• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2_LEO -1024 M_TMOBILE

Status
Không mở trả lời sau này.

xcingular8125

Bạn ghi lại thông số như trên hình như chưa chính xác nhưng nếu có dòng chữ:
SLP -2.08.HSPL 8G XE
0 X 05
CotullaHSPL ) X 50
là máy đã HSPL rồi và bạn có thể up rom bình thường không cần phải chạy lại toolHSPL . Bạn chỉ nên up ROM qua kết nối PC nhé.

sao e up đến giửa chừng là nó fail ko bác ơi

DucLong

Super V.I.P
sao e up đến giửa chừng là nó fail ko bác ơi

Bạn mô tả lại qu1a trình chuẩn bị và UP rom mới như thế nào để mọi người có thể giúp. Ví dụ bạn mua máy về thông tin ban đầu trong device information như thế nào? gồm ROM date, ROM version, Radio...
Sau đó bạn đã làm những gì, nếu nói sai công đoạn bạn đã làm cũng không cứu được. Tình trạng máy của bạn là nguy hiểm rồi đó.

xcingular8125

Bạn mô tả lại qu1a trình chuẩn bị và UP rom mới như thế nào để mọi người có thể giúp. Ví dụ bạn mua máy về thông tin ban đầu trong device information như thế nào? gồm ROM date, ROM version, Radio...
Sau đó bạn đã làm những gì, nếu nói sai công đoạn bạn đã làm cũng không cứu được. Tình trạng máy của bạn là nguy hiểm rồi đó.

lúc đầu mua về em chạy hslpv3 của bác quang
sau đó e uprom mới nhất của bác ancola
chạy được 1 lát nó rung 3 cái dài rồi đứng im lun(lúc rung lúc ko,có lúc 10% là nghỉ chạy)
trong bootloadder giờ phía trên nó hiện chư security unlocked chổ vạch màu xanh lá hiện chử uprom code erron please try again
giờ up dc rom rồi nhưng nó ko boot vào win chỉ load tơi màn hinh HTC rồi đứng im lun......tháo pin ra để lau lâu vào lại thì tới màn hình HTC thấy hiên thông tin Radio với 2 dòng gì đó vào dc xíu nửa là reset or đơ lun

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
lúc đầu mua về em chạy hslpv3 của bác quang
sau đó e uprom mới nhất của bác ancola
chạy được 1 lát nó rung 3 cái dài rồi đứng im lun(lúc rung lúc ko,có lúc 10% là nghỉ chạy)
trong bootloadder giờ phía trên nó hiện chư security unlocked chổ vạch màu xanh lá hiện chử uprom code erron please try again
giờ up dc rom rồi nhưng nó ko boot vào win chỉ load tơi màn hinh HTC rồi đứng im lun......tháo pin ra để lau lâu vào lại thì tới màn hình HTC thấy hiên thông tin Radio với 2 dòng gì đó vào dc xíu nửa là reset or đơ lun
Chia buồn cùng bạn, máy đã bị lỗi chip flash rồi. Nguyên nhân có thể như sau:
Bạn tiến hành HSPL3 rồi nhưng chưa hoàn chỉnh do vậy khi up rom vào là gây lỗi.
Còn một nguyên nhân nữa là Tmobile nếu up nhầm ROM có chỉ số OS thấp dưới 2.08 hay ROM ship mới không phải của nó ví dụ: 3.14.405.2 khi up những rom này vào cũng chết máy. Hình như hôm trước tôi có nhắc là không nên cố làm gì thêm để tránh tình trạng máy xấu hơn nhưng bây giờ lỡ rồi bạn đem đến cửa hàng nào có máy chuyên dụng kiểm tra chạy lại chip flash để cứu máy. Máy của bạn hiện nay còn vào được Bootloader không vậy.

xcingular8125

Chia buồn cùng bạn, máy đã bị lỗi chip flash rồi. Nguyên nhân có thể như sau:
Bạn tiến hành HSPL3 rồi nhưng chưa hoàn chỉnh do vậy khi up rom vào là gây lỗi.
Còn một nguyên nhân nữa là Tmobile nếu up nhầm ROM có chỉ số OS thấp dưới 2.08 hay ROM ship mới không phải của nó ví dụ: 3.14.405.2 khi up những rom này vào cũng chết máy. Hình như hôm trước tôi có nhắc là không nên cố làm gì thêm để tránh tình trạng máy xấu hơn nhưng bây giờ lỡ rồi bạn đem đến cửa hàng nào có máy chuyên dụng kiểm tra chạy lại chip flash để cứu máy. Máy của bạn hiện nay còn vào được Bootloader không vậy.

còn vào được bác ạ
uprom được nhưng gắn sim thì máy ko boot vào win còn gắn sim vào thì nó ko vào tới màn hình check sim thì nò reset
hình nó đây
phía trên cùng có chử security unlocked,anh em củng có 1 cai hd2 tmo mà sao trong bootloader ko thấy có chử security unlocked

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
còn vào được bác ạ
uprom được nhưng gắn sim thì máy ko boot vào win còn gắn sim vào thì nó ko vào tới màn hình check sim thì nò reset
hình nó đây
phía trên cùng có chử security unlocked,anh em củng có 1 cai hd2 tmo mà sao trong bootloader ko thấy có chử security unlocked

Sau khi HSPL3 xong bạn chỉ mới up rom lần đầu và được 1/2 là nó đứng luôn phải không hay đã up xong rồi boot vào win mới bị.

