• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG O2 ATOM EXEC

blackdoor

Manager
hinh nhu chi dong nokia moi nghe nhac qua bluetooth duoc. con cac dong khac thi ko. con tai nghe mono hay stereo thi cung nghe duoc thoi.
Bạn tham khảo ở đâu mà chỉ có Nokia mới hỗ trợ tai nghe Bluetooth, máy của tôi chẳng có tí dính dáng nào đến Nokia vẫn sử dụng tai nghe bluetooth bình thường đây.

TranMinhMan

Super V.I.P
hinh nhu chi dong nokia moi nghe nhac qua bluetooth duoc. con cac dong khac thi ko. con tai nghe mono hay stereo thi cung nghe duoc thoi.

@lần sau post TV có dấu nhé bạn nếu ko mình xóa bài đó!

Mình đã dùng Nokia từ cùi bắp đến N86 hiện tại, còn PPC dùng từ thời O2Mini tới HTCHD hiện tại, Bluetooth mới đầu dùng tai Mono hơi giống tai N95 bạn chipdientu nói ở trên (mình ko nhớ rõ mã nữa, lâu quá rồi), ưu điểm là gọn nhẹ thật, nhưng móc vào cái tai cả buổi nó đau gần chết, bỏ túi thì rớt tới rớt lui, còn ko nghe được nhạc nữa chứ), đổi tai Bluetooth sony ericsson HBH - DS 970 nghe quá sướng nhưng tội cái hơi lòng thòng khi nghe phone lại khó, thế là đổi iTech R35 xài tới giờ nghe nhạc ầm ầm. Như vậy thì có thể trả lời câu hình như của bạn chứ ạh!?

haquangvu

Hi, mình mới có 1 con atom muốn up rom, các bro tư vấn cho mình bản rom nào ổn định nhất, bản rom nào nhẹ nhất dc ko (dc cả 2 thì tốt quá...)??? ^^
Thanks....

up up up , giúp dùm mình cái ^^^
thanks..........

TranMinhMan

Super V.I.P
Hi, mình mới có 1 con atom muốn up rom, các bro tư vấn cho mình bản rom nào ổn định nhất, bản rom nào nhẹ nhất dc ko (dc cả 2 thì tốt quá...)??? ^^
Thanks....
up up up , giúp dùm mình cái ^^^
thanks..........

Bạn tự mình tham khảo và chọn cho mình 1 bản thích hợp đi bạn, các bản Rom đều được các tác giả giới thiệu các tính năng rồi.
Những câu hỏi như vậy đã thấy nhiều nhưng sẽ ít ai trả lời bạn lắm, mỗi người mỗi ý.

maudodavangnd

Xin WiFiInit.exe của Atom Exec

Các Bro dùng Atom Exec cho mình xin WiFiInit.exe của Atom Exec với. Thank nhìu !!!

faithk47

muốn hỏi các anh về UPROM

sau vài ngày tìm hiểu và đã mua máy về vọc, em muốn nhờ các anh chỉ giúp ạ.
  1. Thứ nhất:
em đã UpRom từ 5 bản khác nhau nhưng luôn bị lỗi 6% ở bước 3. Đã làm theo các hướng dẫn mà em đọc được trên mạng. Hướng khắc phục là như thế nào ạ? Liệu mình không cần Extended ROM thì có sao không? Em chạy như này thấy máy chưa có vấn đề gì cả.
  • Thứ hai:
Theo anh SonBlack thì ở khe sim có 7 chấm là Atom Exec, check IMEI thì em được kết quả như thế này ạ : http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr
Vậy tại sao trong mục system info của em nó cứ báo là "Model: Xda Atom".
Em cảm ơn mọi người ạ!

