• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc về Walkman Player 2.0 và Sound Mod lite 1.2?

calvinklein87

-(Walkman Player 2.0 W950i for P1, P990i, M600 & Piano Walkman Player For P990i) mình mới cài cái này mọi thứ đều ok.nhưng thắc mắc là dùng filp không đươc đóng nắp là trở về dekop..bàn phím Quewse (bàn phím trong đó) cũng không bấm đươc nút nào lun..làm không biết chỉnh to nhỏ làm sao hết..ai chỉ mình với nhé
-mình thấy WM của mình khi play nó hình động ngoài mấy hình trong đó ra mình cài thêm được không ? ai cho mình với nhé
-phím cuộn bên hông chỉ có tàc dụng là kiếm list bài hát thui đúng k?
-khi bật wm lên sao nó thao tác nó chậm wa..mới kở thì vào cài đặt cho wm được nhưng hồi ấn xuống rồi mở lên lại chỉ có nửa nàm hình thui không chot được j hết...
-vừa dùng WM vừa dùng phần nềm nghe nhạc trong máy vẫn tốt chứ đúng không?
-mình dùng sound mod lite 1.2 loa trong thì nghe lớn lắm.nhưng toàn treble không ah..sao kì zay.bass còn yếu hơn lúc chưa mod ko ấm và mạnh?cái nay loa ngoai co ảnh hưởng j ko?lớn hơn ko?mình cài cái sound mod nào là hay nhất chất lượng nghe pro???mình dùng tai nge dong w rùi đó chỉ cho mình với nha
mình sài p990i
thank các bạn đã wan tâm

kalongka

hình như ai cũng mắc lỗi giống bạn cả, vì đây đâu fải là pm chính thức đâu ,sử dung lâu rùi wen thui à, đợi các cao thủ fix lại thui hj`hj`, fần mềm wm có cái hay là có thể hẹn giờ tắt nhạc dành cho bạn nào thích nghe nhạc khi ngủ giống mình ^^:p , còn sound mod 1.2 thì do âm thanh loa ngoài lớn hơn nên khi nghe ban thấy bass rất ít hình như nó chỉ tăng treble thui a`, mà nên nghe = phone thui cho tuyệt !

vodanh8260381

phần mềm đó là vậy đó bạn ơi xài 1 thời gian rồi cũng wen thui. sao bạn ko xài bản sound mod full 1.1 và bản nâng cấp v3 của bác dongxanh thử xem sao ko thể chê vào đâu dc đó. Còn nút chỉnh lớn nhỏ trong wm2 là 2 nút -> vá <- đó bạn

calvinklein87

phần mềm đó là vậy đó bạn ơi xài 1 thời gian rồi cũng wen thui. sao bạn ko xài bản sound mod full 1.1 và bản nâng cấp v3 của bác dongxanh thử xem sao ko thể chê vào đâu dc đó. Còn nút chỉnh lớn nhỏ trong wm2 là 2 nút -> vá <- đó bạn

:-?? cái này o đâu vậy bản v3 là sao ? bạn giải thích rõ cho mình được không ? cho mình link tải nhé
thank

calvinklein87

mình đã xóa hết các mod rùi và bây giờ cài lại từ đấu
em nghe nói sau khi mod bản full1.1 rối sau đó bản lite 1.2 là sẽ bị die máy ha ? có phải thế ko khi mình kết hợp 2 bản này lại nghe âm thanh chuẩn chứ ! mình mod full1.1 hay lite1.2 nge tai phone toàn trebe khong ah được mỗi cái to thui chứ bass ko hay và ấm khi chưa mod!!!
ah còn bản v3 của bác đồng xanh là sao ai giải thích cho em được không ?
mình mod soundfull1.1 khi quay camara sao ko co tieng vậy cà??ai giải tháich dùm mình với
mọi thao tác đều làm đúng hết

Chỉnh sửa cuối:

myp990i

mình đã xóa hết các mod rùi và bây giờ cài lại từ đấu
em nghe nói sau khi mod bản full1.1 rối sau đó bản lite 1.2 là sẽ bị die máy ha ? có phải thế ko khi mình kết hợp 2 bản này lại nghe âm thanh chuẩn chứ ! mình mod full1.1 hay lite1.2 nge tai phone toàn trebe khong ah được mỗi cái to thui chứ bass ko hay và ấm khi chưa mod!!!
ah còn bản v3 của bác đồng xanh là sao ai giải thích cho em được không ?
mình mod soundfull1.1 khi quay camara sao ko co tieng vậy cà??ai giải tháich dùm mình với
mọi thao tác đều làm đúng hết

Về WM2.0 thì: không điểu khiển khi đóng flip nhưng vẫn chạy và nghe nhạc bình thường. muốn tạm dừng thì ấn nút nghe nhạc bên cạnh hông. Còn bàn phím trong để điều khiển thì nó ở file playview_skt. Nếu bạn thích dùng phím thì có thể nhờ bác DongXanh hoặc shinjorino chỉnh theo ý mình. Nếu không mình sẽ cho bạn file của mình, copy vào là đc.
Về mod sound thì bạn tìm hiểu ở bài viết "tổng hợp các bài mod" hoặc "nâng cấp mod soundfull1.1". Trước đây mình dùng bản full1.1+ bản lite1.2 nghe rất được, khi có bản V3 thì làm bản V3 thì nghe không hay như giới thiệu. Chẳng hiểu nên giờ quay lại bản full1.1+lite1.2 rồi. Tuy nhiên phải làm đúng trình tự là Full1.1 trước, sau đó mới mòd lite1.2 vào thêm, nghe nói làm ngược lại là die máy, restart liên tục đấy.
Chúc vui.

calvinklein87

thank bác nha em lam được rùi lúc làm chỉ sợ nó die thui chớ... nhưng sao em thấy toàn trebe ko ah!!! khong biết bác có vậy khong ha ???? nghe hơi kì
em sài wm2 muốn thay đổi mây hình chuyển động trong đó..vd như mấy cái hình ô cuông hay chấm tròn thành hình khác đươc không ?