• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH 3G

cunngau

Mình dùng máy HTC Touch 3G T3232, vừa HardReset xong, thì Connection bị lỗi khi setup mail. Vào các trang web bình thường nhưng khi setup mail thì cứ bị lỗi không load được, và hiện ra thông báo là:

Cannot connect with current connection settings. To change your connection settings, tag Settings.

Làm sao để có thể connect mail được ạ? cám ơn các bạn nhiều

phuongth514

Touch 3g có thể kết nối được với những tai nghe Bluetooth nào

ACE nào biết HTC Touch 3g có thể dùng được với tai nghe Bluetooth nào thì thông tin giúp mình với.
Xin cảm ơn trước.

ACE nào biết HTC Touch 3g có thể dùng được với tai nghe Bluetooth nào thì thông tin giúp mình với.
Xin cảm ơn trước.
Bạn nên mang máy đi thử từng tai nghe thì mới biết được tai nghe nào kết nối được không nhé.

ducanhct

Các bạn cho mình hỏi là máy mình chả hiểu sao, mỗi khi sạc pin thì ko thấy báo đầy, mình sạc từ khi đi ngủ rồi sáng dậy vẫn ko đầy, trc kia ko có tình trạng này xảy ra, chỉ có hiện tượng sau khi up rom bản V32, mỗi lần như thế mình toàn phải rs lại máy rồi máy mới báo là đã sạc pin đây, có bác nào bị tình trạng như mình ko, chỉ cho mình cách khắc phục với.

Các bạn cho mình hỏi là máy mình chả hiểu sao, mỗi khi sạc pin thì ko thấy báo đầy, mình sạc từ khi đi ngủ rồi sáng dậy vẫn ko đầy, trc kia ko có tình trạng này xảy ra, chỉ có hiện tượng sau khi up rom bản V32, mỗi lần như thế mình toàn phải rs lại máy rồi máy mới báo là đã sạc pin đây, có bác nào bị tình trạng như mình ko, chỉ cho mình cách khắc phục với.
Bạn úp lại Ship rom xem còn hiện tuợng đó không nhé.

nhantong82

Có bác nào còn giữ bản rom v29 và các bản rom ship của Touch T3232 không? Post lên dùm mình với. Thank All.

ho4ng07

cần giúp đỡ về rom cho touch 3g

em đang cần các bác giúp đỡ về rom ạ.chẳng là em mới lấy em touch3g về vọc đang ở 6.1 dùng ngon lành em cho lên 6.5 thì khi khởi đọng lên toàn báo lỗi thế này ạ
error\windows\menu_operation.
code:0x8007001e
mong các pro chỉ giáo giúp em với ạ
em ko biết mình up rom đúng cách ko nữa ạ
xin cảm ơn các bác trước ạ

em đang cần các bác giúp đỡ về rom ạ.chẳng là em mới lấy em touch3g về vọc đang ở 6.1 dùng ngon lành em cho lên 6.5 thì khi khởi đọng lên toàn báo lỗi thế này ạ
error\windows\menu_operation.
code:0x8007001e
mong các pro chỉ giáo giúp em với ạ
em ko biết mình up rom đúng cách ko nữa ạ
xin cảm ơn các bác trước ạ
Bạn thử HardReset lại máy xem có hết lỗi không nhé. Cách HardReset như sau:

- Bạn tắt nguồn máy.
- Bạn đồng thời nhấn và giữ 2 phím Volume Down (giảm âm lượng) và Enter (phím giữa dưới màn hình), sau đó nhấn phím Power (nguồn) trong khi vẫn giữ 2 phím kia.
- Khi nào màn hình hiện thông báo như hình dưới thì bạn bỏ 2 phím kia ra và nhấn phím Volume Up (phím tăng âm lượng) để bắt đầu HardReset.

Nếu không hết lỗi thì bạn úp lại rom gốc hay một bản rom cook khác.