• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO-512) - P2

Status
Không mở trả lời sau này.

toanphung

:( sao dạo này không thấy các build mới nhỉ. Từ lúc ra win7 đến giờ, thấy win6.5 bị bỏ rơi luôn

caslhpp

HD2 mình không cài được android lên thẻ nhớ cũng như trên máy sau khi cài tool MAGLDR 1.13 xong thì máy không sao boot vào USB flasher được, mặc dù đã tháo pin thử đi thử lại nhưng ko sao được, xin các ban chỉ giáo.

nguyenh

HD2 mình không cài được android lên thẻ nhớ cũng như trên máy sau khi cài tool MAGLDR 1.13 xong thì máy không sao boot vào USB flasher được, mặc dù đã tháo pin thử đi thử lại nhưng ko sao được, xin các ban chỉ giáo.

Bạn nói sơ sài quá nên không hiể cụ thể la bị bệnh gì, có thể nói rõ hơn được không?

khong_co_ai

Active Member

Bạn nói rõ các thao tác bạn đã làm và triệu trứng của nó trong quá trình boot thì mọi người mới giúp được chứ!!11

PhamHuyenTrang

máy của mình là HD2 T8585 ông anh gửi từ bên HQ về.SPL :1.67.000 mình ko thể HSPL đc để up rom.Ai có cách nào hạ SPL suống hộ mình đc ko :D.Bây giờ muốn chuyển ngôn ngữ sang tiếng anh còn chưa đc mơ gì đến việc cài wp7 hay android :(

nguyenh

máy của mình là HD2 T8585 ông anh gửi từ bên HQ về.SPL :1.67.000 mình ko thể HSPL đc để up rom.Ai có cách nào hạ SPL suống hộ mình đc ko :D.Bây giờ muốn chuyển ngôn ngữ sang tiếng anh còn chưa đc mơ gì đến việc cài wp7 hay android :(

Hi hi chỉ có goldcard thôi bạn ạ! SPL 1.67 này hơi bị độc, chắc chỉ có trên bản của HQ.

minhlc1958

Active Member

Ối giời mình dử dụng HD2 trước giờ cũng không nghĩ tới dụ máy xuất xứ HQ giờ thấy bạn bị con này mình cho các bạn biết thêm là vừa rồi mình mua con DESIRE HD xuất xứ HQ có phiên bản xây dựng 1.42 không Root được trong khi đó các máy có xuất xứ ở nơ khác có phiên bản xây dựng là 1.32 thì mới Root được
Ý nói để các bạn khi mua cũng nên xem lại xuất xứ của máy

loichanhthang

có bác nào giúp e với. e đang dùng hd2 T8585. e đã up rom 1 lần rồi. bây giờ e up rom phiên bản mới hơn nhưng không đc. e đã đã up cả 2 cách rồi(up trên may tinh va thẻ nhớ),nhưng cứ tới phần hiển thị 0% là máy đứng như thê luôn. Nó cứ bảo tháo pin ra rôid up lai thôi. e đã làm nhiều lần rồi nhưng vân không đươc. bác nao biết thì giúp e vơi. thank nhiêu. nếu được thi cho e địa chỉ mail để tiện hướng dẫn cho e.

nguyenh

có bác nào giúp e với. e đang dùng hd2 T8585. e đã up rom 1 lần rồi. bây giờ e up rom phiên bản mới hơn nhưng không đc. e đã đã up cả 2 cách rồi(up trên may tinh va thẻ nhớ),nhưng cứ tới phần hiển thị 0% là máy đứng như thê luôn. Nó cứ bảo tháo pin ra rôid up lai thôi. e đã làm nhiều lần rồi nhưng vân không đươc. bác nao biết thì giúp e vơi. thank nhiêu. nếu được thi cho e địa chỉ mail để tiện hướng dẫn cho e.

Bạn hỏi như vậy thì khkos mà trả lời được. Bạn phai nêu thông tin máy mình: SPL, Radio, bạn đang up bản ROM nào, lúc bị lỗi thi máy báo lỗi số bao nhiêu! Nếu không thì như bác sỹ khám bệnh từ xa mà còn không được biết hết các triệu chứng bênh!

