• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

Rygar

Cái thương hiệu T8585 mình thấy ở China họ toàn dùng mã này để mua máy. Cũng như con HD 1 có mã T8282, chứ mà nói với họ là muốn mua Leo hay HD2 thì họ nghe ko hiểu :D

Với cả mình gặp vấn đề với cái GPRS, nó lúc nào cũng tự connect GPRS sau mỗi lần mình bật máy, nhưng tắt đi tắt lại khoảng 3 lần thì ko sao. Có ai biết cách trị dứt điểm em nó ko ạh :(

jennydontcry

To bbhvn : bác lên search mấy cái PM flash player về cài vào máy là ko bị đòi install adobe flash9 nữa.
PM chat chit hay ho mà free thì có FRING hoặc BEEJIVE,mình thì khoái beejive hơn vì giao diện đẹp mà ko phải reg nick như thằng FRING.Bác thử xem sao.
Để máy ko bị tự động kết nối GPRS thì bác search PM : No data connection hoặc là Data disable,dùng ổn lắm.Chúc vui!

To Azzura : tên gọi khác nhau là để phân biệt cho từng thị trường thôi bác ạ còn máy thì vưỡn thiế cả.

To Rygar : ui bác cũng dân bên China à,ở TP nào vậy bác?Thì ra chợ bác nói HD第二代 bọn khựa nó cũng hiểu đấy :)
Bác kiếm cái PM No data connection mà cài vào là chữa được bệnh tự động kết nối ngay.
Bác dùng HD2 thấy ổn ko vì tui cũng đang máu chiến em ý?!

phuongsfc

Hi!
phải dùng nút bấm tắt nhiều quá!!! Bạn nào có CT đưa nút bấm tắt máy lên icon trên start menu thì tiện quá. Tôi nhớ ngày xưa dùng các máy trước có CT này, chỉ có mỗi nút bấm tắt may thôi. Nhưng lâu quá không dùng nên mất tiêu rồi, không tìm ra được nữa! Thanks

Rygar

To Rygar : ui bác cũng dân bên China à,ở TP nào vậy bác?Thì ra chợ bác nói HD第二代 bọn khựa nó cũng hiểu đấy :)
Bác kiếm cái PM No data connection mà cài vào là chữa được bệnh tự động kết nối ngay.
Bác dùng HD2 thấy ổn ko vì tui cũng đang máu chiến em ý?!

Mình đang ở Nanjing :D Bác ở guangzhou thì là thiên đường mua sắm rồi còn gì ;)) mình dùng WM gần chục năm nay thì fải công nhận rằng con HD2 này dùng quá ổn, con đầu tiên của WM có cảm ứng đa điểm mình dùng nên cũng có fần thích thú :D Cảm ứng mượt và nhạy chẳng khác j` i-phone đâu bác :D mà já bên này nó bán cũng rẻ, chưa tới 5k tệ mà.

Còn cái GPRS là do mình quên chưa chỉnh setting phần weather =.='' cứ 1 tiếng nó lại tự động cập nhật cho nên mới bị vậy. H thì xài ngon rồi >:)

jennydontcry

Mình đang ở Nanjing :D Bác ở guangzhou thì là thiên đường mua sắm rồi còn gì ;)) mình dùng WM gần chục năm nay thì fải công nhận rằng con HD2 này dùng quá ổn, con đầu tiên của WM có cảm ứng đa điểm mình dùng nên cũng có fần thích thú :D Cảm ứng mượt và nhạy chẳng khác j` i-phone đâu bác :D mà já bên này nó bán cũng rẻ, chưa tới 5k tệ mà.

Còn cái GPRS là do mình quên chưa chỉnh setting phần weather =.='' cứ 1 tiếng nó lại tự động cập nhật cho nên mới bị vậy. H thì xài ngon rồi >:)

Ui trên đó HD2 bán chưa đến 5000 tệ hả bác?hàng 全新 hay 二手货 vậy?Trên này nó đòi 6000 tệ 全新全套,còn 二手货单机+充电 là 4900 tệ(98%) hix.
Lẽ nào chênh nhiều thế?
Bác đánh giá thế thì chắc e cũng phải ra làm phát thui,máu lắm rùi.
Trên đó đang lạnh lắm phải ko bác?Nghe nói có tuyết?

