• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH 3G

bokinhvan2006

em mua con touch 3g mới xài 3 tháng mà tháo ra lắp vào gãy hết lẫy rùi.Các bác nào mới dùng thì cẩn thận nhé.

bokinhvan2006

Chào các bác!
Em dùng con Touch 3G, nhưng kể từ khi em Up Rom lên WM 6.5 và Radio 0.41.30.12 thì con này thương hay bị mất sóng. Em dùng MobiFone. Muốn có sóng thì Off Phone rồi On lại thì có. Bất tiện quá! Không biết các bác có bị giống em không! Máy của anh bạn mua chính hãng cũng bị giống em!
Mong các chuyên gia giúp đỡ hướng giải quyết!
Cảm ơn nhiều!
Con touch 3G của em cũng bị như vậy.Máy em mua bên Trung Quốc.

phuongth514

ACE nào giúp tui với
Ngày trước khi còn là 6.1 nguyên bản nhà SX thì việc copy vào thẻ nhớ là nov/đề
Tui đã uprom lên v32 rùi, và không nhớ là sau khi up có v/đề khi copy hay không nhưng hiện giờ muốn copy vào thẻ là không được (copy trực tiếp qua cab kèm máy)(còn copy bằng tháo thẻ ráp qua đầu đọc thì không bàn).
Giúp tui với
(storage của memory còn free36.92mb, program free 52.52mb - cái free momery không rõ có ảnh hưởng đến dung lượng lượng file cần copy?)

phuongth514

ACE nào giúp tui với
Ngày trước khi còn là 6.1 nguyên bản nhà SX thì việc copy vào thẻ nhớ là nov/đề
Tui đã uprom lên v32 rùi, và không nhớ là sau khi up có v/đề khi copy hay không nhưng hiện giờ muốn copy vào thẻ là không được (copy trực tiếp qua cab kèm máy)(còn copy bằng tháo thẻ ráp qua đầu đọc thì không bàn).
Giúp tui với
(storage của memory còn free36.92mb, program free 52.52mb - cái free momery không rõ có ảnh hưởng đến dung lượng lượng file cần copy?)

Không ai trả lời giúp tui với à

Buồn cho e JADE quá, ít người quan tâm thế

gianamnguyen

Bạn phuongth514 à, khi copy các file từ PC sang PPC thông qua microsoft activesync / cáp, bạn hãy kiểm tra xem phần mềm báo đã kết nối hay chưa, hoặc kiểm tra lại tên các file copy được đặt tên có thể không phù hợp trong việc copy từ PC sang PPC (ví dụ: tên bằng tiếng Việt có dấu, hoặc tiếng Trung, hoặc có ký hiệu đặc biệt...), nếu như vậy, bạn có thể rename file trước khi copy vào ppc. còn vấn đề "storage của memory còn free36.92mb, program free 52.52mb" tôi nghĩ chắc không ảnh hưởng tới việc copy đâu, vì bạn copy thông qua cáp.
Chúc bạn thành công!

nhatky90_p

DR care (HTC tuoch 3g)- camera bị nhoè màu

mình đang sử dụng Dr.care (HTC touch 3g) , khi cài theme thì camera bị nhoè màu, toàn màu xanh , đỏ tím....khi không cài theme thì đỡ hơn tý xíu nhưng chất lượng hình ảnh quá tồi

Mong mọi người chỉ dùm cho mình biết no đang bị gì hichic

phuongth514

có ACE nào bị như tui ko?
jade của tui dùng mới được gần năm, đợt này thấy nghe bé lắm, ở ngoài đường phải dùng đến tai nghe của em nó nếu ko thì chẳng biết bên kia nói gì chỉ biết bên kia có nói nhưng nghe rất bập bõm (trong nhà thì vẫn b/thường); hôm nay sáng trời ra ngoài kiểm tra thấy lưới cho tai nghe gần như kín bưng (do bụi, ẩm, bẩn - chắc thế), đã dùng máy hút bụi (loại dùng vệ sinh PC) thấy có sáng ra (lúc mới hinh như lưới kim loại này mầu đen), cũng thấy thông thaongs nhiều lỗ nhỏ liti nhưng chưa kiểm chứng được khi đi đường.
tui chỉ xin hỏi:
1) đã có ai có jade bị như tui?
2) vệ sinh như thế nào là phù hợp nhất?
3) nếu vệ sinh rùi vẫn không ổn, lúc nào cũng phải như người điếc, thì nên làm gì?
4) tháo ra (để vệ sinh bên trong) có khó không? có tự làm được ko?
5) đây có phải nhược điểm của jade?
tui ở hải phòng.
mong được chỉ giáo

