• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về sạc của HTC diamond

e mới tậu con HTC diamond hand em có vài điểm chưa biết như sau
_Pin của em hình như là pin dung lượng cao trong pin có ghi là
+ Model DIAM171
+ Rating 3.7DC 1340mah
+ serial no 15XA188K006673
+ Part no 35H00111-16M
vậy là pin zin hay là lô.SÀi có ảnh hưởng tới máy không....
Các bác cho em hỏi 1 câu quan trọng là máy em sạc nguyên 1 đêm từ 9h30 tối đến 4h sáng mà chỉ có 90% thui vậy là do đâu, cục sạc của em nó ghi là
+HTC PIN 79H00051-02M
+ Model ADP-5FH c
+ input 100-240v 0.2A 50-60hz
+output 5v=1A LPS
+ EFFICIENCY level IV
vậy các bác cho em hỏi nó là sạc zin hay lô vậy,nhìn sạc thì có vẻ cứng cáp nhưng dây bằng nhựa bình thường không giống như NOKIA bằng cao su.Vậy cho em hỏi nó là zin hay lô,em chỉ sợ hàng lô sạc mau hư pin thui....!
bác nào xài diamond cho em bít là sạc thường mấy tiếng thì đầy....!
Mà hình như nắp sau không phải zin của HTC.EM thấy trên mạng nắp sau băng nhựa bóng,nhưng nắp sau của em thì bằng nhựa phủ 1 lớp cao su,giống như e 63 vậy.
Ah các bác biết trang web nào check imei cho HTC không vây
VÌ mới chuyển từ SYMbian sang WINMo nên còn bỡ ngỡ,xin các bác chỉ bảo giùm
Các bác cho em hỏi làm sao dùng nhạc mp3 là nhạc chuông vậy,e vào mục sound thì nó chỉ cố mấy bài nhạc chuông của máy thui,em dùng rom 6.5
Em thank rất nhiều
ah máy htc dùng chung sạc với BlackBerry 8310 được không.vì em thấy out put của BB là 5v-0.7A,còn HTC thì 5v-1A vậy sạc vào có bị sao không....?

miror1102

SẠC DIAMON là sạc có cả màn hình màu xanh trên cục sạc. khi cắm điện thì màn hình sáng lên hiện chữ "HTC". nếu sạc ko có màn hình là sạc lô

hix vậy của em là lô 100% ùi,bác cho em hỏi là sạc zin đó mua bao nhiêu không ạ,ai bít trả lời mấy câu trên giùm em,cảm ơn rất nhiều!!!

miror1102

trả lời nè.
pin bạn là pin dung lượng cao ko phaỈ LÀ ZIN THEO MÁY đâu. pin này thường là bên trung quốc sản xuất thôi. pin dung lượng lớin dĩ nhiên là dày hơn pin zin nên nắp pin vỏ sau buộc phải độ lại nên vỏ sau của bạn lô luôn.
sạc zin có màn hình. sạc bạn ko có là sạc ko zin rồi. sạc zin cho pin 900mah mất 1-1.5h là full.
check imex đây : http://www.numberingplans.com/
Nhạc chuông thì bạn phải copy nhạc vào "my doccument" ở bộ nhớ mới đọc được.
nhớ thanks nhÁ

huysmall

+ Model DIAM171
+ Rating 3.7DC 1340mah
+ Part no 35H00111-16M
Các bác cho em hỏi 1 câu quan trọng là máy em sạc nguyên 1 đêm từ 9h30 tối đến 4h sáng mà chỉ có 90% thui vậy là do đâu, cục sạc của em nó ghi là
+HTC PIN 79H00051-02M
+ Model ADP-5FH c
+output 5v=1A LPS
+ EFFICIENCY level IV
vậy các bác cho em hỏi nó là sạc zin hay lô vậy,nhìn sạc thì có vẻ cứng cáp nhưng dây bằng nhựa bình thường không giống như NOKIA bằng cao su.Vậy cho em hỏi nó là zin hay lô,em chỉ sợ hàng lô sạc mau hư pin thui....!
Mà hình như nắp sau không phải zin của HTC.EM thấy trên mạng nắp sau băng nhựa bóng,nhưng nắp sau của em thì bằng nhựa phủ 1 lớp cao su,giống như e 63 vậy.
Các bác cho em hỏi làm sao dùng nhạc mp3 là nhạc chuông vậy,e vào mục sound thì nó chỉ cố mấy bài nhạc chuông của máy thui,em dùng rom 6.5
Em thank rất nhiều
ah máy htc dùng chung sạc với BlackBerry 8310 được không.vì em thấy out put của BB là 5v-0.7A,còn HTC thì 5v-1A vậy sạc vào có bị sao không....?