MtxCK75

Máy của em không có cái dòng security unlocked bác ạ, với lại cái dòng đầu nó hiện ra PB81120 chứ không phải PB81*** như của bác

xcingular8125

Sau khi HSPL3 xong bạn chỉ mới up rom lần đầu và được 1/2 là nó đứng luôn phải không hay đã up xong rồi boot vào win mới bị.

vâng bác ạ đang up giửa chừng nó đơ lun..........giờ đả cài được rom nhưng mà có sim thì nó ko boot vào win,còn ko có sim thì nó vào win binh thường nhưng lâu lâu vẩn tự reset hoặc reset roi ko vào tới win gở pin gắn lại để lát sau thì vào được
sẳn tiện bác giải thích cho e cái security unlock với sao máy ông anh em ko có máy e có

DucLong

Super V.I.P
vâng bác ạ đang up giửa chừng nó đơ lun..........giờ đả cài được rom nhưng mà có sim thì nó ko boot vào win,còn ko có sim thì nó vào win binh thường nhưng lâu lâu vẩn tự reset hoặc reset roi ko vào tới win gở pin gắn lại để lát sau thì vào được
sẳn tiện bác giải thích cho e cái security unlock với sao máy ông anh em ko có máy e có

Có thể máy của bạn bị khóa sim, cái này do nhà mạng khóa, muốn mở phải mua code của họ.

lungtung

của mình y hệt như của bạn , securyty unlock mình hiểu là đã HSPL thành công thì có dòng này tức là đã bẻ khóa thành công để up rom vô tư. Máy mình up rom chắc cũng tầm 50- 70 lần rồi.

LUILUI

cho em hỏi có phần mềm nào hay bản rom nào để hd2 quay phim tự động lấy nét ko ạ?

AnhPheCT

cho em hỏi có phần mềm nào hay bản rom nào để hd2 quay phim tự động lấy nét ko ạ?

Cài Camera 6.17.37495.0 vào hổ trợ lấy nét tự động, chuẫn ISO... Hoặc tìm bản ROM có Camera trên.

LUILUI

Cài Camera 6.17.37495.0 vào hổ trợ lấy nét tự động, chuẫn ISO... Hoặc tìm bản ROM có Camera trên.

MOD ơi cho em link down cái pm đó đi ạ?hoặc link down bản rom đó ạ?em search trên google ko thấy ạ :(

chovodi

giúp đỡ HD 2 commander

total commander sau khi add directory host list là storage card xong ,chạy chương trình vô nó không load file,đã remove vài cài lại vẫn bị thế .Các bạn giúp đỡ mình với

clarkht

HD2 ROM (COM8): V66CO8 (Build 28242.5.3.10) ★ OS 3.14 (UPDATE 21/10) của bác PhamQuang có 1 lỗi nhỏ là bật nhạc rồi ấn nút đỏ để khóa màn hình thì nhạc bị dắt @@ khổ thế đấy, ai bị như e ko ?

minhlc1958

Active Member
HD2 ROM (COM8): V66CO8 (Build 28242.5.3.10) ★ OS 3.14 (UPDATE 21/10) của bác PhamQuang có 1 lỗi nhỏ là bật nhạc rồi ấn nút đỏ để khóa màn hình thì nhạc bị dắt @@ khổ thế đấy, ai bị như e ko ?

Bạn có thể nói rõ hơn một tí được k?

cfbarca

Active Member

@PM pác Phê nói ở trên có file CAB không ? Hay là tích hợp sẵn trong ROM vậy? Có flie Cab thì cho xin link DL dùm nhé, Tks

LUILUI

ý em là trong khi quay phim thì camera vẫn tự động lấy nét đó MOD à?chứ ko phải lấy nét trước ròi mới quay , giống như con sony X10 mới dc up anddroid 2.1 đó :D

VUNHATVAN

ý em là trong khi quay phim thì camera vẫn tự động lấy nét đó MOD à?chứ ko phải lấy nét trước ròi mới quay , giống như con sony X10 mới dc up anddroid 2.1 đó :D

Tạm thời chưa thấy có trên WM, muốn có cái đó bạn cài Android cho HD2 là có ngay. (Đang dùng bản Mdeejay_FroYo_v27_NextSense)

AnhPheCT

Thử kiểm tả các khóa giông như vậy ko? Nếu ko sửa cho đúng y. Rồi Reset PPC test nhạc thử.

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\MediaPlayer\Preferences]
"RenderMethod"=dword:2
"UnattendedPlayback"=dword:1
"PlayInBackground"=dword:1
"ResumePlaybackAfterCall"=dword:1
"Repeat"=dword:0
"BlockShellLock"=dword:6

Status
Không mở trả lời sau này.