• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG OMNIA 7

tuananh2803

Chào các anh em trong Topic wp7. Tình hình là em vừa được sang tên 1 em Omnia 7, đang muốn Jailbreack để nghịch ngợm nhưng chưa thấy có bài nào hướng dẫn chí tiết cả. Bác nào đã làm thành công rồi vui lòng chỉ bảo chi tiết cho em với nhé . Em mới dùng wp7, xin đừng nói ngắn gọn quá
Thông số của em nó đây ạ

OS version :7.0.7390.0
Firmware revison number: 2424.10.11.1
Hardware revison number:3.15.0.4
Radio software version: 2424.10.11.1
Radio hardware version: 0.0.0.800
Bootloader version: 0.36.2.0
Chip SOC version :0.36.2.0
Cám ơn anh em rất nhiều !

manhung92

Xin Rom gốc Samsung Onima 7....

E tìm mãi mà không thấy. Ai có bản rom gốc samsung onima 7 cho e xin với. Thanks!!!!;;);;);;);;);;)

manhung92

Thanks!!! Nhưng cho mình hỏi tí ở phần #4 ấy thì xem Region Codes, Provider Codes, Year,... trên dt thì xem ntn

blackdoor

Manager
Thanks!!! Nhưng cho mình hỏi tí ở phần #4 ấy thì xem Region Codes, Provider Codes, Year,... trên dt thì xem ntn

Cái ấy nó ghi ngay trên tiêu đề của bản ROM mà, chủ yếu để kiếm ROm phù hợp với region thôi.

thảo luận sử dụng samsung omnia7

HTC có nhiều topic rồi mà Samsung bây giờ cũng rất nhiều người Sử dụng .
Anh em có thắc mắc gì về omnia7 mời vào đây Chua sẻ và học hỏi

zingzing09

e muốn chép hình phim ảnh nhạc vào máy phải làm ntn ah e tai cái zune về máy rui

Taki7610

Unlock_GSM
e muốn chép hình phim ảnh nhạc vào máy phải làm ntn ah e tai cái zune về máy rui

Mặc định tại Zune các file nhạc hay file đều được đặt tại thư mục ổ C:\user\public\public music\ bạn có thể bỏ nhạc, film vào 2 thư mục này thì khi mục Collection sẽ hiển thị các hình nhạc bạn vừa chép vào, sau đó chỉ lick phải và sync với máy mình thôi.

kutetua

Lỗi không jailbreak được

Các bác giúp em với,em vừa mua lại được em omnia 7,em đã thử jaibreak đủ từng bước rồi mà đến chervon vẫn bị lỗi uh oh ( nó bảo không kết nối usb và ko kết nối zune ),thử làm cả trên win xp sp3 và win 7đều bị lỗi đó. Em là mem mới,mua lại máy thì là bản 7392,em đã tự rom lại về bản 7004 để jialbreak.Thử đi thử lại các hướng dẫn vẫn bị lỗi đó.Bác nào giúp em khắc phục với ạ,hay có bác nào ở Hà Nội giúp em jailbreak với ạ.Em xin chân thành cảm ơn