NhatToai

Super V.I.P
jade của tui dùng mới được gần năm, đợt này thấy nghe bé lắm, ở ngoài đường phải dùng đến tai nghe của em nó nếu ko thì chẳng biết bên kia nói gì chỉ biết bên kia có nói nhưng nghe rất bập bõm (trong nhà thì vẫn b/thường); hôm nay sáng trời ra ngoài kiểm tra thấy lưới cho tai nghe gần như kín bưng (do bụi, ẩm, bẩn - chắc thế), đã dùng máy hút bụi (loại dùng vệ sinh PC) thấy có sáng ra (lúc mới hinh như lưới kim loại này mầu đen), cũng thấy thông thaongs nhiều lỗ nhỏ liti nhưng chưa kiểm chứng được khi đi đường.
tui chỉ xin hỏi:
3) nếu vệ sinh rùi vẫn không ổn, lúc nào cũng phải như người điếc, thì nên làm gì?
tui ở hải phòng.
mong được chỉ giáo

Dùng PPC thì cơ bản trước hết cho mọi vấn đề là HardReset máy,đôi khi trong quá trính sử dụng và cài phần mềm sẽ ảnh hưởng tới hệ thống.Bởi vậy thao tác HR sẽ cho máy boot lại trạng thái "sạch" của HĐH thì mới xác nhận rõ nguyên nhân.
Để lau bụi bám vào những chi tiết ấy bạn dùng băng dính(loại cuộn giấy) dán gỡ vài lần là bụi dính theo băng ra hết.

kkkkbn

tui chỉ xin hỏi:
tui ở hải phòng.
mong được chỉ giáo
Theo tôi suy nghĩ thế này: Ngoài đường không rõ trong nhà rõ: Ngoài đường thì tất nhiên ồn ào hơn? Cũng có thể vị trí bạn đứng trong khoảng giao thoa của trạm phát sóng? Còn màu của lưới kim loại lúc mới vẫn màu trắng mà... Tôi nghĩ là do phần mềm nhiều hơn.. Riêng việc tháo ra để bảo dưỡng được như ý bạn thì dòng máy nào cũng như thế cả.... Việc đó nên giành cho nhân viên KT, chúng ta chỉ nên lau chùi những nơi có thể tháo mà không phải dùng đến công cụ mà thôi...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

DR care (HTC tuoch 3g)- camera bị nhoè màu

mình đang sử dụng Dr.care (HTC touch 3g) , khi cài theme thì camera bị nhoè màu, toàn màu xanh , đỏ tím....khi không cài theme thì đỡ hơn tý xíu nhưng chất lượng hình ảnh quá tồi
Mong mọi người chỉ dùm cho mình biết no đang bị gì hichic
Sao bạn không hard reset lại nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

phuongth514

tui chỉ xin hỏi:
tui ở hải phòng.
mong được chỉ giáo

Thực tế kiểm chứng rùi, cái loa lại oang oang ngời đường rùi các ACE ạ - Bẩn quá nên tắc lưới, vệ sinh xong là OK, may mà chưa HR nên ko phải làm gì với soft, vừa mới lên V33 chưa lâu (khoe tí) mà lại set lại soft thì nhọc lắm

kkkkbn

Hi! Bắt đầu nản với Window Mobile rồi đây! Tại sao thế? Tại vì: Các nhà sản xuất phần mềm ứngđụng đã bắt đầu xa rời dần WINDOW MOBILE (Hoặc chờ đến khi WINDOW PHONE- window mobile 7 hoàn thiện mới tiếp tục hỗ trợ?). Ví dụ: Sky fire, Adobe đã ngừng thế là không xem được Video online flash..và bây giờ lại tới lượt lonelycatgames không hỗ trợ slick thế là phần mềm chát này giành cho WINDOWN MOBILE cũng sắp ngỏm. Trên các trên web này không thấy mục hỗ trợ cho dòng window mobile nữa... Chỉ hỗ trợ SIMBIAN vàANDROID! Nản quá!

