• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

toanbui

Các bạn cho mình hỏi, minhđang xài Atom Exec có hiện tượng này mà không biết cáchk hắc phục: thỉnh thoảng khi mình nhận cuộc gọi xong sau đó không thể tắt phone được, mình phải chọn today thì mới thoat ra được. Chỉ soft reset lại thì không sao. Mình đang xài iLauncher 3.0.03 không biết có phải tại chương trình này không nữa. Nhờ các bạn giúp mình với. Cám ơn nhiều nhiều.
Toanbui

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi, minhđang xài Atom Exec có hiện tượng này mà không biết cáchk hắc phục: thỉnh thoảng khi mình nhận cuộc gọi xong sau đó không thể tắt phone được, mình phải chọn today thì mới thoat ra được. Chỉ soft reset lại thì không sao. Mình đang xài iLauncher 3.0.03 không biết có phải tại chương trình này không nữa. Nhờ các bạn giúp mình với. Cám ơn nhiều nhiều.
Toanbui

Vậy bạn thử vào trong ILauncher -> Task Mânger Settings -> "X" Button Closess Application -> kích dấu nhắc vào đó xem có được không nhé. Thân!!!

FookWell

Tớ vừa gặp hiện tượng này rất lạ: sau khi soft-reset máy do bị treo (hình như trong khi chạy 40th iplayer thì phải) thì nguyên cái Program Folder trong miniSD biến mất (Kingston 2 GB card), My Pictures và My Video trong My Documents trên miniSD cũng mất luôn, đồng thời các folder khác còn lại hiện ra 2 lần trên Resco và cả File Explorer.

Tớ đoán là bảng FAT bị hư vì xem dung lượng thẻ thì thấy vẫn vậy (nghĩa là số MB free vẫn thế) và thử copy 1 file vào một folder bị nhân đôi thì xem cả 2 cái folder hiện ra trong resco đều thấy file đó ở cả 2 nơi

Dùng SKTools thì nó báo là có backup copy của FAT nhưng lại không thấy chức năng restore hay verify như trong Help của SKTools nói.
Bác nào có cao kiến gì giúp tớ hồi phục thử bảng FAT của card không? HR lại ngán quá vì đã cài bao nhiêu là soft rồi.:((

HamiNguyen

Hami cần soft Handy menu nhưng tìm hoài không thấy :(

Ai có post cho mình nhá
Thanks

Cesc

Cho mình hỏi soft giúp đặt pass cho folder với. Search trên 4rum thì lạc giữa 1 rừng kết quả. Cái chức năng encrypt để làm gì vậy các bác?

mlnyou

mình muốn tìm 1 soft cho con Exec WM06 như sau: Nó hiện ra màn hình today những ghi chú việc cần làm ! Mình có tìm và sử dụng thử phần Task mặc định , soft PocketNotes nhưng vẫn thấy ko đúng ý ! Còn soft Agenda thì thấy cũng không ưng lun ! Bạn nào từng có nhu cầu giống mình và đã tìm đựoc soft giải quyết thì giúp mình nhé !

cám ơn các bạn trước !

Gửi cho mình cái link để download (có lun MTK nha !). mình chưa đủ đk để vào DS ạ !

mình muốn tìm 1 soft cho con Exec WM06 như sau: Nó hiện ra màn hình today những ghi chú việc cần làm ! Mình có tìm và sử dụng thử phần Task mặc định , soft PocketNotes nhưng vẫn thấy ko đúng ý ! Còn soft Agenda thì thấy cũng không ưng lun ! Bạn nào từng có nhu cầu giống mình và đã tìm đựoc soft giải quyết thì giúp mình nhé !

cám ơn các bạn trước !

Gửi cho mình cái link để download (có lun MTK nha !). mình chưa đủ đk để vào DS ạ !
Bạn dùng SPB Diary đi nhé, bản full, ko cần đăng kí! Chúc bạn vui!

NhatNguyen

Cho mình hỏi soft giúp đặt pass cho folder với. Search trên 4rum thì lạc giữa 1 rừng kết quả. Cái chức năng encrypt để làm gì vậy các bác?
chào Cesc !!!!
phần mềm bảo mật có rất nhiều trong NÀY bạn xem cái nào ưng ý và tải về dùng nhé :p còn chức năng encrypt (cái này có trong resco explorer là cũng là chức năng bảo mật folder nói trên đó bạn ) nhưng cái này bất tiện ở chổ mình mở khóa dùng xong thì phải khóa lại mất công lắm :(
thân !!!!

mlnyou

to PhamThanhDat: Mình đã nhận được soft tuyệt vời của bạn ! Tuy nhiên, mình không biết cách làm sao để những dòng chữ ghi chú (ví dụ: Chiều nay, mình phải đi tìm ROM WM06 ver mới nhất !) ra màn hình Today ! Bởi vì: mình soạn file Note thì nó chỉ hiện tên file Note1 ra màn hình Toaday thui ! Chỉ khi nào mình chọt vào file đó thì mình mới thấy nội dung ghi bên trong file !

