• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

ngphuongqt

Mình cũng bị ám vàng đi ăn uống muốn chụp hình mà gặp chỗ nào đèn vàng là thua, bệnh này trên wmo cũng bị mà android cũng bị chắc do cmos của nó. Mình toàn phải dùng photoshop phục chế lại nó chỉ có cách đó thôi

Android không bị bạn ơi. ;;)

nguyenvietcttt

bác quang cho cháu hỏi tab people của màn hình hone mặt định là 15 người , bác có cách nào thay đổi lên nhiều hơn được không ?????????

VuQuanARC

Bác Quang ơi, cho em hỏi chút, Con HTC LEO hàng FPT của em tự nhiên hôm nay bị tình trạng lạ. cứ gọi là tự động mở speaker lên. em đã thử các bản rom khác đều bị như vậy. Bác có biết cách nào "chữa trị" không? Cám ơn bác trước.

Bạn oi minh cũng bi giống như ban,kông biết ban đã chữa được chưa thông tin cho mình với nhé

mylove299

Cả nhà cho mình hỏi có cách nào gom các icon của ứng dụng vào 1 Folder nào đó trong phần Start trên HD2 không nhỉ?? Mình cài nhiều ứng dụng muốn phân loại cho dễ quản lý. cảm ơn cả nhà

AnhPheCT

Cả nhà cho mình hỏi có cách nào gom các icon của ứng dụng vào 1 Folder nào đó trong phần Start trên HD2 không nhỉ?? Mình cài nhiều ứng dụng muốn phân loại cho dễ quản lý. cảm ơn cả nhà

Dùng TotalCommader hay Resco File Explore theo đường dẫn Windows\Start Menu\Program Files\ Bạn cắt và dán các Icons *.lnk và chung các thư mục cùng nhóm...!

nguyenvietcttt

bác phe ơi!!! cho cháu hỏi tab people của màn hình hone mặt định là 15 người , bác có cách nào thay đổi lên nhiều hơn được không ?????????:-/

AnhPheCT

bác phe ơi!!! cho cháu hỏi tab people của màn hình hone mặt định là 15 người , bác có cách nào thay đổi lên nhiều hơn được không ?????????:-/

Có thay bằng 4x4 = 16 người nhưng Ô 16 ko add được danh bạ (Cũng như ko). Hết cách rồi Pro ơi!! Cứ thế mà dùng nhé!
Note: Ko hỏi 2 câu hỏi một nôi dung nha!!

thanhtbv

Bác nào có chương trình Chat và nút tắt GPRS thì share cho mình nhé! Dùng IM+ k được mượt lắm.mình cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

mylove299

hic mới lần đầu sử dụng winmo và HD2 cho phép mình hỏi ngu 1 câu : cách setup yahoo mail trên Leo như thế nào vậy cả nhà? mình điền các thông tin rùi nhưng toàn báo ko có mail nào màn hình trống trơn cả hic hic mình làm như sau:
Tab chọn add mail account/ yahoo mail plus/ điền địa chỉ và pass/ điền tên hiển thị/ next ( để mặc định incoming sever) ???/ next (mặc định)???/ Done.

như thế có đúng không các bác ??

Chỉnh sửa cuối:

daicatm

giúp đỡ HD2

mình mới dùng con HD2, làm sao để chỉnh font tiếng việt bị lỗi khi lướt web

daicatm

mình có contacts lưu trong pc có đuôi vcf, làm sao để sync vào mấy vậy bạn. Vọc cả đêm rùi mà vẫn chưa được. thank trước

AnhPheCT

mình có contacts lưu trong pc có đuôi vcf, làm sao để sync vào mấy vậy bạn. Vọc cả đêm rùi mà vẫn chưa được. thank trước

Vcf là chuẩn của Symbian mà! Muốn Sync với WinMo Bạn phải dùng 1 con có HĐH Symbian đồng bộ với Outlook của PC xong Bạn đồng bộ Outlook với WinMo là xong!

cfbarca

Active Member
Vcf là chuẩn của Symbian mà! Muốn Sync với WinMo Bạn phải dùng 1 con có HĐH Symbian đồng bộ với Outlook của PC xong Bạn đồng bộ Outlook với WinMo là xong!

@Mình nghĩ bác phê hiểu sai chỗ mình tô Red vì định dạng *.vcf (Vcard) đc xem như là DD chuẩn cho điện thoại khi ta xuất 1 contact ra 1 file vcard rồi đưa vào phone khác thì đa số đều chấp nhận chuẩn này.
link :http://en.wikipedia.org/wiki/VCard

mylove299

hic mới lần đầu sử dụng winmo và HD2 cho phép mình hỏi ngu 1 câu : cách setup yahoo mail trên Leo như thế nào vậy cả nhà? mình điền các thông tin rùi nhưng toàn báo ko có mail nào màn hình trống trơn cả hic hic mình làm như sau:
Tab chọn add mail account/ yahoo mail plus/ điền địa chỉ và pass/ điền tên hiển thị/ next ( để mặc định incoming sever) ???/ next (mặc định)???/ Done.

như thế có đúng không các bác ??

ai giúp mình với hic..

vanthai1592

chào các bác em đang xài HD2 T8585, em cần một bản RoomCook ổn định và có khả năng up android, Và em đã up được Radio 2.15 để có thông tin Ram 576MB nhưng trong máy chỉ hiển thị 512MB, có sao ko mấy bác xin mong các bác giúp cho

Chỉnh sửa cuối:
chào các bác em đang xài HD2 T8585, em cần một bản RoomCook ổn định và có khả năng up android, Và em đã up được Radio 2.15 để có thông tin Ram 576MB nhưng trong máy chỉ hiển thị 512MB, có sao ko mấy bác xin mong các bác giúp cho

sao hiển thị 512M được bạn, bạn đang cài rom nào vậy, mình cài nhiều rom nhưng ram chỉ hiển thị 456M thui, chưa thấy 512M bao giờ, còn việc sao nó lại giảm thì do máy chạy HDH wm nên ram sẽ giảm xuống, giống như trên pc thôi bạn, khi bạn khởi động máy tính lên là ram đã bị chiếm hết vài trăm M rùi, nếu XP thì khoảng 200M-gần 300M còn WIN7 hay vista thì sẽ gấp 2-3 lần.Còn bản rom nào ổn định thì tùy theo mỗi người mà nó được đánh giá ổn hay ko thui( nhu cầu sử dụng) và hiện nay đa phần rom 6.5 đều có hỗ trợ cài android hết đó bạn trừ những bản rom cũ quá thui.

Status
Không mở trả lời sau này.