• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

pqhiep1

Tôi muốn có phần mềm Hide folder như một phần mềm có trên PC ( folder Guard), nghia là chỉ hide mà không cryption ( quá chậm). Vậy bác nào có thi share cho anh em được không ???
Cám ơn

mình dùng con Neo. xài Agile message de vào yahoo chat. nhung may hôm nay ko vào dc. pác nào bít thì giúp dùm.
da removed & reinstall nhung ko connect dc.

tks
Bạn dùng IM Plus đi, phần mềm này rất hay đấy, đã bẻ khóa hoàn chỉnh, các bạn khác dùng Agile sau một thời gian đều ko kết nối được, nó bắt phải mua!

NhatNguyen

Tôi muốn có phần mềm Hide folder như một phần mềm có trên PC ( folder Guard), nghia là chỉ hide mà không cryption ( quá chậm). Vậy bác nào có thi share cho anh em được không ???
Cám ơn
chú dùng thử phần mềm này nhé
TmnSoft Hide My Stuff (phần mềm này dùng để giấu File, cả Folder giấu các Document và thông tin khác.)
Download phần mềm và MTK

HERE

thân !!!!

gaumeo031181

em đang dùng máy O2miniS.thấy nghe nói có thể xem các kênh truyền hình qua tivi trực tuyến bằng WIFI nhưng e chẳng biết làm ntn cả.mong các bác hướng dẫn giúp em với.

NhatNguyen

em đang dùng máy O2miniS.thấy nghe nói có thể xem các kênh truyền hình qua tivi trực tuyến bằng WIFI nhưng e chẳng biết làm ntn cả.mong các bác hướng dẫn giúp em với.
chào gấumèo (theo mình nghĩ là vậy =)))
để xem tivi trên wifi bạn làm các bứớc sau nhé:

Bước 1 : Mở chương trình WindowMedia Player
Start--> Programs--> Window Media

Bước 2 : Sau khi WM đã được mở chọn MENU --> Open URL -->

Bước 3 : Trongkhung URL đánh vào 1 trong các địa chỉ sau

mms://www.vtc.com.vn/vtv3 - Xem VTV3
mms://www.vtc.com.vn/htv9 - Xem kênh HTV 9
mms://www.vtc.com.vn/vtv4 - xem VTV 4

và các bạn có thể tìm thêm các link tương tự mà bạn thích trên các trang Web sau đó lưu thành file Text đưa vào PPC ròi PASTE vào phần URL

chúc bạn vui vẻ nhé :p
P/S về game thì bạn qua box thảo luận game mà hỏi chứ nhẩy hihihi

qutuhu

Xin hỏi về VITO Audio Note v1.3 ???

Xin hỏi các bác:

Trước đây em dùng soft VITO Audio Note bản 1.2 khi đặt chế độ Calls autorecord thì các file ghi âm cuộc gọi đều được ghi rõ số máy (gọi đến hoặc goi đi) và ngày giờ rất chi tiết. Nay em dùng bản 1.3 thì thấy không còn có được như thế nữa có nghĩa là các file record lại chỉ có thông số về thời gian chứ không có được số máy gọi đến, gọi đi nữa.

Không biết do phần mềm hay tại máy em bị lỗi?

Mong các bác giúp đỡ. Thanks.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Xin hỏi các bác:

Trước đây em dùng soft VITO Audio Note bản 1.2 khi đặt chế độ Calls autorecord thì các file ghi âm cuộc gọi đều được ghi rõ số máy (gọi đến hoặc goi đi) và ngày giờ rất chi tiết. Nay em dùng bản 1.3 thì thấy không còn có được như thế nữa có nghĩa là các file record lại chỉ có thông số về thời gian chứ không có được số máy gọi đến, gọi đi nữa.

Không biết do phần mềm hay tại máy em bị lỗi?

Mong các bác giúp đỡ. Thanks.

Bạn thân mến nếu bạn ghi âm trong ngày hôm nay thì nó chỉ báo giờ thôi bạn còn nếu bạn để sang ngày hôm sau thì nó sẽ báo đầy đủ bạn ạ. Thân!!!!

kent246

Xin cho mình link down chương trình Yahoo Go, mình đã kiếm chương trình trong DANH SÁCH CÁC PHẦN MỀM, ỨNG DỤNG TRÊN PDAVIET nhưng down không được, không biết có phải do link hỏng không. Và cho mình hỏi chương trình Yahoo Go dùng cho màn hình VGA được không

