• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG N1

TaQuangDuc

Chào bác, bác còn dùng N1 nữa không, em nghe nói là N1 có thể cài được ROM của desire do phần cứng 2 máy này giống nhau
ORaCLe: http://nexusonehacks.net/nexus-one-...-to-install-htc-desire-rom-on-your-nexus-one/

Em đang muốn cài cái ROM này của desire http://www.miui-au.com/ cho N1 , hoặc là phải sửa những cái gì để nó chạy trên n1

phương pháp là cài rom MIUI cho N1, chẳng khác gì ROM MIUI cho desire đâu bạn ạ

darklord20k

N1 hỗ trợ thẻ nhớ class mấy?

Các bác cho em hỏi ngu câu này phát@@ tại thấy cái thẻ đi kèm class 2 có vẻ chậm :-ss

kutamitsu

xem bên xda là biết liền, mấy tay bên đến toàn class 10 :D, mình ở miền núi kiếm thẻ class 6 còn chả có, chỉ có class 4 thôi

darklord20k

ms mua cái class 6, công nhận nhanh hơn thật, nhưng chụp hiệu ứng vs camerazoom FX vẫn bị delay, cửa hàng có class 10 giá 700k mà mình sợ về đơ máy (đã thấy có report chạy class 10 một số máy bị đơ) nên xài 6 cho an toàn :-ss

darklord20k

wipe battery stat?

em vừa vào recovery để up cái map 6.2 mới thì thấy có cái mục là wipe battery stat, bác nào rành cho em hỏi cái này có tác dụng j` vậy ak? tại e thấy máy e cứ đến 9% là sập nguồn, ảo ảo sao ý :-ss
em xài recovery ClockWorkMod5.0.2 ak

kutamitsu

mình chưa xài cái đó bao h nhưng mà sao mà bạn up map 6.2 lại phải vào recovery?

kutamitsu

Mình toàn cài apk thôi. zip của map mình chưa cài bao h nên ko rõ. Tốt nhất dùng máy đến 15% thì bạn sạc đầy lại chứ đừng để sập nguồn.

TaQuangDuc

sập!

em vừa vào recovery để up cái map 6.2 mới thì thấy có cái mục là wipe battery stat, bác nào rành cho em hỏi cái này có tác dụng j` vậy ak? tại e thấy máy e cứ đến 9% là sập nguồn, ảo ảo sao ý :-ss
em xài recovery ClockWorkMod5.0.2 ak

mình cũng từng đọc qua về vụ sập nguồn này,
theo đó thì để bảo vệ dữ liệu và hệ điều hành, pin khi về dưới 10% thì rất dễ tự động shutdown để bảo vệ dữ liệu (trong ROM MIUI là 2%). Cái này có thể chỉnh lại được, nhưng ở đâu thì không nhớ nữa :-?

nguyennhotrung

cần giúp HTC Google Nexus One lỗi phần mềm

Em đang có 1 con HTC Google Nexus One bị treo logo em đã đọc qua nhiều bài hưỡng dẫn up rom nhưng mà em thử thì đều không được. em lập thread này mong anh em nào có tool và rom máy này thì cho em xin. em cảm ơn nhiều

TaQuangDuc

Em đang có 1 con HTC Google Nexus One bị treo logo em đã đọc qua nhiều bài hưỡng dẫn up rom nhưng mà em thử thì đều không được. em lập thread này mong anh em nào có tool và rom máy này thì cho em xin. em cảm ơn nhiều

thẻ nhớ phải tạo goldcard (tất cả xem ở đây), làm theo bài thứ 2
nếu không được thì PM
không được nữa thì mang máy đi offline

movi1990

Help !!!!

Tình hình là N1 của em đang dùng room Hyper Sense mà tổng bộ nhớ trong ít quá có 130MB. em chưa cài gì cả. Các bác chỉ giáo giùm xem dùng room nào cho đỡ tốn memory chứ máy em cài được 2-3 soft nhẹ nhẹ là báo hết bộ nhớ chán quá. mới cài có cái shazam với yahoo và smart office mà máy còn 1mb bộ nhớ trong. Nản thế!

quoc_vu

lên mạng kiếm rom này ext 3 or ext4 gì đó chia thẻ nhớ theo dạng đó flash vào dùm app2sd chuyển app qua thẻ thì sẽ okie hơn

movi1990

lên mạng kiếm rom này ext 3 or ext4 gì đó chia thẻ nhớ theo dạng đó flash vào dùm app2sd chuyển app qua thẻ thì sẽ okie hơn

Thanks bạn nhưng không phải app nào cũng chuyển qua thẻ nhớ hết được. híc híc

yuu_chan

N1 hỏng nút nguồn

Chàp các bác ạ.
Em N1 xinh đẹp của em từ sáng tới giờ đã được dùng với chức năng soi gương mất rồi.
Em cũng đã tìm trên mạng và biết là N1 chuyên bị vấn đề về nút nguồn như thế này. Thấy nhiều người có nói là up rom lên CM7 có thể bật nguồn bằng trackball hoặc có cách câu dây nguồn để sử dụng lại.
Cơ mà thật sự k đủ can đảm để tự up rom cho em nó giống ngày còn dại hý hoáy nghịch BB như ngày bé nữa. Đã thế càng k đủ can đảm để tháo em nó ra câu dây :(
Có bác nào biết cách chữa hay đã từng mang đi sửa thành công lỗi này thì giúp em với ~~~~

Last edited by a moderator:

alibopchat

đag hí hoáy search bài địa chỉ sửa chữa nút nguồn N1 thì ra ngay bài này :D

Chung cảnh ngộ , hí hí .

Khi nào có địa chỉ sửa chữa share cho mình với nhé . thx !^^