• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về HP-Compaq Pavilion DV2201TX

connguab

:(( :(( :((
Em đang sử dụng laptop HP-Compaq Pavilion DV2201TX. Em có 2 vấn đề thắc mắc mong được các anh chỉ giúp :

- Khi mua máy thì người bán nói với e là khi gặp sự cố thì chỉ cần bấm F11 là máy tự động phục hồi lại trạng thái ban đầu như lúc mới mua nhưng e thử nhiều lần rồi vẫn không được, bấm chẳng thấy xi nhê gì cả ??????

- Họ còn nói máy này nghe nhạc hay xem phim không cần khỏi động máy vẫn xem được nhưng e cũng không biết làm cách nào để có thể nghe nhạc hay xem phim mà không cần khỏi động máy ???????

Gọi điện hỏi nơi bán thì họ nói không biết, đúng là......................
:-? :-?

Mọi người hãy giúp e nhé !

Cảm ơn tất cả mọi người thật là nhiều !!!!

zero2000

Mình cũng dùng dòng máy này. Thế từ lúc mua về đến giờ bạn có thấy một ổ recovery cua HP khônng, nó hơn 5GB. Hồi đầu mới dùng ko biết mình lỡ tay xóa mất nó:mad:). Bạn có ở Hà Nội không, mình với bạn hẹn nhau xem vụ này nhé.

blacklouse

Mình cũng đang dùng dòng HP-DV. Chức năng xem phim, nghe nhạc đó là Quick Play, bạn xem trên dãy phím cảm ứng ở phía trên, sẽ thấy phím Q, bạn ấn phím đấy, máy sẽ tự động chạy Quick Play mà không khởi động Win.
Máy HP mới mua chính hãng sẽ không có CD Win đi kèm. Thay vào đó là chương trình System Recovery. Bạn vào phần Start-All programs/System Recovery/PC Recover Disc Creator. Máy sẽ tự động Burn 1 bộ Recover Disc cho bạn (Bộ dĩa này bao gồm Hệ điều hành Win genius và tất cả các driver cho máy của bạn), bộ dĩa này là duy nhất, nghĩa là sau khi Burn bộ dĩa này rồi bạn sẽ không thể Burn bộ thứ 2. Khi nào máy bạn gặp phải trục trặc nghiêm trọng, chỉ cần dùng bộ Recovery Disc này, máy bạn sẽ được đưa về tình trạng nguyên thủy lúc mới mua.

connguab

Mình cũng dùng dòng máy này. Thế từ lúc mua về đến giờ bạn có thấy một ổ recovery cua HP khônng, nó hơn 5GB. Hồi đầu mới dùng ko biết mình lỡ tay xóa mất nó:mad:). Bạn có ở Hà Nội không, mình với bạn hẹn nhau xem vụ này nhé.

;;);;);;)
Tiếc quá ZeRo 2000 ơi !
Mình ở tận trong Nam lận, nhưng k sao đâu, mình có thể trao đổi với nhau thông qua diễn đàn PDAVIET này mà !
Mình có thấy ổ đĩa D chứa dữ liệu mặc định khoảng 5G.
Bạn phải chia ổ đĩa C ra thêm 1 ổ đĩa F nữa dùng để lưu dữ liệu cá nhân !
:p:p:p

connguab

Mình cũng đang dùng dòng HP-DV. Chức năng xem phim, nghe nhạc đó là Quick Play, bạn xem trên dãy phím cảm ứng ở phía trên, sẽ thấy phím Q, bạn ấn phím đấy, máy sẽ tự động chạy Quick Play mà không khởi động Win.
Máy HP mới mua chính hãng sẽ không có CD Win đi kèm. Thay vào đó là chương trình System Recovery. Bạn vào phần Start-All programs/System Recovery/PC Recover Disc Creator. Máy sẽ tự động Burn 1 bộ Recover Disc cho bạn (Bộ dĩa này bao gồm Hệ điều hành Win genius và tất cả các driver cho máy của bạn), bộ dĩa này là duy nhất, nghĩa là sau khi Burn bộ dĩa này rồi bạn sẽ không thể Burn bộ thứ 2. Khi nào máy bạn gặp phải trục trặc nghiêm trọng, chỉ cần dùng bộ Recovery Disc này, máy bạn sẽ được đưa về tình trạng nguyên thủy lúc mới mua.

;;);;);;)
Bạn BlackLose ơi !
Mình cũng ấn phím Q, nhưng máy k chạy Quick Play mà lại khởi động Win rồi nó mới vào chương trình Quick Play.
Mình cũng đã Burn 1 bộ Recover Disc nhưng Khi máy gặp trục trặc mình bỏ đĩa vào thì nó k hiểu ???????????? :(
Bạn có thể nói rõ hơn cách phục hồi tình trạng ban đầu k ?
Sao mình nghe nói chỉ cần bấm phím F11 là nó tự phục hồi tình trạng ban đầu
:-?:-?:-?

zero2000

Mình tìm hiểu rất nhiều rồi nhưng mà thấy nhiều anh em trả lời là rất khó để giải quyêt vụ này. Bạn có thể copy cái đĩa recovery của bạn gửi cho mình một 1 bản được không. Hôm nọ mình nghịch ngợm lung tung thế nào cái ổ Recovery con mỗi hơn 1G, bây giờ mình không tài nào recovery được nữa mà mình chưa kịp ghi phần recovery ra đĩa.
Cho mình số điện thoại để liên lạc cho dễ nhé.