• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

snipervn

Địa chỉ bảo hành ở đâu vậy bác? Con HD2 cua em mua o FPT Shop!
Máy mua ở FPT thì cứ lôi ra bắt đền FPT thôi, he he. Còn nếu bạn muốn bảo hành tại các Trung tâm bảo hành của HTC tại Việt Nam thì bạn có thể đến 2 địa chỉ sau:

Hanoi
Address: 186 Trieu Viet Vuong St.,Hai Ba Trung Dist., Hanoi, Vietnam.
Tel: +84 4 39743988
Fax: +84 4 39743989

Ho Chi Minh City
Address: 194, 3Thang2 Street, Ward 12, District 10th, HCMC, Viet Nam.
Tel: +84 8 38620720
Fax: +84 8 38622226

Thao khảo thêm: http://www.htc.com/sea/support/customer_care.html

aphodit

Các bác cho em hỏi là em tính nhờ người thân bên Mỹ mua giúp con này nhưng khi mua về có sử dụng được không , có cần chú ý đến vấn đề gì khi mua không ah , Thanks :D

messidona

hix...có ai giúp mình tìm đc nguyên nhận tại sao con HD2 của mình mới uprom lên xong...giờ điều chỉnh nhac chuông cuộc gọi đến ko đc vậy..toàn ở silent ko à..mình vô sound $ display..rồi trong phần ring and notifications: mình chỉn ringtone ko đc..nó toàn để là silent ko...Rồi chỉnh ring type cũng ko đc..toàn để other....nên cuộc gọi đến chả thấy nhạc chuông đâu cả...hix...trong khi âm thanh báo của tin nhắn thì bình thường :(

ducbinh94

hix...có ai giúp mình tìm đc nguyên nhận tại sao con HD2 của mình mới uprom lên xong...giờ điều chỉnh nhac chuông cuộc gọi đến ko đc vậy..toàn ở silent ko à..mình vô sound $ display..rồi trong phần ring and notifications: mình chỉn ringtone ko đc..nó toàn để là silent ko...Rồi chỉnh ring type cũng ko đc..toàn để other....nên cuộc gọi đến chả thấy nhạc chuông đâu cả...hix...trong khi âm thanh báo của tin nhắn thì bình thường :(

cũng thấy lạ đấy, vì sau khi uprom xong hoặcHR xong thì mặc đinh ringtone của máy vẫn hoạt động bình thuờng, chỉ không có chế độ rung thôi

Sau khi úp rom xong bạn HardReset lại chưa ?

jennydontcry

Bác đã up ROM nào mà lại bị hiện tượng như vậy?Cụ thể là bác vào chỉnh chuông trong RING & NOTIFICATIONS ko được vì bị mờ đi ko chỉnh được hay là vẫn chỉnh được bình thường nhưng sau đó lại tự động nhảy về chế độ SILENT?Tốt nhất bác miêu tả kỹ hoặc cho cái ảnh lên để ae cùng nghiên cứu hộ vì trường hợp này tương đối lạ???
Ngoài ra bác thử Hard reset lại máy sau khi up ROM hoặc up lại ROM hoặc kiểm tra xem nút chỉnh volume to nhỏ bên sườn máy có bị kẹt nút bấm nhỏ đi ko?

messidona

Bác đã up ROM nào mà lại bị hiện tượng như vậy?Cụ thể là bác vào chỉnh chuông trong RING & NOTIFICATIONS ko được vì bị mờ đi ko chỉnh được hay là vẫn chỉnh được bình thường nhưng sau đó lại tự động nhảy về chế độ SILENT?Tốt nhất bác miêu tả kỹ hoặc cho cái ảnh lên để ae cùng nghiên cứu hộ vì trường hợp này tương đối lạ???
Ngoài ra bác thử Hard reset lại máy sau khi up ROM hoặc up lại ROM hoặc kiểm tra xem nút chỉnh volume to nhỏ bên sườn máy có bị kẹt nút bấm nhỏ đi ko?

