• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

vietnd

Cho mình hỏi là ppc co phần mềm nào có thể đọc được file định dạng *.chm không ( cái định dạng của ebook ấy ) hay là có phần mềm nào có thể convert định dạng *.chm sang định dạng khác để đọc ở ppc không ? mình muốn đọc rất nhiều ebook .chm mà không thể đọc được trên ppc .Bạn nào biết trả lơi giùm mìn nhá .thank kiu rất là nhìu :)

Kobold1609

Cho mình hỏi là ppc co phần mềm nào có thể đọc được file định dạng *.chm không ( cái định dạng của ebook ấy ) hay là có phần mềm nào có thể convert định dạng *.chm sang định dạng khác để đọc ở ppc không ? mình muốn đọc rất nhiều ebook .chm mà không thể đọc được trên ppc .Bạn nào biết trả lơi giùm mìn nhá .thank kiu rất là nhìu :)

Bạn dùng phần mềm CHM eBookReader có bên chuyên đề các phần mềm hỗ trợ đọc ebook tại đây

anhbaba

Mình muốn phần mềm hiển thị Window Media ra Today, mình đã dùng qua wmplnch.arm (lấy trên diễn đàn) nhưng hình như báo lỗi, nhấn ok thì vẫn hiển thị WM ra Today nhưng khi Click vào nó thì nó hiện Libary WM, chọn bài hát thì Cả WM chạy, trở về Today thì không chọt vào để điều khiển pause, stop.. được.
Mình chuyển qua dùng pm Spb ToPlay thì cũng bất tiện ở chỗ phải update Playlist toàn bộ của máy nó mới chạy, như vậy thì không thể chọn bài hát mình muốn nghe.
Các bác có pm nào nghe WM hiển thị ở Toaday mà có thể điều khiển nghe nhạc mà không phải mở WM ra không?

Phoenix

Mình muốn phần mềm hiển thị Window Media ra Today, mình đã dùng qua wmplnch.arm (lấy trên diễn đàn) nhưng hình như báo lỗi, nhấn ok thì vẫn hiển thị WM ra Today nhưng khi Click vào nó thì nó hiện Libary WM, chọn bài hát thì Cả WM chạy, trở về Today thì không chọt vào để điều khiển pause, stop.. được.
Mình chuyển qua dùng pm Spb ToPlay thì cũng bất tiện ở chỗ phải update Playlist toàn bộ của máy nó mới chạy, như vậy thì không thể chọn bài hát mình muốn nghe.
Các bác có pm nào nghe WM hiển thị ở Toaday mà có thể điều khiển nghe nhạc mà không phải mở WM ra không?

Bạn thử cài Pocket Music 4.34 đi, cái này có chế độ play ngoài today đấy (soft này nghe nhạc khá hay đấy) ;;)

LamAnhThu

Có ai có phần mềm Softkey cho WM6 không cho em xin với! EM tìm trong diễn đàn không thấy! Em cảm ơn!!!

anhbaba

Bạn thử cài Pocket Music 4.34 đi, cái này có chế độ play ngoài today đấy (soft này nghe nhạc khá hay đấy) ;;)

Ý mình là tìm phần mềm đưa Window Media ra ngoài Today để tận dụng WM. Nếu cài thêm pm thì tốn bộ nhớ, máy mình cài nhiều thứ lắm rồi

Nemmatlanh

Ý mình là tìm phần mềm đưa Window Media ra ngoài Today để tận dụng WM. Nếu cài thêm pm thì tốn bộ nhớ, máy mình cài nhiều thứ lắm rồi

Bạn thử cài cái mình gửi xem sao nhé :D.Chúc vui!

anhbaba

Bạn thử cài cái mình gửi xem sao nhé :D.Chúc vui!

Mình có dùng cái SPB ToPlay rồi, nhưng rất bất tiện, Phải update Playlist toàn bộ từ máy và card nó mới chịu chạy, do đó không thể chọn bài nhạc theo ý mình được

vivataba

mình mới cài soft ringo dùng để cài nhạc chuông và sms phần nhạc chuông thì được rồi nhưng phần sms thì mỗi khi set một bài nào đó thì nó chỉ báo là : copy một đoạn ngắn vào thiết bị bạn có muốn tạo nó không.." mặc dù mình đã dùng soft cắt nhạc chuông chỉ có 1 đoạn thôi thế mà vẫn không được mình đã thủ tất cả các định dạng rồi (cụ thể khi có tin nhắn đến mấy báo chỉ vừa 1 hồi chuông rồi tự ngắt) các bác cho mình hỏi làm thế nào để có thể làm cho sms ring dài ra được không !!!!! ^_^

dolphin

e đang đắn đo giữa 3 phần mềm :sktools,memmaid,PocketMechanic ko biết cài thằng phần mềm nào cả,các anh chỉ giúp em xem e nên cài phần mềm nào là tốt nhất a.e cảm ơn a

Nemmatlanh

e đang đắn đo giữa 3 phần mềm :sktools,memmaid,PocketMechanic ko biết cài thằng phần mềm nào cả,các anh chỉ giúp em xem e nên cài phần mềm nào là tốt nhất a.e cảm ơn a

Sự lựa chọn và cảm nhận của mỗi người là khác nhau.Thế nên bạn muốn biết cái nào tốt va hợp với mình thì hãy cài và dùng thử từng cái một để tự rút ra nhận xét sẽ thú vị hơn :).Mình thì tu f trước đến giờ vẫn đánh giá SKTool là cao hơn cả.Chúc vui!

ntky

Đúng theo nhận xét của Mod Memmatlanh PM SKtools là hay hơn cả đấy bạn à.

dng

Có PM nào có thể scan virus trên ppc từ pc ko nhỉ? Và ghost SD card để khi thay card mới thì sao qua cho tiện?
Soft nào chống phân mảnh cho SD?

Có PM nào có thể scan virus trên ppc từ pc ko nhỉ? Và ghost SD card để khi thay card mới thì sao qua cho tiện?
Soft nào chống phân mảnh cho SD?
-Chống phân mảnh trên PPC bạn có thể dùng Pocket Mechanic
-Quét virus trên PPC từ PC thì bạn dùng soft WM5torage hoặc CardExport để biến PPC thành USB, cắm cáp nối với PC rồi tiến hành quét như quét 1 USB bình thường thôi!
-Ghost thì bạn có thể dùng soft SPB Clone!
Tất cả những phần mềm trên bạn đều có thể search trên diễn đàn! :D

h2_viethoang

Bác Quang cho em xin cái phần mềm block call và SMS này với:

tinodb

Bác nào có MTK cua Resco Explorer 2007 ko? cho mình xin với....Thank's các bác nhìu nha...

jupiterv

e đang dùng Neo, bác nào có chương trình tăng tốc khi lưới Net ko, share cho e với, chứ máy e lướt Net chậm lắm mặc dù sóng wifi rất mạnh

Status
Không mở trả lời sau này.