Đầu tiên là bạn đưa máy về Bootloader xem máy đã HSPL chưa, nếu ở Bootloader thông số SPL là 2.08.HSPL hay 3.03.HSPL thì máy bạn đã được HSPL rồi thì bạn úp rom bình thường. Úp rom thì trên PC bạn phải cài ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và Net CF, úp rom thì nên đưa máy về Bootloader mà úp cho nhanh nhé... Tránh úp Ship rom bằng thẻ nhớ sẽ bị mất HSPL.

MtxCK75

Con HD2 của em sao vài ngày gần đây bị hiện tượng khi bên người nghe nhận cuộc gọi máy em nó rung rất yếu (rung báo kết nối ấy ), chức năng khác vẫn bình thường, khi có người gọi đến vẫn rung, nhưng hình như có cảm giác yếu hơn. Các bác có biết máy em bị sao không ạ

À em đang dùng ROM V70 của bác Quang

Con HD2 của em sao vài ngày gần đây bị hiện tượng khi bên người nghe nhận cuộc gọi máy em nó rung rất yếu (rung báo kết nối ấy ), chức năng khác vẫn bình thường, khi có người gọi đến vẫn rung, nhưng hình như có cảm giác yếu hơn. Các bác có biết máy em bị sao không ạ

À em đang dùng ROM V70 của bác Quang
Bạn HardReset lại xem có hết không nhé...;;)

MtxCK75

Cảm ơn bác, em đã HR mà vẫn không hết bác ạ, chỉ mới bị khoảng 1 tuần đổ lại đây thôi. Em đã dùng bản rom này từ lúc mới ra đến giờ mà không bị sao cả

Cảm ơn bác, em đã HR mà vẫn không hết bác ạ, chỉ mới bị khoảng 1 tuần đổ lại đây thôi. Em đã dùng bản rom này từ lúc mới ra đến giờ mà không bị sao cả
Bạn thử úp bản rom khác xem sao.

trantrungkienvt

khi mình nhấn phím gọi thì trong call log nó hiện cả ra danh bạ của mình! có bác nào biết cách ẩn mục danh bạ trong call log đi chỉ giúp em với

khong_co_ai

Active Member
dễ con này bị lock rồi, thử HSPL lại xem sao

khi mình nhấn phím gọi thì trong call log nó hiện cả ra danh bạ của mình! có bác nào biết cách ẩn mục danh bạ trong call log đi chỉ giúp em với

Cái này dùng mấy đời WM rồi cái nào cũng vậy, hết call log là contact!

loichanhthang

Bạn hỏi như vậy thì khkos mà trả lời được. Bạn phai nêu thông tin máy mình: SPL, Radio, bạn đang up bản ROM nào, lúc bị lỗi thi máy báo lỗi số bao nhiêu! Nếu không thì như bác sỹ khám bệnh từ xa mà còn không được biết hết các triệu chứng bênh!

mình đã up 1 lân,rom 2.14.co2.v57. giờ mình up lên rom 3.14.co8.v66 nhg ko đươc. may minh hspl 2.08 vẫn có ở chế độ Botloader. khi up máy ko báo lỗi gi hết. Cứ khi tói phần up từ 0% tới 100% đó,thi máy cứ hiển thị mãi ở phần o% thôi. minh lam theo cac cách hướng dẫn rôi ma vẫn khong dươc. minh cg đã thử up vài rom khac rôi,no vẫn giông thê. gip minh voi

xd07a

mình đã up 1 lân,rom 2.14.co2.v57. giờ mình up lên rom 3.14.co8.v66 nhg ko đươc. may minh hspl 2.08 vẫn có ở chế độ Botloader. khi up máy ko báo lỗi gi hết. Cứ khi tói phần up từ 0% tới 100% đó,thi máy cứ hiển thị mãi ở phần o% thôi. minh lam theo cac cách hướng dẫn rôi ma vẫn khong dươc. minh cg đã thử up vài rom khac rôi,no vẫn giông thê. gip minh voi[/Q
bạn ở hn gần đh xây dựng thì pm mình nghe mình giúp 1 chầu cafe thôi ;;) 0922204505

Status
Không mở trả lời sau này.