• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

venusian

Moderator
Vấn đề của các máy bị bật loa là không thể tắt Location được, tắt nó lại tự bật lên luôn và bị với các bản rom khác nhau mới đau chứ.

Thử xóa luôn cái Location đó đi bạn :)

than1191992

Thử xóa luôn cái Location đó đi bạn :)

mình đã xóa hẳn cái location! xóa triệt để ! lại tòi thêm bệnh mới - > lần 1 : máy cứ 10 -15s hiện lên chế độ car mode ... = rất bực !
lần 2 e up rom khác => vẫn dính ,vào xóa location => bệnh mới : khi lock màn hình 10-15s lại sáng lên , rồi lại tắt rồi lại sáng = ngốn 2/3 pin đang sạc qua đêm !
lần 3 cài rom miui => máy lại trở về bệnh cũ , location hiện liên tục :-s ... !
đên bjờ là 5 ngày e tìm nguyên nhân để khắc phục ! hiện bệnh đã lên đến trầm trọng ! mong có bro cao thủ nào júp .... :-ss

lovefootball

mình đã xóa hẳn cái location! xóa triệt để ! lại tòi thêm bệnh mới - > lần 1 : máy cứ 10 -15s hiện lên chế độ car mode ... = rất bực !
lần 2 e up rom khác => vẫn dính ,vào xóa location => bệnh mới : khi lock màn hình 10-15s lại sáng lên , rồi lại tắt rồi lại sáng = ngốn 2/3 pin đang sạc qua đêm !
lần 3 cài rom miui => máy lại trở về bệnh cũ , location hiện liên tục :-s ... !
đên bjờ là 5 ngày e tìm nguyên nhân để khắc phục ! hiện bệnh đã lên đến trầm trọng ! mong có bro cao thủ nào júp .... :-ss

Up sang Rom Ship đi bạn....................!

than1191992

Up sang Rom Ship đi bạn....................!
k đc bác ơi ! bị lỗi trên mọi room :-ss
Vấn đề của các máy bị bật loa là không thể tắt Location được, tắt nó lại tự bật lên luôn và bị với các bản rom khác nhau mới đau chứ.

tin vui cho bác đây ! e đã tìm ra hướg giải quyết, đã test lên máy e! chỉ còn mỗi cách duy nhất bác up room vào xóa mọi dữ liệu trên máy,format sd card , nhớ đồg bộ danh bạ nhé ! điều quan trọng là k backup dữ liệu cũ , game app bác dow mới lại ! => hết hẳn bêẹh ! 1 ngày hnay máy của e đã hết sạch bệnh auto,vv.... ! :D:D

quên điều cuối cùng : bác đừng bjờ dại dột mà vào location ... e bjờ e sợ cái này luôn ... :-ss

Chỉnh sửa cuối:

lovefootball

tin vui cho bác đây ! e đã tìm ra hướg giải quyết, đã test lên máy e! chỉ còn mỗi cách duy nhất bác up room vào xóa mọi dữ liệu trên máy,format sd card , nhớ đồg bộ danh bạ nhé ! điều quan trọng là k backup dữ liệu cũ , game app bác dow mới lại ! => hết hẳn bêẹh ! 1 ngày hnay máy của e đã hết sạch bệnh auto,vv.... ! :D:D

quên điều cuối cùng : bác đừng bjờ dại dột mà vào location ... e bjờ e sợ cái này luôn ... :-ss

Thế là do máy bác tẩu hoả nhập ma chứ liên quan gì đến cái Location đâu,tôi dùng thường xuyên có sao đâu :))

mrtuaans

Thế là do máy bác tẩu hoả nhập ma chứ liên quan gì đến cái Location đâu,tôi dùng thường xuyên có sao đâu :))

máy của pak đấy chắc tải nhiều ứng dụng xxx nên mới bị "Sung" thế :D, mìh hay đi công tác và loca liên tục mà có sao đâu ^^

starback

các bác cho em hỏi có bản radio nào chạy cho mạng viettel khoẻ chút ko.em dùng mạng viettel sóng sánh châpk chờn quá.lắp sim mobile vào thì lại ok
.mong các bác giúp đỡ! .em đang dùng bản room v21 của bác Phạm Quang

venusian

Moderator
Bạn ơi vẫn ko đc. Mình đã mua 1 cái đầu đọc mà vẫn thế:((

Dùng đầu đọc thẻ mà không đc thì có thể lỗi tại thẻ nhớ. Thử Copy lại những thứ cần thiết và Fomat lại thẻ thôi bạn ạ

lovefootball

các bác cho em hỏi có bản radio nào chạy cho mạng viettel khoẻ chút ko.em dùng mạng viettel sóng sánh châpk chờn quá.lắp sim mobile vào thì lại ok
.mong các bác giúp đỡ! .em đang dùng bản room v21 của bác Phạm Quang

