• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

P

Phuonganh_hoaan

Guest
đã relock và nâng hboot máy chưa ? nếu chưa nâng hboot lên 1.36 thì không up được .

Mình cũng đã làm được trước khi bạn trả lời, thanks bạn nhé

kutamitsu

Con có thắc mắc muốn hỏi chu: tình trạng màn hinh one x bị lỗi ám vàng , điểm chết trên màn hình cảm ứng, có ai thống kê khoảng bao nhiêu phần trăm bị? thấy nhiều a e than thở quá nên cũng sợ.

Những người mà mình biết thì chỉ bị 1 con lỗi màn hình (hàng công ty) màn hình ko bị ám mà là bị vân (thi thoảng)

venusian

Moderator
bác chỉ e cách nâng hboot với .e cũng bị lỗi như bác đó

Tải file này giải nén chép vào ổ C của máy tính: http://www.mediafire.com/?dhcacl6hfaqzla6
Tiến hành Relock lại máy. Nếu máy bạn đã Unlock bootloader.
Kết nói máy tính với điện thoại. Đưa máy vào Fast boot gõ lệnh.
fastboot oem rebootRUU
fastboot flash zip firmware.zip
Sau đó bạn unlock lại Bootloader và up rom Cook như thường :)).

Chỉnh sửa cuối:

phamnhudoan

Tải file này giải nén chép vào ổ C của máy tính: http://www.mediafire.com/?dhcacl6hfaqzla6
Tiến hành Relock lại máy. Nếu máy bạn đã Unlock bootloader.
Kết nói máy tính với điện thoại. Đưa máy vào Fast boot gõ lệnh.

Sau đó bạn unlock lại Bootloader và up rom Cook như thường :)).
e làm theo hướng dẫn khởi động lạ may dến cai màn hinh htc one thì nó đứng im luôn .giowff phải làm sao bác ơi ???????

phamnhudoan

mừng quá e đã lên được JB các ơn các bác .vọc cái này nhiều lúc đổ mồ hôi hột X_X

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Màn hình của em bị vân ngang như kiểu cầu vồng, tắt màn hình đi nhìn nghiêng thấy liền, có bác nào bị không vậy, chán quá đi mất :O

binladen1206

Active Member
Hỏ ngu tí nhé các bác :D - mình làm sao để biết được máy của mình là hàng châu nào vậy các bác ( tìm gu gồ hổng thấy )

snipervn

Hỏ ngu tí nhé các bác :D - mình làm sao để biết được máy của mình là hàng châu nào vậy các bác ( tìm gu gồ hổng thấy )
- Bạn lên Google Play, load phần mềm CID Getter --> Cài đặt --> Chạy phần mềm --> Có được mã CID.
- Search google bằng cụm từ khóa "HTC One X CID list" sẽ có danh sách và khu vực tương ứng với CID. Hoặc bạn vào xda tham khảo list tại: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1957376

binladen1206

Active Member
Không biết con One X cập nhật qua OTA hiện giờ lên được bao nhiêu vậy các bác ?
Của mình cập nhật qua OTA chỉ như thế này: 4.0.3 và Sense là 4.0 và số phần mềm 1.28.707.10

phamnhudoan

bác nào chỉ e gọi video với .gọi bình thường kô phải cài phần mềm nào hỗ trợ có được kô ? sao trong máy kô có chức năng đó nhỉ .

phamnhudoan

Của mình cập nhật qua OTA chỉ như thế này: 4.0.3 và Sense là 4.0 và số phần mềm 1.28.707.10

giờ lên 4.1.1 ssense 4+ rùi .bác nghỉ symbian rùi hả ???

venusian

Moderator
Uh, nghỉ symbian rùi. Nhưng sao máy của mình k up lên được như bạn nói vậy nhỉ ? ( qua OTA ấy )

Hiện tịa không phải 100% ONE X đc lên 4.1
Chỉ một số khu vực đc lên thôi. Anh check xem mã CID của máy mình đc hỗ trợ không nhé

Phoenix

Uh, nghỉ symbian rùi. Nhưng sao máy của mình k up lên được như bạn nói vậy nhỉ ? ( qua OTA ấy )

Theo thông tin như bác nói thì hình như con này là Cid 044, mà 044 thì lên được JB rồi, bác qua topic hướng dẫn up hboot rồi lên JB nhé!

binladen1206

Active Member
Theo thông tin như bác nói thì hình như con này là Cid 044, mà 044 thì lên được JB rồi, bác qua topic hướng dẫn up hboot rồi lên JB nhé!

Thank bạn ! Mình đã up lên JB qua OTA được rồi bạn ah :D