• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

kodut

Hôm qua vừa ngó qua bản rom mới 06 ở máy Neo của ông anh thấy cái HTC Home ở Today nhìn cool quá...ai bít soft nào có skin giống thế ko...nhất là có thể hiện phần Contact ở Today cho ta bít có bao nhiêu tin nhắn và Có bao nhiêu cuộc gọi bị nhỡ ko??

Hôm qua vừa ngó qua bản rom mới 06 ở máy Neo của ông anh thấy cái HTC Home ở Today nhìn cool quá...ai bít soft nào có skin giống thế ko...nhất là có thể hiện phần Contact ở Today cho ta bít có bao nhiêu tin nhắn và Có bao nhiêu cuộc gọi bị nhỡ ko??
HTC Home có trong topic Các ứngdụng cơ bản của HTC đó bạn, vào đó tham khảo nhé!

kodut

Thanks Mod..em đã tìm ra cái HTC Home đó..đã Test nhưung làm máy chậm quá....Mod giúp em tìm 1 soft nào chỉ cần hiện phần Contact ở Today cho ta bít có bao nhiêu tin nhắn và Có bao nhiêu cuộc gọi bị nhỡ..dc ko ? em chỉ cần thế thui

Thanks Mod..em đã tìm ra cái HTC Home đó..đã Test nhưung làm máy chậm quá....Mod giúp em tìm 1 soft nào chỉ cần hiện phần Contact ở Today cho ta bít có bao nhiêu tin nhắn và Có bao nhiêu cuộc gọi bị nhỡ..dc ko ? em chỉ cần thế thui
Nếu vậy thì bạn có thể dùng pocketMax phoneAlarm, hoặc SPB Mobile Shell (cái này hơi nặng nhưng nhìn pro lắm, bật máy lên là hấy ngay những gì bạn cần)

khanhgt

Bạn có thể dùng SPB Mobile Shell cũng có chức năng y như thế nhưng có thêm nhiều tính năng hay hơn bạn ạ ! Còn để thể hiện ở Today có bao nhiêu tin nhắn hoặc cuộc gọi lỡ thì bạn có thể dùng Spb Diary 2.5 cũng có . Còn Spb Mobile Shell thì ở phần màn hình chờ cũng có thể hiện có bao nhiêu tin nhắn và cuộc gọi lỡ đấy bạn ạ !
@ Mod Đạt : trả lời thì nhìn rõ câu hỏi và có hướng dẫn rõ ràng chứ ai lại trả lời như thế , nhìn vào cứ ngỡ Spam :))

Kobold1609

Như yêu cầu của bạn thì có thể sử dụng SPB Diarry khá hay đó,hoặc dùng SPB Mobile Shell ,Pocket Max Phone Alarm ..như mọi người nói.
Chúc bạn chọn được phần mềm phù hợp nhé.

doibung0

Có bạn nào biết về app dạy chơi violin cơ bản không? Trên diễn đàn chỉ toàn dạy guitar! Mình cảm ơn trước!

Thân!

kodut

Nói chung là Thanks cả 3 mod..nhưung còn việc nữa đó là cái SPB Mobile Shell..ko bít làm thế nào để Set các phầm mềm cũ ở trên Thẻ làm shortcut ở Today....
Và em thấy Phần Contact của WM06 là save trực tiếp vào sim..ghi số mới khá tiện chỉ có dòng NAme và Phone..còn mấy bản WM5 thì phải qua Outlook và save vào main rất bất tiện..Các Mod có cách nào chỉ em cách đổi sang giống Contact của bản 06 với ( Nếu phải dùng Soft thì nói cách chuyển hộ em luôn nhá)

Nói chung là Thanks cả 3 mod..nhưung còn việc nữa đó là cái SPB Mobile Shell..ko bít làm thế nào để Set các phầm mềm cũ ở trên Thẻ làm shortcut ở Today....
Và em thấy Phần Contact của WM06 là save trực tiếp vào sim..ghi số mới khá tiện chỉ có dòng NAme và Phone..còn mấy bản WM5 thì phải qua Outlook và save vào main rất bất tiện..Các Mod có cách nào chỉ em cách đổi sang giống Contact của bản 06 với ( Nếu phải dùng Soft thì nói cách chuyển hộ em luôn nhá)
-Nếu bạn muốn đưa shortcut của những phần mềm cũ trên thẻ ra today của SPB Shell thì trước tiên bạn phải đưa nó vào Start Menu trước đã (bằng cách dùng Resco, chấm và giữ vào file exe của phần mềm rồi chọn Sent to>Start Menu as shortcut), tiếp theo trên today của SPB bạn chấm và giữ vào một shortcut bất kì rồi chọn Manage Pinned, dẫn đến Program rồi chọn shortcut của soft mà bạn mới add vào là được!
-Còn contact mà bạn nói mình ko hiểu lắm, ý bạn là muốn add contact từ máy vào sim hay ngược lại?