livelong

sau vài ngày tìm hiểu và đã mua máy về vọc, em muốn nhờ các anh chỉ giúp ạ.
  1. Thứ nhất:
em đã UpRom từ 5 bản khác nhau nhưng luôn bị lỗi 6% ở bước 3. Đã làm theo các hướng dẫn mà em đọc được trên mạng. Hướng khắc phục là như thế nào ạ? Liệu mình không cần Extended ROM thì có sao không? Em chạy như này thấy máy chưa có vấn đề gì cả.
  • Thứ hai:
Theo anh SonBlack thì ở khe sim có 7 chấm là Atom Exec, check IMEI thì em được kết quả như thế này ạ : http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr
Vậy tại sao trong mục system info của em nó cứ báo là "Model: Xda Atom".
Em cảm ơn mọi người ạ!
_Lỗi 6% nguyên nhân là do đường truyền không tốt,bạn mua cable mới hoặc để máy không bị lung lay khi uprom( gián đoạn đường truyền)
_Dùng extended hay không đều được nhưng khuyên bạn nên dùng extended
_Máy bạn là atom exec, nhưng bạn up rom của atom>>> Thông số ghi theo atom, nhưng không sao vì atom exec và atom đều giống nhau, ram atom exec nhỉnh hơn nên chạy thoải mái
_Bạn có thể dùng các bản rom tốt nhất cho dòng Atom, atom exec(đã test rất kĩ)
+Bản Clean rom(rom sạch chưa cài phần mềm gì, ram trống 26mb/56mb): http://my.opera.com/ceez/blog/atom-rom
Lưu ý là bản này cho atom nên lúc khởi động thì có hơi bị vằn vằn, bạn bật nút nguồn rồi mở lại là hết!!!( mình dùng rom này dc 2 năm,làm đủ thứ trò)
+Bản Manila 2D của bác sơnblack ( Fix hết lỗi, bản final) : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=467995
Lưu ý, password viết in nhé SONBLACK
+Bản Wm6.5 của KhoaHa (Cũng là bản wm6.5 tốt nhất, ram trống 23mb/56mb): http://www.mediafire.com/?3wqmitjwtiq (Link này không die, chi tiết rom xem đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?57390-NEW-ATOM-EXEC-ROM-BUILD-21278-BY-KHOA-HA)
Lưu ý: bản này của atom exec nên cứ xài thoải mái, chạy rất nhanh ( do atom chỉ co 428mhz so voi exec 520mhz>>>nhanh hơn)
Hoặc nếu bạn sử dụng bản clean rom của Cez thì ghé thăm topic mình nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?96900-Skin-và-Today-Screen-cho-Atom-Exec

Chỉnh sửa cuối:

faithk47

nếu máy AE mà up ROM của Atom thì lúc khởi động màn hình bị giật đúng không bạn, Livelong?

livelong

nếu máy AE mà up ROM của Atom thì lúc khởi động màn hình bị giật đúng không bạn, Livelong?
Không giật gì cả, atom exec ram nhỉnh hơn nên vượt yêu cầu rồi, giật gì nổi? chì có điều lúc khởi động có thế bị sọc mờ như máy vi tính khi vào máy ảnh (tùy rom kô phải cái nào cũng bị)

faithk47

mượn cáp mới rồi mà vẫn bị lỗi đó. Không hiểu tại sao nữa.
Up ROM của AE kiểu gì thì vẫn cứ báo ở system Info là Atom, ROM chỉ 128.
Chán quá :(

livelong

mượn cáp mới rồi mà vẫn bị lỗi đó. Không hiểu tại sao nữa.
Up ROM của AE kiểu gì thì vẫn cứ báo ở system Info là Atom, ROM chỉ 128.
Chán quá :(
trời ơi, bạn up rom của Atom thì nó ghi thông số atom, quan trọng là vào KT bộ nhớ được 94Mb trong khi Atom chỉ có 54 Mb là được rồi, bản rom AE đó chắc cook từ atom đó mà!!!

faithk47

kiểm tra trong Memory thì nó báo:
bên Storage: total: 98.26 MB
bên Program: total: 52.40 MB
Có phải như này là AE không LiveLong?

faithk47

okie. Ktra lại bản ROM của anh SonBlack thì đúng là ghi SysInfo là Atom thật. Cứ tưởng máy có vấn đề.

ga_hanoi

các đại ka choa em hỏi,sao em dùng win5 thi vào đc mạng vô tư nhưng khi up len 6.1 hay 6.5 thì chi vao mạng đc 1 thời gian nếu để 1 thời gian thi k vào đc nữa lai phải reset máy,cho dù cài đạt internet bằng tay hay bằng network wizard đều như vậy:(

Last edited by a moderator:

hoang_manager

CÓ THỂ LÀM VỆ SINH MÀNG HÌNH ATOM AXEC KHÔNG

Tình hình là con atom axec của em xung quanh màng hình thấy rất nhiều bụi bám bên trong.Như vậy em có thể đem ra tim làm vệ sinh được không nếu được thì bác biết chổ nào làm được điều này xin giúp đở em cảm ơn các bác nhiều

hoang_manager

Xin các bác giúp dùm em .Con atom axec của em mới úp lai Rom 6.1 của bác Sonblack nhưng không có java vậy bác nào có soft cài java cho em xin cảm ơn tất cả

faithk47

Chào các bác!
Khi kiểm tra trong system Info sao em không thấy thông số CMOS vậy nhỉ? Trong quá trình UPROM do lỗi 6% ở step 3 nên em chọn chế độ OS + EBoot, liệu nó có ảnh hưởng đến các thông số trong SysInfo không ạ?