• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SURROUND

iRyo

Hỏi về htc surround

Cho mình htc surround có thể xem video trên youtube đc ko vậy?

truonganhssc

HTC Surround bị treo ở Logo HTC?

Tình hình là e mới update bản rom DFT V3 máy chạy bt dc một ngày, hôm nay tự nhiên tắt máy e khởi động lại nhưng ko dc, e đã up của rom cook khác lẫn rom ship vẫn ko cải thiện dc tình hình hiện tại đang treo ở logo HTC, Surrround của e bị làm sao vậy các bác? Các bác giúp e với. Hix

Taki7610

Unlock_GSM
Tình hình là e mới update bản rom DFT V3 máy chạy bt dc một ngày, hôm nay tự nhiên tắt máy e khởi động lại nhưng ko dc, e đã up của rom cook khác lẫn rom ship vẫn ko cải thiện dc tình hình hiện tại đang treo ở logo HTC, Surrround của e bị làm sao vậy các bác? Các bác giúp e với. Hix

Có thể do memorycard bị lỗi, bạn thay cái thẻ khác xem sao nhé !

truonganhssc

Ở HN bác liên hiện bên huyền mobile xem, vào google search ra địa chỉ đó bạn.
thanks bác, e chán Surround rồi, chả muốn đi bh nữa bác nào lấy e để lại cho rồi mang đi BH, máy e còn BH ở Hoanghamobile. Bác nào có nhu cầu cứ trả giá, dc là e bán.

tonychanh

mun unlock con htc surround nhưng ko dc, có ai giúp hlep!

chả là cách đây 3 ngày em có mua con htc surround

sau khi về nhà, thì tìm cách chép nhạc từ máy tính vào máy
mún chép nhac vào dt buộc lòng phải cài zune4.8
zune bắt update nền ok

vấn đề xảy ra từ update , khi đem ra tiệm , ng bảo ko thể chép game vô dt dc vì em đả update quá cao
a chủ tiêm bảo em đả up : bootloader vesion :4.3.2250.0(128876)

nếu bây giờ unlock bắt buột phải hả rom xuống, mà nếu hạ rom xuống rất dể chết máy , hư flash gì gì đó, a chủ tiệm bảo thế)
nên anh ta ko dám up dc

có bac nảo o day cao tay chỉ em 1 cách unlock còn htc này, hoac em dem den bac nào bít sửa dt này củng dc
chứ giờ mún cài game củng khó, game nào củng đòi bản quyền ko bit phải lam sao nửa huhu
mun con htc ve mà ko dc vọc thì chán chết mất
rất mong anh em giúp đở

tonychanh

bổ sung thông tin
Os ver: 7.10.7720.68
FIrmware revision: 2250.21.40300.502
Hardware revision: 0003
Bootloader: 4.3.2250.0(128976)

Taki7610

Unlock_GSM
da... xin chỉ cụ thế, thế có chay flash ko ạ

Chuyển qua bootloader (volume - và power ) extract file tren ra, chạy file ROMUpdateUtility, khoảng 10' xong ( xạc pin + flash bằng laptop cho nó lành).

tonychanh

Cho em xin bản hướng dẩn cách up rom chi tiết

em vừa mua Con Surround AT&T ở hnam

vốn là em mới chuyên wa sài win7 này, gấp khá nhiều rắc rối
1 : cái bực mình nhất chính là treo màng hình mở khoá vào sử dụng , dôi khi ng ta gọi đến mà cứ treo tới treo lui, bực chết dc ....
2: ko thấy dc cái phần quản lý file
3: kết nối ko dc tự do, phải chay wa zune, ko tư do chép nhac và game vô máy! chuối nhát
vấn đề của em bay giờ, chính là up room

con của em mới mua về, khi cấm vô zune thì nó úp thành
Con Surround AT&T
Os ver: 7.10.7720.68
FIrmware revision: 2250.21.40300.502
Hardware revision: 0003
Bootloader: 4.3.2250.0(128976)

em ko up thế nào, có bạn bảo up thế này, bên hnam hù em là up se bị cháy flash , di sửa tới 2tr mấy nên em củng ko dám up lung tung, thành ra em phải tìm hiểu kỉ trước khi làm, mong anh em giúp đở

cái đầu tiên mình nên làm gì, unlock là gì , uprom là gì ạ, nên làm cái nào trước hả mấy anh
HSPL lầ cái gì ạ ....? em chả hiểu gì cả hix

rùi Mondrian là gì?
rom Mango là gì?
rom cook là gì?