NhatNguyen

Àh, cái này dễ thôi mà Kodut.Hình như em có hỏi vấn đề này bên Box Rom rồi mà, vào Resco Explorer chọn trong thư mục cài đặt soft trong thẻ nhớ, Tab vào chọn Send to --> Start menu as shortcut, sau đó emuot ra ngoài today vào setting, chọn mục Menu tch1 bỏ các phần mềm đã đưa ra là nó vào Programs ngay !!!

Nếu dùng WM 2005 thì nếu không có phần mềm hỗ trợ copy to sim thì bác vào trong my device/windows/sim manage. Mục này sẽ load tất cả những số điện thoại trong contact, bạn muốn copy số nào vào sim chỉ việc nhấn giữ và chọn save to sim là xong. Lưu ý WM 2005 chỉ cho copy 1 mục 1 lần.

;;);;)

kodut

Ah ý em là có Soft nào set dc cái Contact của WM5 thành giống WM6..tức là khi vào Contact để lưu 1 số mới thì chỉ có 2 mục Name và số Phone thui..sau đó thì save trực tiếp vào Sim..

ntky

Mình muốn mua thẻ mới dung lượng lớn hơn cho con Atom nhưng cài lại những PM trên thẻ nhớ mới thì mất thời gian nhiều quá, anh em cho mình hỏi có cách nào để copy tất cả PM đã cài trên thẻ cũ sang thẻ mới mà PM vẫn làm việc bình thường như trên thẻ cũ không vậy?
Thanks anh em rất nhiều.

Mình muốn mua thẻ mới dung lượng lớn hơn cho con Atom nhưng cài lại những PM trên thẻ nhớ mới thì mất thời gian nhiều quá, anh em cho mình hỏi có cách nào để copy tất cả PM đã cài trên thẻ cũ sang thẻ mới mà PM vẫn làm việc bình thường như trên thẻ cũ không vậy?
Thanks anh em rất nhiều.

Bạn chỉ cần đưa vào đầu đọc thẻ, copy tất cả những file trong thẻ cũ saang thẻ mới là xong, nhưng nhớ cho PC hiển thị những file ẩn luôn nhé!

kodut

Sao em cài Resco Explore 2007 v6.10 vào máy mà ko có Plugin ra ở Today là seo..

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Sao em cài Resco Explore 2007 v6.10 vào máy mà ko có Plugin ra ở Today là seo..

Bạn cài riêng resco Explore thì làm sao có cả today được bạn phải cài cả phần today thì mới hiển thị được bạn ạ. Thân!!!

kodut

Ai vô giúp em tìm có Soft nào set dc cái Contact của WM5 thành giống WM6..tức là khi vào Contact để lưu 1 số mới thì chỉ có 2 mục Name và số Phone thui..sau đó thì save trực tiếp vào Sim..

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Ai vô giúp em tìm có Soft nào set dc cái Contact của WM5 thành giống WM6..tức là khi vào Contact để lưu 1 số mới thì chỉ có 2 mục Name và số Phone thui..sau đó thì save trực tiếp vào Sim..

Thì vào contac bạn vẫn lưu trực tiếp vào sim được mà mà save trên sim thì cũng chỉ có 2 mục ấy thôi làm gì có mục khác nữa khi bạn lưu vào trên máy thì mới có nhiều mục chứ trên sim thì chỉ 2 mục đó thôi bạn ạ. Thân!!!

Kobold1609

Sử dụng phần mềm SaveToSim đính kèm dưới đây ,sẽ đáp ứng yêu cầu của bạn.
Tùy bản ROM ,người cooker có tích hợp phần mềm SaveToSim hay không,chứ ko phải phần mềm nào cũng có.
Chúc vui !

tran

Phần mềm viết nhật ký cho EXEXC.

;;)Dùng EXEC, các bạn dùng phần mềm nào cho viết nhật ký ngoài Calender?
mấy hôm nay tìm hoài mà vẫn ko đc, các bạn giới thiệu giúp mình nhé.
Dùng chức năng tìm kiếm của diễn đàn nhưng chẳng giúp ích gì đc.

many thanks.=D>

Status
Không mở trả lời sau này.