nhtruongson

Bị kẹt ở align screen

Xin chào,

Mình vừa up rom con HTC Touch 3g cùa mình lên WM 6.5 thì bị kẹt lại ở bước Align Screen. Mình đã thử đi thử lại rất nhiều lần mà vẫn không qua được bước này.

Ai có kinh nghiệm vượt qua bước này xin chỉ mình với.

Xin cám ơn.

anhuynhtu

Xin chào,

Mình vừa up rom con HTC Touch 3g cùa mình lên WM 6.5 thì bị kẹt lại ở bước Align Screen. Mình đã thử đi thử lại rất nhiều lần mà vẫn không qua được bước này.

Ai có kinh nghiệm vượt qua bước này xin chỉ mình với.

Xin cám ơn.

http://www.pdaviet.net/showthread.p...ROM-V33-(Core-21916)-★-MANILA-2.0-(NEW)/page7
qua đây xem nè

bạn hãy tìm hiểu kỹ trước khi lập topic nhé. Thân!

misa617

Làm sao ghi tiếp danh bạ 2 và 3 trên super sim
Mình đang dùng HTC 3G ( rom V33 ) và super sim ( kiểm tra bộ nhớ thấy : danh bạ : 250/250 ( không còn trống ), danh bạ 2 và 3 thì còn trống 250 +250 nhưng không thể ghi thêm contact mới ( máy báo sim đầy !)
Vậy cho hỏi các bạn có gặp trường hợp này và cách giải quyết ! Mình đã thử chọn chuyển danhbạ chính là danh bạ 2 hoặc 3 nhưng vẫn không được !

cacon

điện thoại HTC touch 3G của mình khi mới mua thì đàm thoại nghe cũng rõ nhưng bây giờ đàm thoại nghe rất nhỏ mặc dù mình đã cài lại mặc định của máy. Ai biết bảo cho mình với.Thanks

kkkkbn

Sao bạn không thử xem cách bên trên đó:

Nguyên văn bởi phuongth514
tui chỉ xin hỏi:
tui ở hải phòng.
mong được chỉ giáo

Thực tế kiểm chứng rùi, cái loa lại oang oang ngời đường rùi các ACE ạ - Bẩn quá nên tắc lưới, vệ sinh xong là OK, may mà chưa HR nên ko phải làm gì với soft, vừa mới lên V33 chưa lâu (khoe tí) mà lại set lại soft thì nhọc lắm​

ducanhct

Cho mình hỏi về HTC touch 3g

Câu hỏi mình muốn hỏi liên quan đến tin nhăn sms
+ làm thế nào để chuông tin nhăn ko kêu nữa khi mà mình đã nhấn vào xem tin rồi.Mình nghĩ lúc mà chuông báo tin nhăn đến thì nó kêu là đúng rồi,nhưng mà lúc nhấn vào view rồi thì nó phải ngừng chứ đằng này nó kêu thêm 1 lúc nữa nó mới ngừng,mình nghĩ phải chỉnh cái gì đó.Nhưng mình cũng chả biết chỉnh sao nữa.
+ Lúc mình gửi tin nhăn lúc nó gửi xong rồi, thì lại có 1 tin nhăn System Administrator gửi đến cho mình với thông điệp là tin nhăn gửi đến số này đã được gửi,mỗi lần như thế mình toàn phải xóa đi,vậy có cách nào mà ko cho cái System đó gửi về máy mình ko.
Mong các bạn giúp mình với,thank all.

inviet

cần xin driver cho dr care

Thanks các bác đã làm được

Chỉnh sửa cuối: