• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về iPhone Lock

bethao86

tui đang sài iphone lock nè có sao đâu.bạn muốn khóa iphonelock thì cứ bấm nút tắt nguồn nhớ là bấm 1 cái thôi.mà bạn phải cài thêm cái SmartBacklight bản việt hóa đó cho dễ sử dụng nha.để tắt đèn bàn phím tiết kiệm pin lắm đó.muốn cài lại thông số của iphonelock thì vào D\shared\iphonelock đó.

hungnt_vt

hì. G900 sửa file iphonelock.ini vô tư nhé bạn. Muốn lock không cần bấm vào biểu tượng thì nhấn nút nguồn phía trên giống iphone lun. Nhấn lần nữa thì là unlock nhưng mà đương nhiên là không ai cài iphonelock rùi lại đi unlock kỉu đó nhỉ. Slide to unlock mới sành điệu chứ! Hihi. Để tiện bấm nút nguồn thì bạn nên chọn thêm cái "prompt me with the phone on or flight mode choice when I press the on/off button" trong mục General/ Flight Mode để không bị tắt nguồn khi lỡ giữ hơi lâu.

hungnt_vt

A` quên định lên hỏi các bro cái này. Mình đang xài iphonelock bình thường. Nhưng hôm qua tự nhiên bị 1 lỗi, sau khi có tin nhắn đến, mình đã đọc nhưng khi khoá màn hình bằng iphonelock thì nó vẫn báo có 1 tin nhắn đến. Mình đã uninstall cài lại vẫn bị. Có ai bít trị chứng này ko???

guru764

còn mình thấy cái iphone lock này nó cho phép mình lock và unlock luôn bằng nút bật tắt nguồn có vẻ không hay lắm nhỉ, thế thì cái trượt trên màn hình ko ý nghĩa nhiều lắm :D

KiraNakazato

A` quên định lên hỏi các bro cái này. Mình đang xài iphonelock bình thường. Nhưng hôm qua tự nhiên bị 1 lỗi, sau khi có tin nhắn đến, mình đã đọc nhưng khi khoá màn hình bằng iphonelock thì nó vẫn báo có 1 tin nhắn đến. Mình đã uninstall cài lại vẫn bị. Có ai bít trị chứng này ko???

Lỗi này fix bằng cách cái sms firewall và dùng soft này xóa secret sms đi,lỗi này do cái secret sms của mạng di động thông báo việc tin nhắn mình gửi đi bị lỗi ko gửi dc,cái sms này ko hiển thị

tranthetai79

Thắc mắc sau khi cài Ilock 0.5 máy ko báo nhận sms

Sau khi run ct Ilọck tại sao tin nhắn đến ko báo chuông+rung, ko có đèn nháy góc trái P990i hả các bạn?????????? bị lỗi pm a`

KiraNakazato

Sau khi run ct Ilọck tại sao tin nhắn đến ko báo chuông+rung, ko có đèn nháy góc trái P990i hả các bạn?????????? bị lỗi pm a`

w960 vẫn rung tụt quần,chuông jật mình,đèn nháy lia lịa...
Trước test trên p990 của thằng bạn cũng ko lỗi lầm j
...chắc máy bạn lỗi pm rầu:D

manhnk80p9

Tình hình là máy mình đã tháo flip rồi cai iphone lock bản mới nhát rồi.
Nhưng có 1 điều là mình bị tình trạng trước khi mỏ khóa kiểu iphone mình vẫn phải mở cái khoa của máy mạc định, cho dù mình đã bỏ chế độ auto cua khoa mặc đinh rồi
Bạn nào bị tình trạng như vây vào tham gia để tư vấn và có phương án giải quyết cho vấn đề này với

Nguyen_Minh

Tình hình là máy mình đã tháo flip rồi cai iphone lock bản mới nhát rồi.
Nhưng có 1 điều là mình bị tình trạng trước khi mỏ khóa kiểu iphone mình vẫn phải mở cái khoa của máy mạc định, cho dù mình đã bỏ chế độ auto cua khoa mặc đinh rồi
Bạn nào bị tình trạng như vây vào tham gia để tư vấn và có phương án giải quyết cho vấn đề này với
i

Nếu anh bỏ chọn auto lock máy chỉ để lâu ko khóa. Nếu anh trượt cái khóa thì máy a vẫn khóa là đúng rồi

Posted via Mobile Device

manhnk80p9

i

Nếu anh bỏ chọn auto lock máy chỉ để lâu ko khóa. Nếu anh trượt cái khóa thì máy a vẫn khóa là đúng rồi

Posted via Mobile Device

Minh ko hiểu ý anh rồi. Anh muốn bỏ chế độ auto của máy để khi dùng khóa kiểu iphone thì mình không phải đụng gì đến khóa bên hông nữa.
Anh đã bỏ auto của máy rồi nhưng để 1 lúc nó vẫn tự khóa và muốn mở máy kiểu gì vẫn phải kéod khóa bên hông, nếu không mở cái khóa bên hông thì ko mở đc máy luôn mà màn hình lúc đó nó sáng mờ mờ.
Tinh hình là như vậy đó.
Máy ko dùng flip đã cài iphone lock mà để mở máy vẫn phải sử đụng vào khóa của máy hơi bất tiện
Anh em giúp sử lý vị này đi cái nhi. THANKs

byebyeshady

Minh ko hiểu ý anh rồi. Anh muốn bỏ chế độ auto của máy để khi dùng khóa kiểu iphone thì mình không phải đụng gì đến khóa bên hông nữa.
Anh đã bỏ auto của máy rồi nhưng để 1 lúc nó vẫn tự khóa và muốn mở máy kiểu gì vẫn phải kéod khóa bên hông, nếu không mở cái khóa bên hông thì ko mở đc máy luôn mà màn hình lúc đó nó sáng mờ mờ.
Tinh hình là như vậy đó.
Máy ko dùng flip đã cài iphone lock mà để mở máy vẫn phải sử đụng vào khóa của máy hơi bất tiện
Anh em giúp sử lý vị này đi cái nhi. THANKs

Bác vào Control Panel để tắt Auto khóa của máy, vào Shared tìm file IphoneLock.ini rồi Edit cái dòng đầu tiên thành 0 để tắt Auto khóa của IphoneLock
Cần tắt cái nào bác làm cái đó thôi :)

manhnk80p9

Bác vào Control Panel để tắt Auto khóa của máy, vào Shared tìm file IphoneLock.ini rồi Edit cái dòng đầu tiên thành 0 để tắt Auto khóa của IphoneLock
Cần tắt cái nào bác làm cái đó thôi :)

Không phải rồi bạn ơi.
Đã tắt auto khoá của máy rồi. vao shared vao iphone rồi, nhưng cái dòng đầu là chế độ khi khởi động lại máy thì chương trinhg khoá kiểu iphone tự chạy.
Vẫn khong dc bạn àh. không có ai điều trị được tình trạng này nhỉ:-?

chuongkim

cho mình hỏi mình xài máy p1i minh hiện đang xai ct iphonelock nhưng minh ko biết cách thay đổi skin ai biết chỉ dùm mình.

Nguyen_Minh

cho mình hỏi mình xài máy p1i minh hiện đang xai ct iphonelock nhưng minh ko biết cách thay đổi skin ai biết chỉ dùm mình.

Anh down 1 bộ skin gồm 3file
Lôi thẻ nhớ cắm vào máy tính, cop 3 file đó vào shared trong thẻ. Cho thẻ vào đt rồi sẽ có skin mới

chuongkim

bạn có thể co minh một bộ skin thử đc ko vi minh đã down về nhưng chỉ có một file.mbm thôi nhưng khi copy vào thì skin vẫn như cũ.