• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

hp6828

Em mới cài vài trò chơi mới thì bị treo máy, thấy có bản SKTools v3.1.6 hay quá nhưng ko down được MTK. Có bác nào giúp em với!!

NhatNguyen

Em mới cài vài trò chơi mới thì bị treo máy, thấy có bản SKTools v3.1.6 hay quá nhưng ko down được MTK. Có bác nào giúp em với!!

MTK bạn cần đây, bạn nên cố gắng đóng góp hơn cho diễn đàn nhé trở thành thành viên thì có thể vào DS download đc thôi :p

hp6828

các bác có cái thằng WM5torage1.75 final ko cho e dung ké với.cái link của nó bị die rồi. tiện cho e hỏi cái thằng WM5torage1.75 này nó có ưu điểm gì hơn mấy thằng trước.thanksssss

Cái bạn cần đây: WM5torage1.75 final

kukingkong

Có bác nào có phần mềm đuổi chó và đuổi muỗi xin chia sẻ giúp. Tôi thấy có 2 PM này cho dòng Symbian, mà chưa thấy có cho PPC nhỉ ? Tôi dùng WM 05.

Xin cám ơn.

NhatNguyen

Có bác nào có phần mềm đuổi chó và đuổi muỗi xin chia sẻ giúp. Tôi thấy có 2 PM này cho dòng Symbian, mà chưa thấy có cho PPC nhỉ ? Tôi dùng WM 05.

Xin cám ơn.

không biết có hiệu nghiệm không nhưng mình thấy hay hay nên up lên cho các bạn dùng hì , các bạn cho biết ý kiến nhé :p
@kukingkong : Mình kết cái chữ kí của cậu đó hehe =))

hooliganboy

Pocket GOO v1.0

Soft tạo những hiệu ứng hình ảnh trên PPC, khá thú vị và hấp dẫn.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm tại đây

Soft này pass giải nén là gì vậy các huynh , đệ đã thử pass là pdaviet.net nhưng không được :-??:-??

menhanoi

Mình cần một phần mềm format thẻ nhớ ( cài trên PC là tốt nhất ) vì nếu format bằng window thì chỉ định dạng được dạng Fat 32, mà theo mình được biết thì thẻ nhớ định dạng ở FAT là tốt nhất, các bác giúp tôi nhé......thanks

Chỉnh sửa cuối:

NhatNguyen

Mình cần một phần mềm format thẻ nhớ, vì nếu format bằng window thì chỉ định dạng được dạng Fat 32, mà theo mình thẻ nhớ định dạng ở FAT là tốt nhất, các bác giúp tôi nhé......thanks

àh, có 1 mẹo không cần cài phần mềm gì cả, bạn thử làm như vầy xem vào program bật chức năng Storage Reader sau đó vào PC chọn Format theo định dạng nào tùy ý là xong, sau đó SR lại PPC và xem kết quả :p
Nhưng mình khuyên bạn không nên Format nhìu lần làm giảm tuổi thọ của thẻ nhó đó :)

htoquang

Tôi cần SmartDialing 2.5 cho WM05 VGA ( O2 Flame ) . Ai có xin giúp với ! Cảm ơn nhiều !

Mình cần một phần mềm format thẻ nhớ ( cài trên PC là tốt nhất ) vì nếu format bằng window thì chỉ định dạng được dạng Fat 32, mà theo mình được biết thì thẻ nhớ định dạng ở FAT là tốt nhất, các bác giúp tôi nhé......thanks
Trên PC vẫn format thẻ theo dạng FAT được mà bạn?? Nếu bạn cần phần mềm thì dùng Resco Explorer (cái này quá phổ biến rồi, chắc trên máy bạn đã có sẵn rồi phải ko? :D) là format được thôi bạn!

Kobold1609

Dùng phần mềm WM5torage,hoặc Card Export... để biến PPC thành đầu đọc thẻ nhớ ,hoặc có thể cắm thẻ vào đầu đọc thẻ nhớ.Sau đó vào PC chọn thẻ nhớ và Format ->hiển thị 2 định dạng duy nhất là FAT32 ,và FAT tùy cho bạn chọn lựa.