Hãy giúp mình nhé ! Thanks

to PhamThanhDat: Mình đã nhận được soft tuyệt vời của bạn ! Tuy nhiên, mình không biết cách làm sao để những dòng chữ ghi chú (ví dụ: Chiều nay, mình phải đi tìm ROM WM06 ver mới nhất !) ra màn hình Today ! Bởi vì: mình soạn file Note thì nó chỉ hiện tên file Note1 ra màn hình Toaday thui ! Chỉ khi nào mình chọt vào file đó thì mình mới thấy nội dung ghi bên trong file !

Hãy giúp mình nhé ! Thanks
Thay vì tạo Note nó sẽ ko hiện nội dung như bạn nói, bạn hãy tạo một Task với nội dung tương tự thì nó sẽ hiện ra ngay thôi, khi nào thực hiện xong task đó bạn chỉ cần tick vào cái ô vuông nhỏ bên cạnh là nó sẽ tự biến mất (còn note thì bạn phải xóa) ! Phần mềm này rất hay, bạn từ từ nghiên cứu nhé !

hcqp

Chào bác Azumy!
Rất cảm ơn bác Azumy!!!
Mình là kỹ sư xây dựng nên rất khoái phần mềm Useful Calculator Civil and Structural Engineers v1.1 mà bác vừa up lên hôm qua! Tuy nhiên, sau khi cài, kích hoạt EngCalc thì nó vào 1 trang Web có nội dung là:
"The application you have launched requires Microsoft eMbedded Visual Basic Runtime to be installed.
To download the required files, please tap here
Please refer to the Pocket PC 2003 Help documentation to learn about other ways to obtain these files."
Mình không biết phải làm sao nữa... máy mình là BA - Rom WM5. Giúp mình với nhé! Cảm ơn nhiều~!

Azumy

Chào bác Azumy!
Rất cảm ơn bác Azumy!!!
Mình là kỹ sư xây dựng nên rất khoái phần mềm Useful Calculator Civil and Structural Engineers v1.1 mà bác vừa up lên hôm qua! Tuy nhiên, sau khi cài, kích hoạt EngCalc thì nó vào 1 trang Web có nội dung là:
"The application you have launched requires Microsoft eMbedded Visual Basic Runtime to be installed.
Please refer to the Pocket PC 2003 Help documentation to learn about other ways to obtain these files."
Mình không biết phải làm sao nữa... máy mình là BA - Rom WM5. Giúp mình với nhé! Cảm ơn nhiều~!

Chiều nay thi xong mình sẽ ra check lại trong thời gian nhanh nhất.

hsoncd

Chào các bác Em dang dùng O2 Exec, em muốn xin chương trình fax trên O2 trước đây em dùng O2mini thì xài được Trùeax 2.09 nhưng Trùeax chỉ hỗ trợ 2k3 thôi còn 2k5 thì không biết dùng chương trình nào. Ai có cho em xin ạ. Em cảm ơn!!!

xuan2002bmt

Cho em xin key cua battery pack Pro!

Anh cho em hỏi với: Phần mềm này dùng để quét rác và đưa icon ra déktop cho PPC nhưng em kô có key. Anh nào có cho em với: nhắn mes cho em xuan2002bmt@gmail.com
Cám ơn các anh nhiều

ThaiKien

Super V.I.P
Chào các bác Em dang dùng O2 Exec, em muốn xin chương trình fax trên O2 trước đây em dùng O2mini thì xài được Trùeax 2.09 nhưng Trùeax chỉ hỗ trợ 2k3 thôi còn 2k5 thì không biết dùng chương trình nào. Ai có cho em xin ạ. Em cảm ơn!!!

Truefax 2.09 không hỗ trợ 2k5 đâu bạn ạ, hiện nay đến bây giờ thì chưa có chương trình Fax dành cho W5.0 đâu.

Anh cho em hỏi với: Phần mềm này dùng để quét rác và đưa icon ra déktop cho PPC nhưng em kô có key. Anh nào có cho em với: nhắn mes cho em xuan2002bmt@gmail.com
Cám ơn các anh nhiều

Bạn thử dùng code: ZDQJZHATA4 xem.

thanhsu73

Bác Utxd ơi có bộ office Mobile 2007 không cho mình một bộ nha. Để mình sửa lại Rom thôi cám ơn trước nha.

Azumy

Chào bác Azumy!
Rất cảm ơn bác Azumy!!!

Đã sửa rồi nhé bạn, tải thêm file runtime rồi cài lên main sau đó cài soft lên rồi đăng kí với chìa đi kèm nhé, chúc thành công

for1danny

sorry , minh ko go day du dau dc. thong cam.
mình dùng con Neo. xài Agile message de vào yahoo chat. nhung may hôm nay ko vào dc. pác nào bít thì giúp dùm.
da removed & reinstall nhung ko connect dc.

tks

Status
Không mở trả lời sau này.