rất mong anh em giúp đở

bachkhoa128

HTC surround cần giup

HTC Surround khi gọi thì cuộc gọi bị vọng lại (ECHO) có lúc như vậy có lúc tốt nhưng thuong là bị ECHO.bên nguoi nge không nge gì còn mình thi nge rất tốt. máy mình đang ở 7.10.7720.68, Firm:2250.21.40300.502. boot 4.3.2250.0.
Nếu mình muốn cài bản rom khác thì làm sao?
máy bị làm sao vậy?mong các anh chị giup. thanks

Taki7610

Unlock_GSM
HTC Surround khi gọi thì cuộc gọi bị vọng lại (ECHO) có lúc như vậy có lúc tốt nhưng thuong là bị ECHO.bên nguoi nge không nge gì còn mình thi nge rất tốt. máy mình đang ở 7.10.7720.68, Firm:2250.21.40300.502. boot 4.3.2250.0.
Nếu mình muốn cài bản rom khác thì làm sao?
máy bị làm sao vậy?mong các anh chị giup. thanks

Tham khảo tại đây tại đây nhé

haianhhs2

kết nối USB cho WP7 với Win XP

các bác ơi.. em có con surround nhưng em không kết nối USB với máy tính đuọc... bác nào giúp em cái.. máy tính em dùng win XP.. các bác xem có phần mềm nào để kết nối USB giữa surround với máy tính chay hệ điều hành win xp thì chỉ rum` em nha.. thanhk các bác

Taki7610

Unlock_GSM
các bác ơi.. em có con surround nhưng em không kết nối USB với máy tính đuọc... bác nào giúp em cái.. máy tính em dùng win XP.. các bác xem có phần mềm nào để kết nối USB giữa surround với máy tính chay hệ điều hành win xp thì chỉ rum` em nha.. thanhk các bác

Cài cái SDK cho win xpzune cho win là ok thôi bạn

viphaiphong

nếu dung quen và nên diễn đàn trao đổi cũng như tham khảo thêm thông tin ở các diễn đàn ngoài nước thì mình nhận thấy HTC suuỏund dùng hay hiệu quả, trợ giúp nhều cho công việc

tvpg0409

Cách sử dụng HTC Surround

cuối cùng là tự hỏi tự trả lời lun :D

vào phone đánh mã ##3282# chọn cái ... -> setting -> chọn 2G only

Mình cũng mới sử dụng đc thằng cu này nhưng cũng có nhiều điều ko hiểu hết đc ( vì cũng dốt TA ). Nên mình thấy bạn bớt chút thời gian viết HDSD bằng TV cho AE HTC đc học hỏi thêm về cu cậu này. Hãy vì mọi người nhé!

vjrus

Mình cũng mới sử dụng đc thằng cu này nhưng cũng có nhiều điều ko hiểu hết đc ( vì cũng dốt TA ). Nên mình thấy bạn bớt chút thời gian viết HDSD bằng TV cho AE HTC đc học hỏi thêm về cu cậu này. Hãy vì mọi người nhé!

bạn ấn vào cái ... ở góc dưới bên phải màn hình ấy nó hiện ra cái setting đó, ấn vô là chọn đc 2g or 3g ! thân.

langtuvutru0

Sao minh khong cai duoc attentive phone?

May minh hien tai la vesion 7.10(7720).Minh dung dung may len mảket danh chu attentive phone nhung khong tim thay!Minh dung IE len down tu IE ve thi hien ra tu marketplace nhung no khong hien chu install!!Ma hien ra la. This might be because your phone software needs to be updated, the app is exclusive to a different mobile provider, or the app is not available in your region=>Điều này có thể là bởi vì phần mềm điện thoại của bạn cần được cập nhật, ứng dụng độc quyền cho một nhà cung cấp di động khác nhau, hoặc các ứng dụng là không có sẵn trong khu vực của bạn

Vay lam sao de minh cai duoc attentive phone bay gio? Minh len zune update vesion thi no bao Your phone is up to date.current phone sofware vesion 7.10(7720).Lam sao day?