• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE HD

commander_HTC

Cho mình hỏi thêm cái nữa là tắt chế độ sạc qua usb ở đâu vậy,mình tìm hoài không thấy,cứ cắm cable vô laptop là đt sạc,chắc có ngày chai pin quá.Thanks

Theo mình biết thì không disable được auto charge qua USB đâu, dù ở chế độ nào thì cũng đều sạc hết.

ducthang

nhà sản xuất họ tính toán hết việc này rồi nên cứ in tâm mà sài đi

SerieA

E vừa lấy máy sáng nay tại Nhật Cường, về dùng mà vẫn chưa quen. trước E dùng con HD2, lần này đổi sang android dùng lạ lẫm quá :( các bác cho hỏi ở phần tin nhắn ý, muốn khi mà type chữ 1 phát là nó rung 1 cái lên như thế nào ạ, nhắn tin mà nó cứ im lìm thế này thật là buồn quá đi.

cutibcs

E vừa lấy máy sáng nay tại Nhật Cường, về dùng mà vẫn chưa quen. trước E dùng con HD2, lần này đổi sang android dùng lạ lẫm quá :( các bác cho hỏi ở phần tin nhắn ý, muốn khi mà type chữ 1 phát là nó rung 1 cái lên như thế nào ạ, nhắn tin mà nó cứ im lìm thế này thật là buồn quá đi.
vào setting>>>language&keyboard>>>> touch input >>>>>Text input>>>>other settings>>>check vào vibrate when typing là nó đc ngay.chúc bác thành công.:D

Chỉnh sửa cuối:

trandn

bác có nhớ lộn ko bác, e tim chả có cái software nào tên DNSkeeper hết, bác xem lai dùm

Có đấy chứ (DNSKeeper). Nhưng dùng không được.
Bạn cài cái Phone explorer vào config cho DNS1 và DNS2 được. Mà sao minh đặt rồi vẫn không vào được FB? Mình dùng VDC -> Nản.

ptshop

HD2 cho tới hiện tại chạy được 3 HĐH androi, wwm6.5 và wm7. Vậy Desire Hd chạy được wn7 chưa vậy Bác ?

Chỉnh sửa cuối:

ptshop

Cần xin rom ship 1.32.701.1 file Zip

Tình hình là up rom ship qua PC bất tiện quá, bác nào có rom ship 1.32.701.1 dạng file Zip share cho em 1 bản nhé !
thanks !

duongtver

mình xài bản Rom Revolution 2.0.7 mà sao ko vào đc market nhỉ? đánh acc rồi mà toàn báo can't establish . có bác nào giúp mình với

zipdieu

làm sao đổi font chữ cho DHD

em mới mua con DHD đọc trên diễn đàn thấy mấy bác đổi font chữ đẹp quá, em cũng download về cài. sau khi cài thì ko biết làm sao đổi phông chữ mặc định của máy. mong các cao nhân chỉ giúp

NamDeviL613

Mình up bản rom của ModaCo dùng một thời gian bị mất cảm ứng, ai biết giúp mình với! Bản Rom nào cho desire hd giờ là ổn nhất nhờ :-<

birdcut

Mình dùng trình duyệt mặc định của DHD webkit browser coi flash video trên vnexpress, 24h ... được khoảng 1/2 giờ là treo máy. Theo mình nghĩ thì nó cache flash video vào ram mà không xóa đi khi mình tắt trình duyệt làm cho không đủ ram để chạy các ứng dụng khác. Có bạn nào biết cách khắc phục tình trạng này không ? Cám ơn nhiều.

1311176

Mình dùng Desire HD của Softbank. Hôm nọ mới tự unlock được, giờ dùng sim trả trước của vinaphone. Nhưng vẫn chưa dùng được 3G.
KHông biết có phải do mình unlock nên bị thế không. Anh em nào có kinh nghiệm chia sẻ mình với.
Bình thường mọi người khi mới đăng kí 3g có dùng được ngay không? Tín hiệu 3g nó có hiện lên ngay trên vạch sóng không?( Bên Nhật thì tín hiệu 3G nó hiện ngay trên vạch sóng).

lainhunguyen

Wiped phone, bị lỗi process com.android.setupwizard - Force Quit

Hôm qua nghịch dại cài themes bị dính lỗi process com.android.setupwizard - force quit. Xin mọi người chỉ giáo phương án khắc phục. Rất tiếc là đã chủ quan nên không có nandroid backup. Cám ơn trước

Mình dùng Windows Mobile từ năm 2004 đến nay và bây giờ sẽ mua thêm HTC Desire HD,về hệ điều hành mới còn rất nhiều bỡ ngỡ,mình xin hỏi mọi người là thiết bị này có phần mềm đọc truyện prc tiếng Việt không?
Xin cảm ơn mọi người!

ancola66

Super V.I.P
Hôm qua nghịch dại cài themes bị dính lỗi process com.android.setupwizard - force quit. Xin mọi người chỉ giáo phương án khắc phục. Rất tiếc là đã chủ quan nên không có nandroid backup. Cám ơn trước
Factory Reset là OK