• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH 3G

ecoli

Máy của mình liên tục yêu cầu vào mạng, ngay cả khi suspend. Cứ khoảng 5-10p thì nó lại yêu cầu như vậy, mà không biết do chương trình nào? có cách nào phát hiện chương trình nào đang chạy yêu cầu chuyện đó để tắt nó đi không? Trong Task Manager thì không thấy gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

trung1971

Chào các bác, mình đang định mua một con này, nhưng nghe nói pince xài rất mau hết, các bác nào xài rồi có thể chia xẻ cho mình với, thanhks!

AnhPheCT

Chào các bác, mình đang định mua một con này, nhưng nghe nói pince xài rất mau hết, các bác nào xài rồi có thể chia xẻ cho mình với, thanhks!

Xài PPC con nào Pin điều như nhau Bạn ạ!! Quang trọng là Bạn sử dụng làm gì: Nhge nhạc, Xem phim, Chụp Hình, Quay phim... được 3-5h, còn nghe gọi khoảng 3-5h, thời gian chờ Pin mới 2-3 ngày. Phải biết cách sạc Pin đúng cách khi mới mua về thì Pin ít bị chay hơn, dùng lâu hơn...!!! Mua đi con này OK!!

NhatToai

Super V.I.P
Máy của mình liên tục yêu cầu vào mạng, ngay cả khi suspend. Cứ khoảng 5-10p thì nó lại yêu cầu như vậy, mà không biết do chương trình nào? có cách nào phát hiện chương trình nào đang chạy yêu cầu chuyện đó để tắt nó đi không? Trong Task Manager thì không thấy gì cả.
Đó chính là GPRS.
PPC tự cài GPRS (cho máy) nhưng nếu Sim bạn đang dùng chưa đăng ký dịch vụ thì sẽ có hiện tượng như trên.

ecoli

Đó chính là GPRS.
PPC tự cài GPRS (cho máy) nhưng nếu Sim bạn đang dùng chưa đăng ký dịch vụ thì sẽ có hiện tượng như trên.

Mình không muốn đăng ký GPRS. Vậy có cách nào tắt đừng cho GPRS tự động kết nối không vậy?

NhatToai

Super V.I.P
Mình không muốn đăng ký GPRS. Vậy có cách nào tắt đừng cho GPRS tự động kết nối không vậy?
Tải về và cài NOGPRS,disable GPRS trên máy đi.Cách thứ 2 là HardReset lại máy,đến đoạn Connection setup thì bạn Cancel nó đi.

idezai

Bác vào setting->Connections->Connections->Manage existing connections->chon cái GPRS connection rồi delete đi. Khi nào cần xài thi setup connection lại.

ecoli

Các bạn cho hỏi: chức năng chụp hình GPS (GPS Photo) dùng để làm gì vậy? Thấy nó có khác gì chụp hình bình thường đâu, chỉ khác là có cái biểu tượng gps trên đỉnh màn hình thôi.

selfacting

Các bác cho em hỏi làm sao để tháo cái sim ra vậy? em dùng bút chọc 1 đầu rồi nhưng đầu kia ko lôi sim ra đc :(

ecoli

Các bác cho em hỏi làm sao để tháo cái sim ra vậy? em dùng bút chọc 1 đầu rồi nhưng đầu kia ko lôi sim ra đc :(

dùng cây bút đẩy vào cái khe trên đầu SIM cho nó ló ra 1 đoạn rồi trượt cái SIM ra thôi.

hcqp

Vui lòng cho mình hỏi, HTC Touch 3G có thể Up Rom qua thẻ nhớ được không?!Nếu được, xin cho mình hướng dẫn cụ thể.
Với lại, mình muốn up lên rom mới nhưng lại muốn giữ rom cũ, làm cách nào đây?! Có ai có bản Rom nguyên bản để mình dự phòng không?! Cho xin với!

Chỉnh sửa cuối:

misa617

cách lưu giữ contacts khi up rom

Mình mới sử dụng HTC 3G muốn up rom nhưng không hiểu các lưu giữ các dữ liệu như contacts ( ngoài các chép vào sim vì sim cũng gần đầy ) . Nhờ các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp . Thanks .

