• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về iPhone Lock

tinhdhmo

Cho em hỏi về cái này .Bức xú trong việc tin nhắn .Từ ngày cài cái này tin nhắn của em không kêu, không rũng mới cay chứ .............Why ?

smiler

Well-Known Member
Cho em hỏi về cái này .Bức xú trong việc tin nhắn .Từ ngày cài cái này tin nhắn của em không kêu, không rũng mới cay ch�� .............Why ?

bạn kiểm tra lại cách cài đặt âm thanh cho tin nhắn xem sao.
phần mềm này chẳng liên quan j đến âm thanh cả. làm sao mà lỗi được, hoặc có thể lỗi do 1 fần mềm khác

Posted via Mobile Device

saoxathu

Bị một lỗi là khi để khoảng >5phut, nhấn vào không động đậy gì, kể cả chọt lẫn phím, đơ một lúc rồi chớp chớp rồi mới vào, k hiểu vì cái gì

H

haejun

Guest
mình mê cái soft này lắm nhưng lại không có bản dành cho UIQ 2.1 (mình đang xài con P910i) đang đợi soft dành cho P910i, vì Iphone nghe chửi nhìu quá, nên hôk dám xài, vì có rẻ chút nào đâu

BlueSky288

Làm sao để nó lock ko cho chương trình này chạy lúc đang nghe nhạc vậy ??? Đang nghe trên W 3.0 cứ đc 1 lát lại nhảy vào chen ngang mất cả hứng, đáng lẽ khi mình chơi Walkman như thế thì nó phải tự động biết điều mà ko nhảy ra chứ nhỉ, trong file .ini có cái gọi là LockWalkman mà chẳng bít để cho bằng mấy để nó khỏi chọt ra vô duyên thế nữa, LockJog sao mình để bằng 0 rồi mà khi đã chạy Ilock, sau 1 thời gian lâu màn hình tắt hết rồi, xoay cái Jog vẫn thấy màn hình sáng đèn, có cách nào set chỉ khi nào mình bấm phím hoặc touch lên cái screen nó mới sáng đèn ko ???

shadow141206

Làm sao để nó lock ko cho chương trình này chạy lúc đang nghe nhạc vậy ??? Đang nghe trên W 3.0 cứ đc 1 lát lại nhảy vào chen ngang mất cả hứng, đáng lẽ khi mình chơi Walkman như thế thì nó phải tự động biết điều mà ko nhảy ra chứ nhỉ, trong file .ini có cái gọi là LockWalkman mà chẳng bít để cho bằng mấy để nó khỏi chọt ra vô duyên thế nữa, LockJog sao mình để bằng 0 rồi mà khi đã chạy Ilock, sau 1 thời gian lâu màn hình tắt hết rồi, xoay cái Jog vẫn thấy màn hình sáng đèn, có cách nào set chỉ khi nào mình bấm phím hoặc touch lên cái screen nó mới sáng đèn ko ???

Bạn chép file ini đó vào máy tính, sau đó chuyển thông số ở LockWalkman từ 1 => 0 là xong thôi, nó sẽ không lock khi bạn đang chạy walkman nữa !!! Còn LockJog, bạn phải để giá trị là 1 kìa, không phải 0 đâu :D:D:D. Theo máy, nó hiểu 1 = "Yes" còn 0 = "No" đó bạn. ;;);;);;)

demonntl

Active Member
g900i ko thay đổi dc chức năng ScreenBrightnesAfterLock của ip lock
bác nào ju'p e với

demonntl

Active Member
Bạn thay đổi ở đâu ??? trên con G900 hay trên com ? Chỉ thay đổi đc trên Com thôi nhé bạn :D;;)

mà Com la` pc computer hả bạn?mình vào xplore/d/shared/iphonelock.ini để chỉnh rùi khởi động lại iplock(cách này mình làm trên p1i ok mà)

shadow141206

mà Com la` pc computer hả bạn?mình vào xplore/d/shared/iphonelock.ini để chỉnh rùi khởi động lại iplock(cách này mình làm trên p1i ok mà)

à, sorry nhé. Hình như cách này ko áp dụng cho G900 thì phải ...! Mình có đọc ơ đâ mà quên mất tiu gòy

BlueSky288

Thay đổi skin cho Ilock khó chịu ghê, copy đè xong quay lại chạy ct chẳng thấy thay đổi gì luôn, cứ copy đè lên rồi phải restart lại máy mới thấy hiển thị mới, restart lại máy mới chịu xuất hiện !???

shadow141206

Thay đổi skin cho Ilock khó chịu ghê, copy đè xong quay lại chạy ct chẳng thấy thay đổi gì luôn, cứ copy đè lên rồi phải restart lại máy mới thấy hiển thị mới, restart lại máy mới chịu xuất hiện !???

Đâu cần đâu bạn. Chỉ cần tắt iPhone Lock đi, sau đó chạy lại Ct là xong rồi ;;);;);;). Muốn tắt iPhone Lock, có 2 cách:
1) Chỉnh file ini (trong thư mục chứa skin), chọn phần CT hệ thống gì đó, hình như là system application thì phải, đổi giá trị ở đó bằng 0, sau đó dùng Task Manager, End nó đi là xong !!!
2) Dùng SwissManagerpro. Chọn tùy chọn hiện Ct hệ thống ở More->Settings-> Behavior-> tick vào Show hidden task, sau đó end bằng chính pm này lun.
Chúc bạn thành công nha :D

zalman

sao chỉnh rùi mà vẫn như cũ hix
chạm vào màn hình vẫn sáng >"<

Chỉnh sửa cuối:

zalman

mình chỉnh rùi mà nó k0 tự lọck nhĩ,chạm vào màn hình vẫn sáng.có bro nào làm dc pót cái file ini đó lên cho mình tham khảo tí ^^!

tongnhatphuong

Mình bị mỗi cái bực mình là muốn lock màn hình thì không có phím để lock mà phải chờ nó auto lock, một cái nữa là khi unlock thì đèn bàn phím không sáng ngay mà một lúc sau mới sáng, buổi tối mà muốn nhắn tin nhanh thì thôi rồi T___T

shadow141206

Mình bị mỗi cái bực mình là muốn lock màn hình thì không có phím để lock mà phải chờ nó auto lock, một cái nữa là khi unlock thì đèn bàn phím không sáng ngay mà một lúc sau mới sáng, buổi tối mà muốn nhắn tin nhanh thì thôi rồi T___T

Nó đâu có phím nóng để tắt đâu bạn, bạn nên đem shortcut của nó ra màn hình standby, khi nào muốn lock, chỉ cần chọt vô đó là đc !!!!

khi unlock thì đèn bàn phím không sáng ngay mà một lúc sau mới sáng

Đó là một bug của iPhone lock !!! Chịu thôi bạn ơi ;););)

sonsbv

Bạn thử dùng SmartBacklight xem sao.