Rygar

Ui trên đó HD2 bán chưa đến 5000 tệ hả bác?hàng 全新 hay 二手货 vậy?Trên này nó đòi 6000 tệ 全新全套,còn 二手货单机+充电 là 4900 tệ(98%) hix.
Lẽ nào chênh nhiều thế?
Bác đánh giá thế thì chắc e cũng phải ra làm phát thui,máu lắm rùi.
Trên đó đang lạnh lắm phải ko bác?Nghe nói có tuyết?

hehe.. mấy bữa tuyết cũng -4 độ thôi :))

Còn hàng mình mua là 全新 mà bác :D bên Đài máy gốc của nó já cũng tầm như thế mà :D mình ra một số cửa hàng thì có nơi nó hô 6k3 có nơi 5k5 v.v.. nhưng chỗ này là chỗ mình quen biết lâu năm và cũng mua ở đó hơn chục con rồi nên họ lấy giá gốc :D

Còn em HD2 thì mình thấy dùng rất mượt và đến h này vẫn chưa thấy có lỗi gì đáng kể :D
Mà em cũng nói thật, nếu quen 1 cửa hàng nào đó ở bên này mà bác mua hàng ershou cũng được, vì máy nó mới ra mà người ta cũng cho mình bảo hành + đổi máy mà :))

atom123

Vừa mới mua em này hôm qua tại Anh Vũ (Hà Nội) bị cắt với giá 16,5t
Sau 1 tối vọc thì mới chỉ đưa ra 1 nhược điểm : Pin quá yếu so với cái màn hình to vật vã . dung lượng pin 1230 thì sao chịu nổi cơ chứ?
Liệu có loại pin nào dung lượng cao hơn dành cho em Leo này không nhỉ?
bạn mua hàng của bọn gia vũ là dở hơi roài,bọn này bảo hành cực kỳ khốn nạn ,coi như ko có bảo hành.mình bị 1 vố con touch hd ở đó cạch đén già,mua của bọn fpt là ổn nhất
pin con này cũng được đấy bạn ạ,hôm mình mới mua cũng nghịch tháy nhanh hết pin lắm,nhưng giờ thì ổn rồi cũng phải được 2 ngày,bằng con hd cũ

son_hui

đúng Bọn GIA VŨ lừa tui 1 con DIA đang điên với GIA VŨ đây. . . không bao giờ quai ại GIA VŨ nữa. . Nhật Cường cũng được nhưng hơi đắt. . .nhưng thà đắt vài ba chăm còn hơn mua ở GIA VŨ. . . Các bác biết cho nào tốt hơn chỉ em với. . . em mới gom dc có 13 tr thui.... hic hic :(

dragonthl

Sync contact với HD2 help

Các bác giúp e phần sync contact với, khi e sync từ máy nokia sang thì các số điện thoại ở mục other phone chứ ko phải ở Mobile or Home nên khi sync với HTC HD2 nó ko hiện bất cứ số nào ở phần other mà chỉ hiện tên thôi.
Có cách nào khắc phục một cách nhanh chóng và hiệu quả ko ạ, đừng bảo e sửa từng contact 1 :((

Rygar

Bác Quang ơi cho cháu hỏi.. cháu rất thích bàn fím Touch Input mặc định của máy lúc mới mua về. Vì nó có hỗ trợ viết cả tiếng Anh và tiếng Trung. và fần viết tiếng Trung của nó rất hay. vừa có thể viết pinyin vừa có nhận dạng chữ viết tay. Hơn hẳn tất cả các bàn fím khác.
Cháu muốn hỏi là có thể tìm trong máy ở chỗ nào để có thể tìm được bộ cài hoặc các file của bàn fím đó :( vì khi up Room khác thì chỉ có hỗ trợ bàn fím tiếng Anh thôi.
Cháu cũng đã lên Google search rất lâu rồi nhưng ko thể tìm được bàn fím Touch Input đó.
Mong bác giúp đỡ.

