start/Settings/Personal/Phone rồi chọn chế độ GSM (2G) là được... Mà bạn nên để 3G nếu đang giữa chừng mất WiFi thì nó sẽ tự động chuyển sang kết nối 3G... Còn về duyệt Web có thể là do Opera, bạn xóa hết các Cookies xem sao, ngoài ra bạn thử duyệt bằng IE xem có lỗi đó không nhé.

winlachoi_ok

Một số bản rom trong CommManager có chức năng bật tắt 3G, nếu trong CommManager không có chức năng này thì bạn vào Start/Settings/Personal/Phone rồi chọn chế độ GSM (2G) là được... Mà bạn nên để 3G nếu đang giữa chừng mất WiFi thì nó sẽ tự động chuyển sang kết nối 3G... Còn về duyệt Web có thể là do Opera, bạn xóa hết các Cookies xem sao, ngoài ra bạn thử duyệt bằng IE xem có lỗi đó không nhé.

thanks anh nhiều lắm. nếu để 3g thì khi mở wifi lên lướt web tí kiểm tra lại tài khoản thì bị trừ tiền nhiều lắm anh à. nếu tiện anh có thể cho em xin số dt của anh đc chứ, có nhiều cái em ko hiểu và ko thể viết ra đc, chỉ qua dt thì mới trao đổi đc, mail của em là choilawinchoilawin@yahoo.com

xuanquyet181

Các bac cho em hoi cái này tí. Em có con HD2 T8585 . sao không thấy nói nhiều trên diễn đàn này. nó có phải là LEO thường không nhẩy??? :D

nguyenvietcttt

em đang chạy android trên nand em muốn nâng cấp radio cho máy thì làm như thế nào , và hiện tại bản radio nào là tốt nhất với mạng việt nam vậy ? nâng cấp radio có thể cải thiện tình trang pin cho hd2 chạy android không ? mong nhờ các bác hướng hẩn

em đang chạy android trên nand em muốn nâng cấp radio cho máy thì làm như thế nào , và hiện tại bản radio nào là tốt nhất với mạng việt nam vậy ? nâng cấp radio có thể cải thiện tình trang pin cho hd2 chạy android không ? mong nhờ các bác hướng hẩn
Đưa máy về Bootloader rồi úp như úp rom WM vậy thôi... Mình thì đang dùng Radio 2.15.50.14 với mạng VinaPhone thấy ổn định, sóng sánh khỏe,...

jonastran

bác ơi cho em hỏi . Em có 1 con hd2 xách tay nhưng khi chỉnh sang tiếng việt thì nó bị bể chữ làm sao đẻ khắc phục ạ :(:(:(

bác ơi cho em hỏi . Em có 1 con hd2 xách tay nhưng khi chỉnh sang tiếng việt thì nó bị bể chữ làm sao đẻ khắc phục ạ :(:(:(
Máy bạn đang dùng HĐH nào? Nếu là WM thì không có Tiếng Việt mà chỉ có PM Việt Hóa hay PM Việt thôi, nếu bạn cài những PM này mà bị lỗi font Tiếng Việt (ô vuông) thì bạn tải VN System Font về, copy vào thẻ nhớ và cài trực tiếp trên máy, cài xong khởi động lại máy.

nguyenvietcttt

bác dinhtuandung ơi cho hỏi thăm ngoài lề chút nhé !!! em đang tìm hiểu mua hàng trên ebay , em tính mua dt evo 4g hoặc hd7 hay 1 so loai dt khác , em thắc mắc là mua về mình có sử dụng được mạng việt nam không vậy ??? nhờ bác chỉ cách hướng dẩn dùm là hàng nào sử dụng mạng o viet nam dược , thank bác

Status
Không mở trả lời sau này.