• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE Z ( G2 )

hinnja222

Mình mới tập xài dòng máy android, và mới tậu con desire z hôm qua, cho mình hỏi:
Làm thế nào để chuyển máy sang chế độ silent?
Trong phần phone danh bạ để gọi điện thoại, làm thế nào để tìm đúng tên người mình muốn goi?
Vài câu hỏi, mong anh em giúp đo.

nguyen82bmt

HTC DESIRE Z A7272 CẦN GIÚP ĐỠNÂNG CẤP ROM 4.0.4

EM MỚI MUA EM HTC DESIRE Z A7272, MUỐN VỌC THỬ VÌ NGHE CÓ ROM COOCK 4.0.4 SÀI KHÁ ỔN ĐỈNH.

MÁY EM ĐANG SÀI : ROM 2.3.3
HTC SENSE 2.1
BASEBAND : 12.56.60.25U_26.10.04.03_M
SỐ PHẦN MỀM : 2.42.707.3
em có đọc qua một số bài nhưng không thấy rom 4.0.4 và cách up cũng hơi phức tạp....có bác nào đã nâng cáp lên 4.x xin giúp đỡ em về rom 4.X và cách úp....
thanks sự nhiệt tình của anh em diễn đàn pdaviet

nguyen82bmt

HTC DESIRE Z A7272 HELP

CÓ CAO THỦ NÀO GIÚP DÙM EM...
EM có máy htc desire Z ĐÃ ROOT VÀ Sof up rom ok
nhưng bị tình trạng mất đèn bàn phím cả phim cảm biến menu , home...và bị liệt cảm ứng gần gay hàng phím home menu.....nhắn tin nghe gọi thì vẫn bình thường nhưng vào fackbook or wachat THÌ BỊ LIỆT phần ngần phím cảm biến không bấm trả lời trong khung chát được....
đã up thử nhiều rom có một số rom thì lên được đèn phím nhưng phần cảm ứng vẫn bị....ĐÃ THAY LUÔN CẢM ỨNG cũng ko hết....
có cao thủ nào có thể giúp em khắc phục được 2 lỗi trên ko......thanks

nguyen82bmt

htc desire z

quay về mấy bản rom ship cũng không hết bệnh....hiện tại em sài bản rom coock 2.2 LiquidM_Villain_v1.1 thì có đèn phím....và phần cảm ứng hết bị liệt một phần nào đó vì bản rom này phần cột sóng pin....hiển thị góc rưới màn hình..............