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi cho cháu hỏi.. cháu rất thích bàn fím Touch Input mặc định của máy lúc mới mua về. Vì nó có hỗ trợ viết cả tiếng Anh và tiếng Trung. và fần viết tiếng Trung của nó rất hay. vừa có thể viết pinyin vừa có nhận dạng chữ viết tay. Hơn hẳn tất cả các bàn fím khác.
Cháu muốn hỏi là có thể tìm trong máy ở chỗ nào để có thể tìm được bộ cài hoặc các file của bàn fím đó :( vì khi up Room khác thì chỉ có hỗ trợ bàn fím tiếng Anh thôi.
Cháu cũng đã lên Google search rất lâu rồi nhưng ko thể tìm được bàn fím Touch Input đó.
Mong bác giúp đỡ.

Điều này rất đơn giản, bạn hãy Dump các ROM cho khu vực HK ra, sẽ thấy fonts và bàn phím hỗ trợ tiếng Trung, tạo CAB và cài cho máy.

Rygar

Điều này rất đơn giản, bạn hãy Dump các ROM cho khu vực HK ra, sẽ thấy fonts và bàn phím hỗ trợ tiếng Trung, tạo CAB và cài cho máy.

Cháu biét bác có không nhiều thời gian rảnh rỗi, nhưng trình độ cũng như sự hiểu biết của cháu còn hạn hẹp về các vấn đề này. Mong bác có thể giúp đỡ tạo file .cap cho bọn cháu với ạh :(
Xin cám ơn bác.

ThaiKien

Super V.I.P
Cháu biét bác có không nhiều thời gian rảnh rỗi, nhưng trình độ cũng như sự hiểu biết của cháu còn hạn hẹp về các vấn đề này. Mong bác có thể giúp đỡ tạo file .cap cho bọn cháu với ạh :(
Xin cám ơn bác.
Bạn thử dùng bàn phìm tiếng Trung ZTA4 được dump từ Rom của TP2 cũng khá ổn. Bàn phím này đã được giới thiệu bên các phần mềm tiếng Trung rồi.

wildcat

Hỏi về đường link của All People

Mình muốn đổi softkey bên trái từ Phone thành All People, mình đã biết chỗ để sửa là đưa link chương trình và HomeLSKPath, nhưng không tìm thấy link của All People ở đâu cả.

Anh chị em cho hỏi đường link của All People nhé.

Thanks

chimt

Lần đầu tiên xài hệ Windows Mobile mong các bạn chỉ giúp mình với. Sao mình cài soft đánh TV thì icon nó nằm ở đâu. Mình tìm hoài không thấy. Thanks

ThaiKien

Super V.I.P
Lần đầu tiên xài hệ Windows Mobile mong các bạn chỉ giúp mình với. Sao mình cài soft đánh TV thì icon nó nằm ở đâu. Mình tìm hoài không thấy. Thanks
Nếu bạn cài bàn phím thì sẽ không có icon trong Programs đâu. Chương trình cài đặt thành công sẽ cho phép bạn chuyển đổi các bàn phím khi soan thạo. Bạn sẽ thấy nó nằm ở bảng lựa chọn các bàn phím.

NhatToai

Super V.I.P
Mình muốn đổi softkey bên trái từ Phone thành All People, mình đã biết chỗ để sửa là đưa link chương trình và HomeLSKPath, nhưng không tìm thấy link của All People ở đâu cả.

Anh chị em cho hỏi đường link của All People nhé.

Thanks
All People là Contact đấy bạn.
Sẽ không có Icon Program,bạn click vào cạnh biểu tượng bàn phím sẽ có danh sách cho bạn lựa chọn.
Để thiết lập cho nó bạn vào Settings/Personal/Input nhé

chimt

Sẽ không có Icon Program,bạn click vào cạnh biểu tượng bàn phím sẽ có danh sách cho bạn lựa chọn.
Để thiết lập cho nó bạn vào Settings/Personal/Input nhé

Có cách nào chỉnh bàn phím TV lớn không bạn? Mình tìm ra rồi nhưng quá nhỏ so với bàn phím mặc định của máy. Thanks!

wildcat

[/SIZE][/FONT]

Mod mà trả lời thế này thì chết, người ta hỏi về link của All People mà.

Đã tìm thấy link, không như Mod nghĩ

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.