Chúc vui !

lttung

Tôi tìm mãi không thấy mục phần mêm cho máy tính. Vậy bạn nào biết soft nào khi mình kết nối PPC với PC mình thao tác được một số thứ trên máy tính, ví dụ như nhắn tin, sửa danh bạ....

Thanks

Chỉnh sửa cuối:

NhatNguyen

Tôi tìm mãi không thấy mục phần mêm cho máy tính. Vậy bạn nào biết soft nào khi mình kết nối PPC với PC mình thao tác được một số thứ trên máy tính, ví dụ như nhắn tin, sửa danh bạ....

Thanks

Àh phần mềm mà bạn cần là SOTI Pocket Controller-Pro đây là bản mới nhất hiện nay bạn vào DS down về mà dùng, ngoài nhắn tin, sửa danh bạ ra còn có thể vọc soft chụp ảnh, (ngoại trừ gọi điện thôi) hihi :p

Last edited by a moderator:

cat_nobita

Tôi dùng O2 NEO cài AUTO FLIGHT 5.1.2, Tôi đã thiết lập bật PPC vào luc 6 giờ và tắt PPC vào 22 giờ hàng ngày (Chế độ flight mode) nhưng PPC chỉ tắt được thôi còn 6 giờ sáng hôm sau thì nó không tự động bật sóng được, Tôi ấn power nhưng không thể bật được PPC mà phải chọc reset mới được, có cách nào khắc phục không? Xin các bác chỉ giáo hoặc hướng dẫn cách sử dụng Auto Flight hộ Tôi. Thanks!

tubua

Tôi dùng O2 NEO cài AUTO FLIGHT 5.1.2, Tôi đã thiết lập bật PPC vào luc 6 giờ và tắt PPC vào 22 giờ hàng ngày (Chế độ flight mode) nhưng PPC chỉ tắt được thôi còn 6 giờ sáng hôm sau thì nó không tự động bật sóng được, Tôi ấn power nhưng không thể bật được PPC mà phải chọc reset mới được, có cách nào khắc phục không? Xin các bác chỉ giáo hoặc hướng dẫn cách sử dụng Auto Flight hộ Tôi. Thanks!
Chào Bác ! Bác cho Em hỏi một chút là hiện tượng Bác bị như vậy là thường xuyên hay thinh thoảng mới bị như vậy thế? Cứ dùng AUTO FLIGHT 5.1.2 lần nào là bị như vậy hết à? Vì con O2 neo thỉnh thoảng có cái bệnh là: đang sử dụng bình thường thì tự nhiên ấn gì cũng ko sáng đc màn hình,kể cả Power (trong khi vẫn có đèn báo sóng mà gọi tới thì ko liên lạc đc) ,chỉ có Reset lại thì mới đc. Mà bệnh này chỉ có Up Rom wm06 PV 4.0.0.0.3 là ok thôi. hihi... Mà đã xác định dùng PPC thì phải chấp nhận với cái tính nóng lạnh của Nó( ko thể ổn định 100% đc). Nên đối với các phần mềm kiểu như hẹn giờ thì luôn phải cẩn thận,ko thể tin tưởng 100% đc ( chăng may Nó mà bi treo mà mình ko để ý là rẩt dễ nhỡ việc). Chúc vui !

menhanoi

Trên PC vẫn format thẻ theo dạng FAT được mà bạn?? Nếu bạn cần phần mềm thì dùng Resco Explorer (cái này quá phổ biến rồi, chắc trên máy bạn đã có sẵn rồi phải ko? :D) là format được thôi bạn!

Đâu mà, trên PC dùng winXP chỉ có 1 lựa chọn duy nhất là định dạng FAT 32 thôi mà, còn Resco Explorer thì PPC mình có rồi, nhưng 2 lần mình format bằng PPC sau đó đưa vào đầu đọc thẻ PC kiểm tra thì vẫn là FAT32 thế mới chán, mà hình như nếu mình dùng dạng FAT32 này trên PPC rất hay bị lỗi, và nguy cơ mất hoặc không copy được data là rất cao, các bác có cao kiến gì giúp không ? Thanks...

