• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

Mình vừa cập nhật xong nó ghi tên file như vầy đây còn hao bin hay không thì chưa biết
OTA_ENDEAVOR_U_ICS_40_hTC_Asia_WWE_1.28.707.10-1.26.707.2_release_2571330zg1o8hdvhk03x0s
Anh lấy file .zip rồi xem file NvCPLSvc.apk có ở trong system/app không thì biết ngay mà.

linhjun

Chán ghê máy one x mình bản ở thị trường hong kong vẫn chưa có update :(

máy e mua ở Sing vừa up lại Rom stock update ok,nhưng ko hiểu sao update xong thì khi cài 1 số app lại báo your device isn't compatible with this version là e phải làm sao ạ???mà lúc trc đó các app e vẫn dùng bt ạ,tks các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

sheva2202

Cái này là cái gốc của nó thôi. Nếu bạn up cái kia lỗi mất thanh bar thì up cái này nó lại giống lúc đầu.

Chính xác đó bạn.

bác hướng dẫn e up với. down về mà ko up đc. fải relock lại huh bác? máy e root rồi

venusian

Moderator
bác hướng dẫn e up với. down về mà ko up đc. fải relock lại huh bác? máy e root rồi

Unlock rồi thì phải relock lại và up lại stockrecovery.
Thôi cứ để thế dùng Rom Cook cho nó lành bạn ạ. Relock đi unlock lại tí nó treo boot thì lại mệt.

Hướng dẫn thì đây:
1. Download OTA file
2. Rename file tải về có tên là: update.zip (lưu ý không để đuôi là: update.zip.zip)
3. Copy file đã rename vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
4. Đưa máy về chế độ HBOOT
5. chọn chế độ recovery trong HBOOT
6. Khi màn hình khởi động lại có chữ HTC và cái khung hình tam giác thì nhấn và giữ cùng lúc phím volume up và phím power
7. Chọn update.zip from SD card'
8. Nhấn phím power để uprom.

sheva2202

stockrecovery up ntn bác??? relock thì nó đâu còn recovery nữa đâu bác =,= nó hiện lên cái tam giác đỏ có chấm than ấy, hix

linhjun

stockrecovery up ntn bác??? relock thì nó đâu còn recovery nữa đâu bác =,= nó hiện lên cái tam giác đỏ có chấm than ấy, hix

máy e sau khi uplai Rom stock thì bị hiện tg ntn : update xong thì khi cài 1 số app lại báo your device isn't compatible with this version là e phải làm sao ạ??bác chỉ e với nhé,tks

linhjun

máy e sau khi uplai Rom stock thì bị hiện tg ntn : update xong thì khi cài 1 số app lại báo your device isn't compatible with this version là e phải làm sao ạ??bác chỉ e với nhé,tks

sheva2202

Ừ. Unlock để Root thì up lại Clockworkmod Touch Recovery 5.8.2.7.

ko đc bác venisian ơi. flash cái stock thì bị fail =,= bấm vào recovery thì nó vẫn hiện ra màn hình bootloader, nó hiện thêm dưới chữ lock là chử warning sercurity =,=

ancola66

Super V.I.P
ko đc bác venisian ơi. flash cái stock thì bị fail =,= bấm vào recovery thì nó vẫn hiện ra màn hình bootloader, nó hiện thêm dưới chữ lock là chử warning sercurity =,=
Up lại Rom Ship thì làm gì còn Recovery nữa. Bạn muốn có Recovery thì phải tiến hành unlock lại với HTCdev và flash lại Recovery.

sheva2202

tại cháu muốn up wa ota ấy bác, mà làm ko đc =,= hix

Chỉnh sửa cuối:

hoanbeck

Up lên 1.28 theo bản update của HTC có vẻ thấy pin tốt hơn một chút, nhưng lại bị cài thêm mấy cái apps linh tinh :( bác nào có chanlog của bản update đấy không nhỉ?

takaru

E đợi S off rồi chơi thôi . giờ đang tận hưởng ship rom cái đã . chưa dám up lên 1.28 vì sợ nhỡ lên rồi ko S off được