• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG O2 ZINC

atilavic

bệnh này mình chưa thấy lần nào nhưng mà bạn cứ thử up win xem có hết ko

ecoli

Các giúp em với.Con zinc của em đang dùng rất ngon lành tự dưng không rung được nữa.Em đã thử mọi cách : hard reset cho đến up lại rom nhưng vẫn bị.Hixhix

Chắc bộ phận rung của bạn bị hư rồi.
Bạn chạy chương trình Self Diagnostics của WM thử xem, vô phần Interface > Vibrator rồi chọn Run thử xem. Nếu không rung thì máy bạn bị hư phần cứng rồi.

hoatdinh

Em Uprom O2 ZinC bị chết đột quị bệnh tim ! Anh nào giúp em với ạ !:

Em làm liều phát ! up lên nó chết lâm sàng luôn ! hix ....

Bác nào có kinh nghiệm , có thể giúp em nó sống lại giúp em với ạ !

Em xin ngàn lần cảm ơn ! Hix , em up lại mãi ko xong ... hu hu ! Bác nào có thời gian giúp up lại hộ em với ạ :((

nin1009

bạn lấy bản 6.1 về up bằ thẻ nhớ xem sao.nhớ xạc pin cho đầy nha,lấy file ABI copy vào thẻ,xong cấm xạc vào tiếp đó bấm nút qua phải đồng thời chọt reset quá trình up rom sẽ tự động diễn ra trong vòng 10 phút,chúc bạn thành công:D:D:D:D:D:D

nonamedevil

Có ai biết cho mình hỏi cái bàn phím Qwerty của O2 Zinc có thay được không? Giờ bàn phím bấm không có nhạy chút nào. Muốn vệ sinh hoặc thay mới. Ai có kinh nghiệm chia sẻ với nha. Thanks các bro :)

VoTuan

Zinc tự tắt

Chào các bạn,
Con o2 Zinc của tui xài đã lâu, mấy hôm nay trở chứng rồi.
Máy tự động tắt, nhưng đèn báo sóng vẫn chớp và pin còn đầy luôn.
Muốn bật lại không có cách nào khác ngoài việc mở pin ra hay hard reset (rồi cancel).
Các cáo thủ chỉ cho em cách sửa hay khắc phục lỗi này.
:(:)((

mobiado9999

kiếm room úp lại thử ..nếu không được thì nhờ ai bung máy vệ sinh coi sao đã

VoTuan

Tôi đã up rom wm 6.5 của cruzz và vệ sinh máy lại rồi.
Nhưng không biết sao vẫn bị như trên. Tức quá đi vì không biết nó hư cái gì.
:(

DcKoNhi1987

Tôi cũng hay bị lỗi này. bó tay thôi. thương thường chỉ bị khi để trong túi quần hay nóng wa còn k vẫn bt. thế mới lạ chứ

VoTuan

Thật là buồn, Các ae zincer không có ai bị lỗi này hết.
Các cao thủ giúp em với.

kicu

CHo em hỏi là cái 02 Zinc của embaay giờ chỉ vào đến Welcome thui. Em phải làm thế nào bây giờ ạ? Xin các bác chỉ giúp em. Thank

kicu

02 Zinc

Em có cái 02 Zinc, nhưng bây giờ chỉ vào đến Welcome thôi, Mong các Bác chỉ giúp em. Thanks:-?

ecoli

CHo em hỏi là cái 02 Zinc của embaay giờ chỉ vào đến Welcome thui. Em phải làm thế nào bây giờ ạ? Xin các bác chỉ giúp em. Thank

Hard reset lại đi bạn. Giữ phím nguồn và "chọt" vào nút reset, sau đó làm theo hướng dẫn trên màn hình.

AscentTi

mình đã từng bị lỗi giống các bạn và đã tìm ra cách khắc phục. Đó là các bạn mở nắp pin ra và chèn chỗ cái lẫy dưới cùng bên phải 1 mẩu giấy sau đó đóng nắp lại là ok. Từ ngày làm cách này mình đút túi quần vô tư ko thấy bị treo máy nữa :D

rapeme

mình đã từng bị lỗi giống các bạn và đã tìm ra cách khắc phục. Đó là các bạn mở nắp pin ra và chèn chỗ cái lẫy dưới cùng bên phải 1 mẩu giấy sau đó đóng nắp lại là ok. Từ ngày làm cách này mình đút túi quần vô tư ko thấy bị treo máy nữa :D

hay vậy, để mình thừ xem, cũng vừa bị lỗi kiểu này đang điên cái đầu kaka

nin1009

mình cũng bị một con,mình làm theo cách của AscentTi,khắc phục được rồi=D>=D>=D>=D>

tieulieuphong

Em hỏi chút về pin con zin c cái?

Hiện tại em đang dùng 1 con zin c nhưng khi dùng pin tới bé hơn 10% thì mất nguồn và sau đó không xạch được bằng xạc bình thường.:-/.sau đó em sử dụng xạc đa năng kick lên 20% thì bỏ vô máy xạc bình thường lại được. Có bác nào biết nó bị bệnh gì không:-/:-/ và có cách nào khắc phục không a.thank các bác

wildzebra

3G cho zinc

đã có bác nào sử dụng thử 3G của Vinaphone chưa, cách cài đặt ntn nhỉ, máy em sau kgi cài win6.5 thì GPRS cũa kg vào được nữa kg hiểu tại sao