Đâu mà, trên PC dùng winXP chỉ có 1 lựa chọn duy nhất là định dạng FAT 32 thôi mà, còn Resco Explorer thì PPC mình có rồi, nhưng 2 lần mình format bằng PPC sau đó đưa vào đầu đọc thẻ PC kiểm tra thì vẫn là FAT32 thế mới chán, mà hình như nếu mình dùng dạng FAT32 này trên PPC rất hay bị lỗi, và nguy cơ mất hoặc không copy được data là rất cao, các bác có cao kiến gì giúp không ? Thanks...
Xem hình bạn nhé!

Format thẻ với định dạng FAT32 thì tốc độ đọc nhanh hơn so với FAT, và ko có nguy cơ mất hoặc không copy được data hay rất hay bị lỗi như bạn nói đâu, yên tâm bạn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

menhanoi

Xem hình bạn nhé!

Format thẻ với định dạng FAT32 thì tốc độ đọc nhanh hơn so với FAT, và ko có nguy cơ mất hoặc không copy được data hay rất hay bị lỗi như bạn nói đâu, yên tâm bạn nhé!

oh, bạn làm thế nào mà có sự lựa chọn các định dạng FAT vậy, trên PC nhà mình chỉ duy nhất có 1 lựa chọn là FAT32 thôi ......mà thẻ của mình là Transcend 4GB 150x, thấy mọi người bảo 02i và 02s chỉ dùng tối đa được 2GB đúng không ? Mình dùng thẻ này thì ok, nhưng lúc mà ghi âm, quay phim hoặc chụp ảnh mà lựa chọn lưu trên thẻ thì ăn đủ luôn !!!!!! máy cứ gọi là treo cứng, hoặc báo lỗi toàn phải SR mới được, thấy có người nói là do tại định dạng FAT32 nên mới thế, chả biết phải làm sao nữa..... các bác chỉ giáo giúp tôi với....thanks nhiều nhé, nếu bác nào có nhiều kinh nghiệm mà ở HN thì hôm nào bố trí cafe cho anh em học hỏi với....kakaka, nói thật tuy là dùng PPC gần 3 năm rối nhưng mà mấy cái khoản táy máy tôi dốt lắm.....

ChuHuyHoan

Well-Known Member
oh, bạn làm thế nào mà có sự lựa chọn các định dạng FAT vậy, trên PC nhà mình chỉ duy nhất có 1 lựa chọn là FAT32 thôi ......mà thẻ của mình là Transcend 4GB 150x, thấy mọi người bảo 02i và 02s chỉ dùng tối đa được 2GB đúng không ? Mình dùng thẻ này thì ok, nhưng lúc mà ghi âm, quay phim hoặc chụp ảnh mà lựa chọn lưu trên thẻ thì ăn đủ luôn !!!!!! máy cứ gọi là treo cứng, hoặc báo lỗi toàn phải SR mới được, thấy có người nói là do tại định dạng FAT32 nên mới thế, chả biết phải làm sao nữa..... các bác chỉ giáo giúp tôi với....thanks nhiều nhé, nếu bác nào có nhiều kinh nghiệm mà ở HN thì hôm nào bố trí cafe cho anh em học hỏi với....kakaka, nói thật tuy là dùng PPC gần 3 năm rối nhưng mà mấy cái khoản táy máy tôi dốt lắm.....

Định dạng được cả Fat nữa chứ bạn bạn kích vào chữ Fat32 nó sẽ trải xuống sẽ có cả Fat cho bạn lựa chọn. Còn về phần 02i và 02s chỉ nhận thẻ tối đa là 2G thôi bạn ạ thẻ của bạn 4G thì chắc chắn khi chạy máy của bạn chạy load rất chậm dẫn đến hiện tượng treo máy là phải rồi chứ không phải là do định dạng Fat hay Fat32 đâu. Bạn đang ở HN thì tại sao lại không tham khảo ở đây nhỉ :)):)):)) hoan nghênh bạn!!!!!!!!=D>=D>=D>=D>
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=88

Status
Không mở trả lời sau này.