Bro nên post hình ảnh để có thể nhận xét rõ hơn. Ko thể nói chính xác võ đoán đc.
Thông tin thêm:
- Pin 1340 mah chính hãng thì vẫn có trên thị trường nước ngoài. Giá tầm 1 triệu 250k
- Sạc zin của HTC là thông số bạn đã ghi. Loại có màn hình chữ HTC khi cắm sạc là loại sạc International của HTC. Tùy theo nguồn hàng.

thanks các bạn nha,cho mình hỏi là sạc zin đó cỡ bao nhiều tiền vậy,
Mình dùng sạc ZIn blackberry 8310 output là 0.7A và 5v sạc liệu có ảnh hưởng tới pin không
thanks nhiều

tuuquy

Thực tế là anh em cũng đã trả lời khá rõ ràng rồi. Mà bác quan tâm băn khoăn làm chi nhiều đến pin với sạc làm gì. Pin kém quá thì đầu tư cục mới cũng có 5-600k thui mà. Xài đến lúc nó hỏng thì lúc đó cũng đã chán Diamond rồi. Không phải lo đâu bác à.

LuonGThanGtk

cậu cần gì xài sạc zin mình có sạc zin mà có bao giờ xài đâu vất lăn lóc, toàn cắm PC sạc trực tiếp luôn cho mát, nguồn từ đấy ra còn đều hơn ấy chứ, tội là hơi chậm tí

duytien124

sạc khi cắm vào pc mau chai pin lắm !! do điện áp ko đủ , và ko ổn định đó bạn !!!

startitvn

trả lời nè.
pin bạn là pin dung lượng cao ko phaỈ LÀ ZIN THEO MÁY đâu. pin này thường là bên trung quốc sản xuất thôi. pin dung lượng lớin dĩ nhiên là dày hơn pin zin nên nắp pin vỏ sau buộc phải độ lại nên vỏ sau của bạn lô luôn.
sạc zin có màn hình. sạc bạn ko có là sạc ko zin rồi. sạc zin cho pin 900mah mất 1-1.5h là full.
check imex đây : http://www.numberingplans.com/
Nhạc chuông thì bạn phải copy nhạc vào "my doccument" ở bộ nhớ mới đọc được.
nhớ thanks nhÁ

Không bổ sung gì thêm ngoại trừ: nhạc chuôn của máy bạn chỉ cần copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ là máy có thể nhận ra.

Hoặc nhấn và giữ cây bút lên file nhạc cần làm nhạc chuông cho nó hiện menu shortcut sau đó chọn làm nhạc chuông, WM sẽ tự copy bài đó vào thư mục My Document

LuonGThanGtk

sạc khi cắm vào pc mau chai pin lắm !! do điện áp ko đủ , và ko ổn định đó bạn !!!

mình nghĩ chai pin là do dùng sạc ngoài sặc trực tiếp vào pin, nó ko có ngắt đc khi pin đầy, còn nguồn pc mà ko ổn định thì còn cái nào ổn nữa :)

hanoiwap

Super V.I.P
+ Model DIAM171
+ Rating 3.7DC 1340mah
+ Part no 35H00111-16M
+HTC PIN 79H00051-02M
+ Model ADP-5FH c
+output 5v=1A LPS
+ EFFICIENCY level IV
Em thank rất nhiều

Bạn dùng xạc nào cũng được.Nếu thực sự đủ 1A (1000mA) và 5V