• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

Sakuragi

Không hiểu sao em cài PocketBreeze ver 5.2.06, down MTK trên forum về không dùng được ? Tất cả mọi lần nhập đều báo sai code. Em đã thử cả code cung cấp sẵn trong file txt lẫn User của máy nhưng không được.
Em đã thử qua các code sau:
Name: aSxPDA
Code: LdsG9Kw388

Name: Nguyễn Ngọc Sơn
Code: ujLLfNw3af

Name: Nguyen Ngoc Son
Code: Nukk9dwe8s
Tất cả đều không được :(

bác nào có phầ mềm lock button ko? em em dùng bản rom của bác Quang ko có phần lock nên tắt = nút power nhưng bật = nút nào cũng lên.
bạn thử vào Start>Setting>Button coi coi có mục Lock trong đó ko? nếu có thì chek vào Lock all buttons except Power button là được!

B

Beelzebub

Guest
bản rom 2.10.05 F3 của bác quang ko có phần này bác ạ, thế nên mới phải dùng soft :(

hugobosss

em đang xài W05 nhưng ko biết làm sao để xem các tin nhắn đã lưu trong Sim cả?? ai biết xin giúp em với.

cat

Bác mở tin nhắn chọn option rùi chọn mục đã send hay recycle bin... thì hiện ra liền trừ khi bạn emty thì pó tay

LuongQuang

Super V.I.P
Không hiểu sao em cài PocketBreeze ver 5.2.06, down MTK trên forum về không dùng được ? Tất cả mọi lần nhập đều báo sai code. Em đã thử cả code cung cấp sẵn trong file txt lẫn User của máy nhưng không được.
Em đã thử qua các code sau:
Name: aSxPDA
Code: LdsG9Kw388

Name: Nguyễn Ngọc Sơn
Code: ujLLfNw3af

Name: Nguyen Ngoc Son
Code: Nukk9dwe8s
Tất cả đều không được :(

Bản SBSH PocketBreeze từ Version 5.2.04 trở về sau thì MTK hay các code trước đó không có tác dụng đâu. Muốn đăng kí thì phải cài đặt các ver cũ hơn rồi sau đó cài đè update lên thì OK! :D

Vấn đề này đã có lưu ý và nhắc nhở người đưa soft này rồi, sao vẫn chưa lưu ý vào bài viết để người dùng đỡ thắc mắc nhỉ? :-?? :-?

PDAmember

Download theme về mà chưa biết làm thế nào để cài lên máy (WM5), bạn nào biết chỉ dẫn cụ thể hộ tôi với, thank nhiều!

TuanQuang

Download theme về mà chưa biết làm thế nào để cài lên máy (WM5), bạn nào biết chỉ dẫn cụ thể hộ tôi với, thank nhiều!
nếu là file .cab thì bạn chỉ cần click vào là sẽ tự động cài vào thôi mà.
nếu là file .exe thì bạn dùng active sync để cài nhé.

tieu_vu1410

Bạn phải nói rõ theme đó dạng gì chứ (VD *.tsk;8.Jpeg;Bmp....)
nếu có đuôi tsk thì chỉ cần copy vào window là được; còn đuôi JPEG or BMP thì dùng resco photo viewer set làm wallpage là ổn

nếu là file .cab thì bạn chỉ cần click vào là sẽ tự động cài vào thôi mà.
nếu là file .exe thì bạn dùng active sync để cài nhé.
đâu có theme nào định dạng .cab hay .exe đâu bạn, nếu có thì chỉ có DialPad skin là có định dạng .cab thôi!

dongzoang

Bạn giải nén và chép thẳng vô windows là ok chứ có gì đâu:D

dolphin

các a cho e hỏi là e dùng phần mềm SPB diary 2.5 e đã add ảnh cho từng số đt rồi mà nó ko view ảnh ở contacs trên today thế a?trong setting cúa spb diary em đã để hiện contacs bằng ảnh rồi a(e dung phần mêm Inesoft_AddressBook 1.67 để add ảnh a)a nào biết chỉ giùm e với a.

Kobold1609

Chép file theme *.tsk vào bất kể đâu (Storage Card ,Main...) rồi trên PPC bạn vào Start->Settings->Today sẽ nhận ra các theme đó và chọn lựa theme yêu thích và sử dụng .
Chúc vui !

kodut

Giúp em với các pro..em down cái file ''English Grammar in Use_PPC'' và cài đủ hết font tiếng Việt để đọc ebook ,,và cài iSilo bản mới vào rùi sao mà vào đọc bị hỏng font chữ là sao,,ko đọc dc Tiếng Việt

Damo4ever

cho mình hỏi muốn backup để khi HS xong cài có phải cài chương trình để Back up không ?
Nếu trong máy có sẵn thì nó nắm chỗ nào, mong các bạn chỉ giúp vì mình kiếm hoài không có.

cho mình hỏi muốn backup để khi HS xong cài có phải cài chương trình để Back up không ?
Nếu trong máy có sẵn thì nó nắm chỗ nào, mong các bạn chỉ giúp vì mình kiếm hoài không có.
phải cài phần mềm vào vì trong máy ko có sẵn đâu bạn, ngoại trừ bản rom của bạn có tích hợp sẵn chương trình backup!

Kobold1609

Tùy theo từng ROM,nều ROM tích hợp soft đó thì có sẵn ,còn nếu ROM ko tích hợp thì không có sẵn :( .
Theo ý kiến của mình thì bạn nên dùng SBP Backup ,soft này được đánh giá là khá hay và ổn định.Bạn sang bên chuyên đề :Các phần mềm backup cho PPC để tham khảo thêm nhé.
Chúc vui !

NguyenTu

Super V.I.P
Bác nào có PM cài pass cho màn hình lúc khởi động không? (giống như cái Lock mặc định của mấy đó) cho mình với, cái mặc định xấu quá, cong mấy cái PM trên DD mình cài vào máy nhưng có vẻ nó không sài được trên Win 2005 hay sao mà chẳng có tác dụng gì cả?

Status
Không mở trả lời sau này.