• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

minhphuongbn

Vâng đúng rồi, con của em GPS nó bị sao ý, định vị bằng gps mất cả giờ mà ko xong, lại phải kết nối 3G hoặc wifi mới định vị nhanh được, mà như vậy thì sinh ra GPS làm gì các bác nhỉ?

Bạn lại hiểu sai GPS rồi, tạm hiểu nó là hệ thống xác định vị trí dựa trên vị trí của các vệ tinh nhân tạo ( nó chỉ có chức năng xác định vị trí ), và phải cần Internet ( 3G, GPRS, Wifi ) để tải dữ liệu về chứ.
Mình cũng đã tìm đc cách khắc phục GPS nhanh hơn nhiều rồi. Bạn vào Market tải " FasterFix " sẽ thấy thay đổi rõ rệt

hoatienii

Mình đang phân vân nên mua desire HD và desire S. Nghe nói HD dính lỗi mất sóng nên cũng hơi tê.

anhien2906

HD nào dính lỗi mất sóng bạn.hàng tàu à.còn nếu mua điện thoại thì nên mua desire hd hơn.giờ còn có hơn 10 triệu mà vọc vẹc thích hơn

take

uh đúng rồi, nếu tiền nhiều thì làm cái lõi kép sensation chơi cho nó bốc.

anhien2906

AI GIÚP EM TÍ : EM CÓ CÁI MÁY DESIRE HD MUA XÁCH TAY TỪ NHẬT. HÔM ĐẦU UP LÊN ĐƯỢC 1.84 NHƯNG KHÔNG LÊN 2.3 NỮA.EM ĐÃ HACK ROOT,SUPER CID ... VÀ CÀI THỬ CÁC BẢN ROM KHÁC NHAU NHƯNG VẪN KHÔNG UP ĐƯỢC QUA OTA. THEO NHƯ EM TÌM HIỂU.THẤY CÓ NGƯỜI NÓI PHẢI THAY LẠI STOCK CID. VÌ SUPER CID NÓ LÀ 11111111 MẤT RỒI. NHƯ VẬY MÌNH NÊN THAY LẠI CID LÀ BAO NHIÊU VÀ CÓ PHẢI LÀ DÙNG EASY RADIO TOOL KHÔNG NHỈ

canhhoang90

AI GIÚP EM TÍ : EM CÓ CÁI MÁY DESIRE HD MUA XÁCH TAY TỪ NHẬT. HÔM ĐẦU UP LÊN ĐƯỢC 1.84 NHƯNG KHÔNG LÊN 2.3 NỮA.EM ĐÃ HACK ROOT,SUPER CID ... VÀ CÀI THỬ CÁC BẢN ROM KHÁC NHAU NHƯNG VẪN KHÔNG UP ĐƯỢC QUA OTA. THEO NHƯ EM TÌM HIỂU.THẤY CÓ NGƯỜI NÓI PHẢI THAY LẠI STOCK CID. VÌ SUPER CID NÓ LÀ 11111111 MẤT RỒI. NHƯ VẬY MÌNH NÊN THAY LẠI CID LÀ BAO NHIÊU VÀ CÓ PHẢI LÀ DÙNG EASY RADIO TOOL KHÔNG NHỈ
Super CID rồi thì không up qua OTA được đâu. theo em thì bác cứ xài rom cook đi, nhiều bản đã là 2.xx rồi mà. không thì tải rom ship 2.xx up rồi ENG-SOFF và Root lại cũng được, còn up qua OTA thì trở về trạng thái ban đầu như bài #2 ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?113837-T%E1%BB%94NG-H%E1%BB%A2P-TH%E1%BB%A6-THU%E1%BA%ACT-CHO-DESIRE-HD-C%E1%BA%ACP-NH%E1%BA%ACT-11-4-2011

ndthanghp79

các bạn cho tớ hỏi làm cách nào xoá được 1 tài khoản google trong mục tài khoản và đồng bộ, mình xoá nó cứ bắt khôi phục cài đặt gốc.thanks

sheva2202

các bạn cho tớ hỏi làm cách nào xoá được 1 tài khoản google trong mục tài khoản và đồng bộ, mình xoá nó cứ bắt khôi phục cài đặt gốc.thanks
đơn giản là do bạn dùng tài khoản đó để down app trên market, sử dụng mail nên nó ko gỡ được. Bạn cài lại Rom mới là ko có nó nữa thôi, hehe

nh0cyean_1991

máy mình mới mua đang ở 2.2.1, giờ nên up lên firmware nào? chỉ mình cụ thể nhé, mình là girl nên k rành lắm :(

0988846477

Giúp thành viên mới dung htc desire hd

Em mới dùng android lần đầu!anh chị hướng dẫn em cách để cài ứng dụng đã hacks với
Chẳng hạn các bước cơ bản dành cho máy mới để em có thể vọc em nó như iphone

sbc

Em có thể tìm và đọc các chủ đề trong khu vực là vọc oke nhé...

sheva2202

máy mình mới mua đang ở 2.2.1, giờ nên up lên firmware nào? chỉ mình cụ thể nhé, mình là girl nên k rành lắm :(
hehe, 1991 = tuổi nè :D firmware là of IP nhé bạn ^^! trước tên muốn up om bạn phải tại goldcard và hạ rom xong rồi mới root máy đc nhé bạn

nadalnguyen

Topic này mở ra để các thành viên chúng ta cùng nhau đưa ra những thắc mắc và thảo luận xung quanh các vấn đề:
- Liên quan tới các chức năng cơ bản: Phone, SMS, MMS,.. của DESIRE HD
- Liên quan tới các chức năng kết nối: Bluetooth, WiFi, GPS, USB...
- Các chức năng Multimedia: chơi Video, Audio,...

thanks!!!thanks!!!!

nghienPC991

hehe, 1991 = tuổi nè :D firmware là of IP nhé bạn ^^! trước tên muốn up om bạn phải tại goldcard và hạ rom xong rồi mới root máy đc nhé bạn
Trước giờ mình có cần tạo Goldcard để up Rom đâu nhỉ. Lạ ghê :D

laughing

Hỏi lỗi trên desire hd

Máy e root bản rom revolution HD 5.1 cỦa bác "LANG THANG" . Bản này có tiếng việt. E không hiểu sao DHD cua e rất hay bị lỗi BRICK . E ko biết máy của e có phải bị lỗi này không khi hum qua e thay cái thẻ nhớ 8gb . Vừa copy nhạc vào thẻ thì em ấn EJECt để thoát cổng usb ra. Khi vào phần ứng dụng nhạc thì máy báo là "ko tìm thấy file nhạc". E reset lại máy thấy cũng bị đơ ngay ở màn khởi động của HTC.
- E factory reset lại thì vẫn bị đơ ở màn hình HTC. Bác nào cho e biết con máy của e bị làm sao. Cảm giác của e là máy e chạy ko ổn định với các bản rom. Cài rom vào chạy hay bị lỗi. Mà Điển hình la lỗi hôm qua. Chỉ coppy nhạc vào thẻ nhớ và khởi động lại máy là Đơ luôn. E chỉ sợ là bị mất HBOOT. Nhưng hum qua vào check thì vẫn còn HBOOT.
Click image for larger version Name: Untitled-1 copy.jpg Views: 1 Size: 17.5 KB ID: 394800 .
E mời bác :Caddish, Ancola, ......và các bác khác vào giúp e cách khắc phục con DHD của e, xem nó bị lỗi gì . Thanks All thì đã đọc bài của e