hix... e uproom xong...khởi động lại bình thường... rồi vào chỉnh trong RING & NOTIFICATIONS thì nó cứ nhảy về chế độ silent ko à... e ko biết cách chụp cái ảnh lên thế nào hết trơn..hix... e kiểm tra volume bình thường hết mà..:(

vinhnguyenho

Trong phần PHONE, khi có số lạ gọi đến, mình chọn menu để vào chức năng "Save to note" để lưu số lạ đó qua NOTE, nó chuyển qua note nhưng không thấy số điện thoại đâu hết. Bạn nào biết tại sao không?
Thanks

jennydontcry

hix... e uproom xong...khởi động lại bình thường... rồi vào chỉnh trong RING & NOTIFICATIONS thì nó cứ nhảy về chế độ silent ko à... e ko biết cách chụp cái ảnh lên thế nào hết trơn..hix... e kiểm tra volume bình thường hết mà..:(

Vậy bạn thử up lại ROM xem sao,sau khi up ROM nhớ là HARD RESET chứ ko phải SOFT RESET nhé,như vậy máy sẽ ổn định và ko bị dính những lỗi lung tung.Cách HR : Start/Setting/System/Clear Storage nhập 1234 là được!

Chỉnh sửa cuối:

jennydontcry

cám ơn bác nhiều...e chỉnh sửa đc rồi...:">

Chúc mừng bác đã điều trị được bệnh của em nó,nhưng cụ thể là nguyên nhân gì vậy?Lần sau có cảm ơn thì ấn luôn nút THANKS cho nó "chuẩn" nhé :D

ducbinh94

Vẫn câu hỏi này. mong các bro chỉ giáo...

Các bác sợ bồ nhí check hay sao mà phải bảo mật dữ vậy. HD2 cũng như máy PC vậy. "càng đơn giản càng khó tìm". Ví dụ, trong danh bạ điện thoại của các bác có em A, em B nào đó thì không đặt tên là A, B mà đặt là Heniken, vinataba, Tiger... ;;)

ndg1010

chà không hẳn vậy. Ở PC cũng có phần mềm lock folder hay lock file, minh muốn hỏi phần mềm dạng đó. chứ A, B thì chả phải...:D

jennydontcry

chà không hẳn vậy. Ở PC cũng có phần mềm lock folder hay lock file, minh muốn hỏi phần mềm dạng đó. chứ A, B thì chả phải...:D

Mình thấy cứ dùng Pocket Winrar vừa đơn giản mà tiện dụng.Sau khi cài pocket winrar lên PPC thì bác chạy nó,ở giao diện thư mục bác ấn và giữ lâu vào file hoặc folder muốn bảo mật,menu xổ ra chọn Add files.Ở giao diện kế tiếp chỉ cần đặt password cho nó là được.
Như vậy sẽ có 1 file .rar với password cho bạn,mỗi lần mở thì chỉ cần nhập pass là được thôi,vừa đảm bảo tính an toàn mà lại đơn giản.
Lưu ý là nhớ sau khi add files .rar thì phải xóa file gốc đi nhé ko thì coi như cũng bằng không :D !

cuongyeuha

Tình hình là em dạo này máu up rom của bác Quang quá, hôm nay vừa up lên V445C2 rồi nhưng dạo này e cứ vào xem you tube thì được một lúc là tự nhiên đơ máy luôn, có lúc tự reset có lúc phải tháo nắp ra mà em thấy máy có vẻ nóng . Có bác nào bị tình trạng như em không hoặc chỉ cho e cách giải quyết với. E dùng các ứng dụng khác thì vô tư. Một số đoạn phim you tube xem cũng bình thường

nguyen_hoang

Tình hình là em dạo này máu up rom của bác Quang quá, hôm nay vừa up lên V445C2 rồi nhưng dạo này e cứ vào xem you tube thì được một lúc là tự nhiên đơ máy luôn, có lúc tự reset có lúc phải tháo nắp ra mà em thấy máy có vẻ nóng . Có bác nào bị tình trạng như em không hoặc chỉ cho e cách giải quyết với. E dùng các ứng dụng khác thì vô tư. Một số đoạn phim you tube xem cũng bình thường

HR có thể thử 1 radio mới đừng cài vội
test chay youtube xem nào :-?
mình đang sài bản đấy thấy ok

Status
Không mở trả lời sau này.