• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG O2 ATOM EXEC

TaQuangDuc

mình dùng resco explorer thì vẫn ngon, bạn thử xem (à phải bật beam lên nữa)

pm6

các bác cho em hỏi.máy em sau khi up rom 6.5 thì vẫn sài bình thường nhưng sau khi tháo pin ra gắn lại sài màn hình nó cứ có gợn sóng là sao mấy bác.có ảnh hưởng j nhiều không?biết em còn up rom lại hay làm sao nữa.thank ae

hungcuongkt

cứu em với. vừa up lên 6.5 xong . đang hí hửng chưa kịp test thì mạn hình hiện ALIGN SCREEN . kàm sao để vượt qua nó đây ạ

hungcuongkt

chờ trả lời lâu quá.
thành công rồi. mừng thật. mò mãi thì cũng ra. mất gần 24 tiếng. tí nữa thì mang máy ra hiệu

ThaiChienvn

mỗi 1 pm camera,mỗi 1 rom đều có 1 cách chỉnh khác nhau. nếu có chục chặc j khó thì phải hard... lại máy thoai.
chịu khó nhịch chut đi.

Chỉnh sửa cuối:

N99

Làm sao up rom từ Win 7 ai biết chỉ mình với

Mình cũng muốn Up Rom 6.5 cho Atom_Exec trên Win7 x64 nhưng không sao Up được, có Mod nào biết xin chỉ giáo dùm. Kết nối PPC OK, copy bản Rom (6file) vào C/Wondows/Temp/ nhưng chạy Device Software Update Utility 1 phút thì báo lỗi. Thanks.

JongZiZi

Cũng muốn giúp bạn lắm nhưng vì dòng AE này khuyến cáo nên up = XP 32bit.
Chưa nói test tốt trên W7 32bit. Còn bạn up tận W7 64bit. Mình thua rồi. Vì ko xài bản 64bit nào bao giờ.

lechihung

Gửi bác Phạm Quang và anh em trong diễn đàn!!!!!!!!!!!

Bác Phạm Quang và anh em trong diễn đàn ơi!
Em có 1 con atom exec nhưng lúc mở nguồn lên nó bị trắng màn hình và có những đường sọc ngang là bị sao vậy,chỉ em cách sửa chữa được không em cám ơn nhiều

N99

Thanks bạn nhiều, khổ nổi máy tính mình mua có sẵn Win7 x64 tích hợp (bản quyền). Trước có máy bàn chạy XP thì mọi thứ đều OK, giờ thì chịu. Để lại chỗ thằng bạn mượn máy nó (Win XP x86) chạy thử xem.

tiachop22

chắc bị lỏng dây màn hình, bạn tháo ra kiểm tra lại cái chỗ cắm dây là ok, mình cũng bị trắng màn hình do lỏng dây, gắn lại chạy bt.

sunflower

Xin chào, hiện e đang dùng WM 6.5 nhưng máy e thời gian gần đây thường xuyên bị treo và mất sóng. E đã hardreset nhưng vẫn bị như vậy. E muốn hỏi cách cài lại WM 5.0. Rất mong được hướng dẫn chi tiết ạ.

T

tuan_t2n

Guest
Cần giúp về lỗi dính jack tai nghe của atom exec

máy của mình đang ị lỗi trên, ai biết chỗ nào sửa, giá cả thế nào thì giúp em nhá:D

L

lenanghai

Guest
Ban noi ro hon ve loi nay dc ko, minh sap. Dung atom exec ma chua biet ve loi nay , lo qua

T

tuan_t2n

Guest
àh em cắm tai nghe của nokia vào tai 2.5 của máy, h muốn nói chuyện điện thoại thì phải cắm tai nghe thì mới nghe đc họ nói zì

àh em cắm tai nghe của nokia vào tai 2.5 của máy, h muốn nói chuyện điện thoại thì phải cắm tai nghe thì mới nghe đc họ nói zì
Bạn thử rút ra cắm vào chân tai nghe nhiều lần xem có hết không, nếu không hết thì bạn tháo ra vệ sinh rồi tách 2 lá đồng ở chân tai nghe ra là hết...

T

tuan_t2n

Guest
có bác nào biết chỗ nào sửa lỗi dính jack tai nghe cảu máy này không cứu em với?