• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

hanoistar

Bác nào có bộ font tiếng việt giử giúp em với vì là thành viên mới nên chưa Download được

Máy của em là Atom Exec chạy WM5.0
dịa chỉ là hanoistar@yahoo.con

Cảm ơn rất nhiều

Last edited by a moderator:

PDAmember

bác nào có phầ mềm lock button ko? em em dùng bản rom của bác Quang ko có phần lock nên tắt = nút power nhưng bật = nút nào cũng lên.

Bệnh của bạn cũng giống máy tôi, do version của WM đấy mà. Bạn vào trang http://maniac.fschreiner.de mà download phần mềm Automatic Keylock là dùng vô tư ngay! Dùng thử rồi cho ý kiến nhé.

LamAnhThu

Bệnh của bạn cũng giống máy tôi, do version của WM đấy mà. Bạn vào trang http://maniac.fschreiner.de mà download phần mềm Automatic Keylock là dùng vô tư ngay! Dùng thử rồi cho ý kiến nhé.

Việc gì phải phức tạp hóa vấn đề quá vậy ạ? Anh chỉ cần vào Setting/Buttons, vào tab Lock và lựa chọn là ok ngay, có gì khó đâu mà phải down phần mềm ở nơi khác, Tốn bộ nhớ máy!!!:-??

PDAmember

Việc gì phải phức tạp hóa vấn đề quá vậy ạ? Anh chỉ cần vào Setting/Buttons, vào tab Lock và lựa chọn là ok ngay, có gì khó đâu mà phải down phần mềm ở nơi khác, Tốn bộ nhớ máy!!!:-??

Vấn đề là 1 số phiên bản WM rút gọn không còn chức năng lock key bình thường như các bản thông dụng để bạn chọn nữa đâu, chứ có ai muốn phức tạp hóa vấn đề lên làm gì :D

thanhhoa

Vấn đề là 1 số phiên bản WM rút gọn không còn chức năng lock key bình thường như các bản thông dụng để bạn chọn nữa đâu, chứ có ai muốn phức tạp hóa vấn đề lên làm gì :D

Mình đang dùng ROM của anh Quang đó chứ, bạn vào setting và chọn lock thôi, không cần cài thêm soft đâu!

LamAnhThu

Có ai có PocketRAR v3.60 cho em xin với! Em tìm trong diễn đàn mà không thấy!

bilbil

MSDict Concise Oxford American Dictionary and Thesaurus v5.40​

Bộ từ điển và từ vựng, châm ngôn tiếng Anh với hơn 180.000 từ.
Phiên bản đã CR, ĐK với các số bất kỳ, hỗ trợ cả WM2k3 và WM5.0, WM6.0.
Hỗ trợ các loại màn hình.

- Cài Viewer.2005.cab
- Cài OxfordAmericanEnglish.cab
- Cài OxfordAmericanThesaurus.cab

Phần mềm tải theo Link sau:

http://www.pdaviet-media.info/PhamQuang/SOFT/MSDict_Concise_Oxford_American_Dictionary_and_Thesaurus_v5.40.rar

Pass. giải nén: pdaviet.net

Báo cáo bác Quang em xin trình bày vấn đề khi cài đặt soft này như sau (em cài máy dùng WM2003 SE)
1. Khi setup đã chọn Destination là Storeage Card nhưng lại copy toàn bộ file vào My Documents của Phone.
2. Khi setup từ PC hay từ Phone thì chỉ thấy xuất hiện có 2 file: 1 cái là đuôi.pdb, 1 cái là đuôi .notes mà không thấy file exe nào để chạy cả???
Bác check lại giùm em nha, em đang cần cái soft này quá. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

cho hỏi có phần mềm nào hỗ trợ gọi điện thoại ngay trên màn hình today o thế,ai có cho mình xin với nhé

h2_viethoang

Cho mình hỏi có cách nào đưa ứng dụng xuống tray như windows (hình dưới) Nhớ là phải xuống tray chứ không phải xuống đáy desktop như phần mềm Tray Launch hay true toolbar đâu nhé

Hình

Đồng thời xin góp ý với các Mod, Supper Mod, Trial Mod rằng nếu bài post lên có dấu hiệu spam hoặc đã có rồi hoặc phạm quy thì các mod del chẳng sao. Nhưng với các bài post chỉ là post không đúng chỗ thì các Mod làm ơn chỉ nhắc nhở và move nó về topic thích hợp chứ đừng del bất tử như thế. Bất cứ ai tham gia diễn đàn cũng là chỉ mong muốn được học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm và xây dựng diễn đàn mà thôi. Xin cảm ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

cho hỏi có phần mềm nào hỗ trợ gọi điện thoại ngay trên màn hình today o thế,ai có cho mình xin với nhé

Ý bạn muốn "quay số " trực tiếp trên màn hình Today hả?Bạn có thể dùng SPB Phone Suite ,SPB Mobile Shell,SPB Diarry..... cho phép add ảnh trên màn hình Today và gọi trực tiếp được .
Chúc vui !

duykhanhasean

chào các anh

bác nào có Caller ID version1.20 for pocket pc không cho em xin với làm ơn gửi cho em nghe
yahoo : duykhanhasean
email :duykhanhasean@yahoo.com

thank các bác nhiều:((

cat_nobita

Chào các Bác!
Xin chỉ giáo dùm Em: Máy của Em đang dùng là O2 NEO
Em đang sài PM Jimm98y_víta_dialer, PM này giao diện rất đẹp khi dùng Tiếng Anh, nhưng khi dùng sang Tiếng Việt thì giữa phím và số trên phím gọi lại lệch nhau, trông rất xấu Không biết có Bác nào đã dùng thử chưa và có cách nào khắc phục không. Em xin cảm ơn trước.

namket

Mình dùng O2S WM5 khi cài bản VietLip 1.1 thì giao diện Phone bị lỗi. Bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ mình với. Thankkss...

hungdhb

SmartDialling

Tôi dùng Dopod818Pro.Khi tôi hardreset và cài lại máy, tôi đã bỏ qua mà không chọn cài đặt các phần mềm tiện ích của WM5 như smartdialling, chương trình xem file PDF,...Nay tôi muốn add thêm các chương trình đó vào máy thì phaỉ làm như thế nào (tôi không thể hardreset lại được nữa vì sẽ mất hết các phần mềm ứng dụng mà tôi đã cài).Hình như là có phần mềm smartdialling thì phaỉ, bạn nào biết ở đâu xin chỉ giụp Xin cảm ơn nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.