• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

quan1984

bác nào cho em hỏi cách backup toàn bộ rom trước khi up rom # với em dùng thử mấy cái nhưng ko được toàn bộ

tcao

bác nào cho em hỏi cách backup toàn bộ rom trước khi up rom # với em dùng thử mấy cái nhưng ko được toàn bộ

Bác xài rom manager chưa? Mình thấy nó backup rom hay đó. còn backup soft thi em dung MYBACKUP PRO.

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Các bác ơi cho mình hỏi ngu tí
Làm cách nào để làm việc được với bảng tính EXCEL ạ? giống như làm trên WM vậy

jaso

Member
Nhưng nó chỉ ghi được mà không tính được bác ạ cám ơn bạn nha

Không tính được là sao bác?nó có cho mình sử dụng hàm mà.Bác sử dụng hàm để tính là okie hết mà.

siosie

Các bác cho em hỏi chút.Em kết nối với PC(PC có internet) qua cổng Internet pass-through.Hôm qua vào mạng bình thường,vậy mà hôm nay lại ko vào đc.Bác nào rành trả lời hộ em cái.Tks

hangltt

Em mới mua con Desire HD, khi xài bluetooh, em gởi sang máy khác thì ok, còn từ máy khác search ko ra bluetooth cua em.
Co anh chi nao co kinh nghiem chi dum em voi nhe. thankssssss

phamthang83hn

Các bác cho hỏi làm thế nào kiểm tra được đâu là bản simfree và đâu là bản của nhà mạng nhập code ạ

FOreverV

em đã cài HTC sync 3.0 rùi mà khi kết nối vào máy tính mà vẫn ko nhận máy , Bro cho e hỏi là e máy e có bị sao ko vây >_<

NguyenTu

Super V.I.P
em đã cài HTC sync 3.0 rùi mà khi kết nối vào máy tính mà vẫn ko nhận máy , Bro cho e hỏi là e máy e có bị sao ko vây >_<

1. Kiểm tra driver nhé;
2. Nếu đã có Driver thì bạn kiểm tra để mặc định trên DHD ấy, nhớ chọn HTC sync nhé. Nếu k đc, nên khởi động lại máy (tắt máy hoàn toàn rồi bật lên nhé)

caothanhhai

Bác xài cái quick office nha Bác

Bác dùng quick office có thấy copy và paste trong world không ? nhiều lúc muốn copy một đoạn văn bản và dán vào Mail hoặc SMS mà không được ???

Em mới mua con Desire HD, khi xài bluetooh, em gởi sang máy khác thì ok, còn từ máy khác search ko ra bluetooth cua em.
Co anh chi nao co kinh nghiem chi dum em voi nhe. thankssssss

Bác đã chọn "cho phép tìm thấy" trong Bluetooth setting chưa vậy ???

TrojanXP

Gõ tiếng Việt với DHD?
Các pro cho hỏi làm cách nào sử dụng được bàn phím tiếng Việt của DHD.
Mình vào Settings => Language & keyboard. Phần Select language đã chọn Tiếng Việt, và đã thiết lập kiểu gõ là VIỆT - TELEX trong Vietnamese IME. Tuy nhiên khi viết SMS hay Email thì không tài nào tìm được bàn phím Việt để nhập liệu.
Mong các PRO tận tình chỉ giáo. Thx

NguyenTu

Super V.I.P
Bác dùng quick office có thấy copy và paste trong world không ? nhiều lúc muốn copy một đoạn văn bản và dán vào Mail hoặc SMS mà không được ???

Bác đã chọn "cho phép tìm thấy" trong Bluetooth setting chưa vậy ???

Mình thấy trên market có cái PM "copy Paste to it" đó, bạn tải về cài vào máy thử xem nhé!!

romeovietnam

Nó ở ĐÂY ;;) Ace_1.32.707.1_Radio_12.28b.60.140e (Asia)
*Bạn có thể tham khảo cách up rom tại ĐÂY
Sau khi cài rom này đã có tiếng việt, dùng cũng ngon lành, cơ mà ko dùng đc bộ gõ tiếng Việt Vietnamese IME. Cứ chạy là nó bị force out ra. Ảnh đây ạ :( Có ai bít cách khắc phục ko giúp iem :(

ancola66

Super V.I.P
Sau khi cài rom này đã có tiếng việt, dùng cũng ngon lành, cơ mà ko dùng đc bộ gõ tiếng Việt Vietnamese IME. Cứ chạy là nó bị force out ra. Ảnh đây ạ :( Có ai bít cách khắc phục ko giúp iem :(
Khi bạn up rom này thì thời gian gần đây khi vào Market nó sẽ tự động update bàn phím tiếng Việt (Trong All Programs sẽ hiện icon bàn phím tiếng Việt). Nếu chạy nó thì nó sẽ báo lỗi như bạn mô tả. Bạn Remove bản update đó đi là xong . Yên tâm bạn remove nó nhưng vẫn gõ tiếng Việt ngon vì cái bạn remove đi đó nó chỉ là bản update thôi :D. Lần sau nếu có Factory Reset thì khi nó update xong bạn remove nó ngay khỏi lằng nhằng:D

thongdtk3

dung lượng pin còn kém cả em Desire của tớ thì màn hình 4,3' với camera 8MB + 2 đèn led .... sặc sặc chắc dùng nửa ngày còn nửa ngày cắm sạc =))

Kết em này nhưng nhục cái pin.. Pin như cái con c...