NhatToai

Super V.I.P
Vui lòng cho mình hỏi, HTC Touch 3G có thể Up Rom qua thẻ nhớ được không?!Nếu được, xin cho mình hướng dẫn cụ thể.
Với lại, mình muốn up lên rom mới nhưng lại muốn giữ rom cũ, làm cách nào đây?! Có ai có bản Rom nguyên bản để mình dự phòng không?! Cho xin với!
Không có cách nào đễ "giữ" lại ROM cũ được ngoại trừ up lại mà thôi.
Đây là bản Ship WWE version: 1.40.721.2_Radio_Signed_Jade_12.27.30.09_0.27.30.09
Tải tại đây:http://rapidshare.com/files/1598110...o_Signed_Jade_12.27.30.09_0.27.30.09_Ship.exe
Còn nếu tải Ship ROM từ HTC thì bạn nhập Seri Number và tải tại đây: http://www.htc.com/www/SupportViewNews.aspx?dl_id=455&news_id=21

Mình mới sử dụng HTC 3G muốn up rom nhưng không hiểu các lưu giữ các dữ liệu như contacts ( ngoài các chép vào sim vì sim cũng gần đầy ) . Nhờ các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp . Thanks .
Lợi thế lớn khi dùng PPC là không cần lưu Contact vào SIM mà vẫn xài và giữ tốt khi lưu trên máy.
Cách thứ nhất là đồng bộ với PC qua Active Sync.Máy tính của bạn cần có MicroSoft Active Sync(cho Windows XP) hoặc Windows Mobile Device Center(cho Windows Vista/Seven).tiếp theo là trên máy tính phải cài MicroSoft Office.
Cách thứ hai đơn giản hơn là dùng PIM backup.

ecoli

Còn nếu tải Ship ROM từ HTC thì bạn nhập Seri Number và tải tại đây: http://www.htc.com/www/SupportViewNews.aspx?dl_id=455&news_id=21[/SIZE][/FONT]

Mình vào trang chủ của HTC để download bản nâng cấp rom trên cho Touch 3G, nhưng khi nhập số seri của máy thì nhận được thông báo như sau: Sorry, this software download is not suitable for your device.
Như vậy là sao hả các bác?
Có bác nào tải được bản ROM này thì share cho mình với.
HTC Touch 3G ROM Upgrade (Asia) Release Date: 2009-04-17

thanhvlh

Các ban cho mình hỏi: HTC Touch II và HTC Touch 3G có hàng nhái không? Cách phân biệt hàng nhái với hàng xịn? Mình đang phân vân định mua 1 trong 2 chú này mà chưa quyết định được. Thanks!

ecoli

Cho mình hỏi 1 chút. Sau khi mình chạy Upgrade bản HTC Touch 3G ROM Upgrade (Asia), Release Date: 2009-04-17 này thì máy của tớ bị lỗi font tiếng việt. Đã xóa đi cài lại bộ font Tiếng Việt nhiều lần và cả hard reset máy. Vẫn bị lỗi font. Tớ ko hiểu vì sao lại bị lỗi thế mặc dù bộ cài font đó dùng cho bản ROM gốc khi mua máy chạy rất ok, chỉ đến khi chạy upgrade kia thì bị lỗi. Có bạn nào biết cách khắc phục chỉ tớ với. Dùng IE và VietmapR12 lỗi font khó chịu quá.
Link bản upgrade của HTC đấy: http://www.htc.com/sea/SupportViewNews.aspx?dl_id=541&news_id=146

- Chép 2 file TAHOMA.ttf và TAHOMABD.ttf vào Windows\Fonts
- Vào Registry, vào thư mục (khoá) HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\, thêm 1 key mới tên là FontPath. Vào khoá này tạo 1 String Value mới đặt tên là FontPath, đặt giá trị của string này là
Windows\Fonts.
- reset máy lại là ok

Chỉnh sửa cuối:

MUNo1

Mới xài HTC nên gà lắm.
Các pác cho em hỏi : Cách xóa toàn bộ danh bạ thế nào ạ.
Em dùng HTC Touch Cruise.... Thanks !

ecoli

Em dùng bản ROM Jade_2.32.405.3 (WWE) thì rất hay bị báo lỗi khi cài đặt chương trình. Trước đây cái ROM 1.40.721.2 thì không bị lỗi này. bây giờ làm sao đây các bác? không lẽ quay về ROM cũ. Cài Vietmap R12 không được, báo lỗi này hoài:

Installation was unsuccessful. The program or setting cannot be installed because it does not have sufficent system permissions.

AnhPheCT

Em dùng bản ROM Jade_2.32.405.3 (WWE) thì rất hay bị báo lỗi khi cài đặt chương trình. Trước đây cái ROM 1.40.721.2 thì không bị lỗi này. bây giờ làm sao đây các bác? không lẽ quay về ROM cũ. Cài Vietmap R12 không được, báo lỗi này hoài:

Installation was unsuccessful. The program or setting cannot be installed because it does not have sufficent system permissions.
Cứ cài lại lần 2 đè lên lần 1 là xong!! Thỉnh thoảng Máy Mình Up Rom vẫn thế! Code về sau này cài VietMap R12 toàn báo lỗi đấy!! Nhưng cài một hai lần đè lên cũng xong! Chạy chẳn thấy lỗi gì! Chúc may mắn!