• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về Up Rom, Cook Rom,... Post vào đây

PhamQuang

Manager
:(( Con HTC Athena X7500 của e up nhầm rom, giờ nó chỉ lên được ở bootloader thôi, e đang muốn tìm rom ship của nó để up lại mà tìm mãi ko dc, bác nào có, chỉ e với nhé. thank you so much!

HTC Athena có khu vực riêng của nó từ lâu và Topic Ship ROM đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?90838-★-LINK-SHIP-ROM-(WWE)-DÀNH-CHO-HTC-ADVANTAGE-(ATHENA)-★

Nhớ kiểm tra xem thương hiệu của máy để chọn ROM thích hợp nhé.

vuhoangphuong

Em mới bập bẹ ìm hiểu & up rom nhưng chưa rành lắm . E đọc trên mạng thấy nói la phải chạy Task29 truơc để nó xóa sạch các filie cũ đi trước khi uprom mới không biết có đùng không& và chạy nó như thế nào E chưa rõ. Vậy E xin Hướng dẫn từ các Pác . Pác nào đã biết và chạy rồi làm ơn hươngd đãn E với Nha!. Thanks Pác nhiều

DucLong

Super V.I.P
Em mới bập bẹ ìm hiểu & up rom nhưng chưa rành lắm . E đọc trên mạng thấy nói la phải chạy Task29 truơc để nó xóa sạch các filie cũ đi trước khi uprom mới không biết có đùng không& và chạy nó như thế nào E chưa rõ. Vậy E xin Hướng dẫn từ các Pác . Pác nào đã biết và chạy rồi làm ơn hươngd đãn E với Nha!. Thanks Pác nhiều

Gần như tất cả các dòng máy đã có hướng dẫn riêng trên diễn đàn nên bạn tìm đến thư mục cần tham khảo để biết thêm thông tin.

0975511777

minh dang dung con htc touch pro2 minh muon nag cap len android cac bac co cach nao giup minh voi. lan dau su dung wm nen cung hieu cho lam. mong cac bac giup minh voi. minh thank nha!!

NhatToai

Super V.I.P
minh dang dung con htc touch pro2 minh muon nag cap len android cac bac co cach nao giup minh voi. lan dau su dung wm nen cung hieu cho lam. mong cac bac giup minh voi. minh thank nha!!

Bạn sang khu vực dành riêng cho TP2(HTC RHODIUM) để tham khảo thêm: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?327-RHODIUM-(TouchPro2)
Lưu ý bạn là các bài viết trên forum đều phải gõ tiếng Việt có dấu đầy đủ đấy nhé.

buitoantam

em mơi được cho 1 con htc touch dual đang nghiên cưu cách sử dụng. máy bị 1 xọc mầu khi bật camera lên giờ muốn up lại room cũ xem có khỏi bệnh ko. bác bác nào có link dow rom thi cho em vơi. mà em cũng chẳng biết up thế nào máy đang dùng 6.5 oy. nếu có thể thì hướng dẫn em với ko thì cho em link tham khải để em tư nghien cứu. tìm trên google mãi ma không thấy hương dẫn :d

kd9x

Cho mình hỏi cook rom như thế nào và up rom như thế nào ? Mình chẳng biết tí gì hết..hix..và mình muốn thêm ngôn ngử việt thì làm sao ? Mình dùng HTC Touch 2

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 36 minutes:

Giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

vuhoangphuong

Cho mình hỏi cook rom như thế nào và up rom như thế nào ? Mình chẳng biết tí gì hết..hix..và mình muốn thêm ngôn ngử việt thì làm sao ? Mình dùng HTC Touch 2

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 36 minutes:

Giúp mình với

bạn tham khảo bài post #11 nhe!. co gắng đọc từ đầu la hiểu thôi mà

Jotashield

Chào bạn Funtiger.
Mình đang sử dụng Palm Treo 750, cho mình hỏi với điện thoại này có thể cài được Win mấy, và Win mấy là tốt nhất. Cám ơn Bạn rất nhiều.

Chào bạn Funtiger.
Mình đang sử dụng Palm Treo 750, cho mình hỏi với điện thoại này có thể cài được Win mấy, và Win mấy là tốt nhất. Cám ơn Bạn rất nhiều.
Palm Treo 750 của bạn có thể chạy WM6.1, WM6.5 và WM6.5.3... Nhưng với dòng máy này bạn nên chạy WM6.1 cho nhanh chứ úp lên WM6.5, WM6.5.3 thì máy sẽ chạy chậm...

decon

Mình thắc mắc về sự khác nhau của các bản Rom có ví dụ: "Core 28244 và Core 29007" nó đều có nút star góc trái phía dưới, vậy nó khác nhau về cái gì? hay chỉ là up date buld thôi??

Mình thắc mắc về sự khác nhau của các bản Rom có ví dụ: "Core 28244 và Core 29007" nó đều có nút star góc trái phía dưới, vậy nó khác nhau về cái gì? hay chỉ là up date buld thôi??
Cơ bản là giống nhau bạn ạ. Khác chỉ số và một vài tính năng như tốc độ, độ nhanh, mượt và ít bugs,....

NhatToai

Super V.I.P

Sự khác nhau thực tiễn để dành cho người dùng(tester,chuột bạch) tìm hiểu và báo cáo.Còn sự khác biệt "bề nổi" là do từng nhóm developers mà có từng COM khác nhau: 21xxx,23xxx...

Thấy chủ thớt mở cái tóp píc này nhưng chả thấy vào giải đáp hay hổ trợ gì cho trực tiếp(hay trực tuyến ?) cả nhỉ???

huhuhu412

anh ơi..nhiều lần em độc các bài về uprom nhưng em vẫn không hiễu..tại em gà..anh có thể hưóng dẫn có hình ảnh hoặc có video hưóng dẫn đựoc không

anh ơi..nhiều lần em độc các bài về uprom nhưng em vẫn không hiễu..tại em gà..anh có thể hưóng dẫn có hình ảnh hoặc có video hưóng dẫn đựoc không
Bạn dùng dòng nào thì vào Box của dòng đó mà tham khảo nhé...

hihi1991

mình đang dùng em hd2 t-mobile và đang chạy froyo 2.2, bây giờ mình muốn uprom lên gingerbread 3.0. Mình đã tải về máy nhưng không biết cách thực hiện uprom. bạn nào vui lòng chỉ giúp mình nhé. cám ơn nhiều.

mình đang dùng em hd2 t-mobile và đang chạy froyo 2.2, bây giờ mình muốn uprom lên gingerbread 3.0. Mình đã tải về máy nhưng không biết cách thực hiện uprom. bạn nào vui lòng chỉ giúp mình nhé. cám ơn nhiều.
Bạn vui lòng sang SubBox HD2 - ANDROID tham khảo nhé...