Radio theo Rom dùng tốt đấy chứ,tôi cũng dùng bản v21 đây,cũng Sim Vịtteo đây.Bác lên Set cho máy chỉ sài mạng 2G thôi thì sóng hết chập chờn ngay ý mà.

venusian

Moderator
Xin hoi truoc day minh dung htc van binh thuong
Dot nay khong hieu sao co mot so loi nhu sau:
khi vao muc tin nhan de soan tin : cac phim khac van dang duoc nhung phim Q va W thi khong danh duoc
Vao muc danh ba va khi luu ten cung vay
Ngoai ra khi vao phan game mot so cam nut trong game khong bam duoc
Ai biet co the cho minh hoi no dang bi loi gi khong
thanks

Chú ý: Viết một bài thôi. Và viết Tiếng Việt có dấu.

minhbeo16

Mấy hôm nay mình dùng rom MIUI dọn sạch sẽ rồi nên không bị, Để mình thử lại với rom sense xem sao, tiếc cái sense và RSR, Beat. Thannk

lovefootball

Nếu máy bạn đã S-OFF thì chỉ việc copy bản Rom vào thẻ nhớ và up lại thôi. Backup lại dữ liệu tin nhắn của bạn thôi.

Bạn nhầm rồi. Mình còn mới đi cãi nhau bên đấy vè đây :))

Copy Rom gốc vào thẻ rồi nhưng vào Hboot nó ko tự check và Up Rom,Up qua PC thì đổi đuôi Rom thành .exe rồi mà chạy lên nó chỉ hiện 1 cái bảng đen đen trong khoảng 1 giây rồi mất tích,chả chạy tiếp gì cả,giờ chả biết làm sao???

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Copy Rom gốc vào thẻ rồi nhưng vào Hboot nó ko tự check và Up Rom,Up qua PC thì đổi đuôi Rom thành .exe rồi mà chạy lên nó chỉ hiện 1 cái bảng đen đen trong khoảng 1 giây rồi mất tích,chả chạy tiếp gì cả,giờ chả biết làm sao???

Máy bạn có unlock Bootloader không? Nếu unlock thì phải Relock lại.
Và trước đây khi chưa hạ Rom thì máy bạn là khu vực nào. Có thể chưa có super CID nên nó ko nhận Rom khác khu vực. Bạn tìm bản Rom cùng khu vực thử lại xem sao.

Anhyeuem_296

cácbanj mình hỏi ...mình mới unlock bootloader + root và đã cài bản room RCMix3d Runny v4.0 - Sense 3.5 với nhiều tùy biến.... tự nhiên thấy chạm tay vào gần loa thì vạch sóng sim vittel tụt còn 2 vạch bot tay ra lại tăng lên vaf 1 vấn đề là khi ấn nút power để khoá màn hình thì nó tắt chớp phụp 1 cái nhìn như tv lúc bị sét đánh ý ghê ghê sợ cháy màn không nhỉ .... em phải làm sao tiép bây h ..xin pro chỉ giáo

venusian

Moderator
cácbanj mình hỏi ...mình mới unlock bootloader + root và đã cài bản room RCMix3d Runny v4.0 - Sense 3.5 với nhiều tùy biến.... tự nhiên thấy chạm tay vào gần loa thì vạch sóng sim vittel tụt còn 2 vạch bot tay ra lại tăng lên vaf 1 vấn đề là khi ấn nút power để khoá màn hình thì nó tắt chớp phụp 1 cái nhìn như tv lúc bị sét đánh ý ghê ghê sợ cháy màn không nhỉ .... em phải làm sao tiép bây h ..xin pro chỉ giáo

Sóng nó thay đổi chắc là chỗ đấy có ăngten mạng rồi. :D
Không sao đâu bạn ạ. Chất lượng cuộc gọi tốt và không rớt mạng là ok rồi.
Khóa màn hình nó chớp là hiệu ứng tắt màn hình thôi. Cái đấy hơi bị hay đấy. Nhìn quen bạn sẽ thích đấy :))

binhminh80

Chào các bác. Em mới cài từ điển lạc việt trên DHD nhưng không biết làm thế nào để gõ tiếng việt khi tra từ điển Việt-Anh. Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em phát.
Xin cảm ơn.

venusian

Moderator
Chào các bác. Em mới cài từ điển lạc việt trên DHD nhưng không biết làm thế nào để gõ tiếng việt khi tra từ điển Việt-Anh. Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em phát.
Xin cảm ơn.

Sử dụng bộ gõ tiếng việt để gõ đc Tiếng Việt.
Vào Market tìm: Vietnamese IME hoặc Go Tieng Viet