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Xin cho mình link down chương trình Yahoo Go, mình đã kiếm chương trình trong DANH SÁCH CÁC PHẦN MỀM, ỨNG DỤNG TRÊN PDAVIET nhưng down không được, không biết có phải do link hỏng không. Và cho mình hỏi chương trình Yahoo Go dùng cho màn hình VGA được không

Bạn không dow được là đúng rồi theo quy định của PV bản phải post 10 có chất lượng thì mới có quyền dowload bạn ạ cố lên bạn nhé. Cái yahoo này chát được cho màn hình VGA bạn ạ mình cũng đang dùng nè :D. Thân!!!!

pqhiep1

chú dùng thử phần mềm này nhé
TmnSoft Hide My Stuff (phần mềm này dùng để giấu File, cả Folder giấu các Document và thông tin khác.)
Download phần mềm và MTK

HERE

thân !!!!

Ah, lại gặp cháu, chú vốn hay lọ mọ, PM chau GT chú đã thử từ lâu nhưng nó bị hạn chế bởi chỉ hide Mydocument Và một số folder hay chương trình trên bộ nhớ Main thôi không tùy chọn bất kỳ folder nào được ( trên card chẳng hạn ) điều đó có đúng không ??? Cám ơn cháu nhiều

Làm ơn cho mình hỏi, trêm bane ROM V4.0.0.0.3 đã có tích hợp .NET CF 2.0 chưa nhỉ vì mình muốn cài vài ứng dụng cần có công cụ nền này . Cám ơn

Last edited by a moderator:

ttt

Ah, lại gặp cháu, chú vốn hay lọ mọ, PM chau GT chú đã thử từ lâu nhưng nó bị hạn chế bởi chỉ hide Mydocument Và một số folder hay chương trình trên bộ nhớ Main thôi không tùy chọn bất kỳ folder nào được ( trên card chẳng hạn ) điều đó có đúng không ??? Cám ơn cháu nhiều

Làm ơn cho mình hỏi, trêm bane ROM V4.0.0.0.3 đã có tích hợp .NET CF 2.0 chưa nhỉ vì mình muốn cài vài ứng dụng cần có công cụ nền này . Cám ơn

PM này bạn nên cài trên thẻ ,hide được tất cả những gì bạn muốn! (ko tốn bộ nhớ trên main)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Làm ơn cho mình hỏi, trêm bane ROM V4.0.0.0.3 đã có tích hợp .NET CF 2.0 chưa nhỉ vì mình muốn cài vài ứng dụng cần có công cụ nền này . Cám ơn[/QUOTE]

Không tích hợp đâu bác ạ bác kiếm bản net CF rồi cài vào là được mà. Thân!!!

Kobold1609

.NetCF 2.0 của bạn đây ,đây là file CAB bạn download về và cài đặt nhé.
Chúc vui !

T

Target_Locked

Guest
Các bạn cho hỏi:
Phần mềm nào (chạy trên PPC) cho phép xem file Video .RMVB (không phải .RM nhé).
Thanks.

NhatNguyen

Các bạn cho hỏi:
Phần mềm nào (chạy trên PPC) cho phép xem file Video .RMVB (không phải .RM nhé).
Thanks.
định dạng này hiện chưa có phần mềm nào chạy được nó trên PPC cả bạn àh, bạn thử dùng phần mềm Convert tải tại ĐÂY để convert sang các định dạng phổ thông như avi,wmv,... mà xem cho tiện bạn nhé !!!!!
thân :p

kiennd

Bạn nào có anthaVPN cho WM5 cho mình xin nhé, cảm ơn nhiều nhiều.

Đây là 1 VPN client, dùng để truy cập WLAN bảo mật bằng IPsec. Tiền thân của nó là MovianVPN (download được) chỉ chạy trên PalmOS, WM < 5.0; mình đã mất công cài phần mềm giả lập StyleTap cho các ứng dụng PalmOS trên WM5 nhưng Movian báo 0 cài được.

pqhiep1

Không tích hợp đâu bác ạ bác kiếm bản net CF rồi cài vào là được mà. Thân!!![/QUOTE]

Cám ơn bạn, tôi đã load bản NET CF của bạn cài vào V4.0.0.0.3 thì thấy báo là đã có CF cài rồi, điều đó nói lên răng ROM này đẫ tích hợp ( Chắc WM6 là có cả rồi ). Tiện đây cho xin hỏi luôn tôi muốn cài Eng Calculator nhưng chỉ có bản .exe cài qua PC, điều này rất khó chịu vì nếu cài qua PC thì nó toàn đòi cài NET CF2 cho PC mặc dù mình đã cài đi cài lại nhiều lần rồi ( máy cũng cho biết là đã có) vậy chẳng hiểu thàng NET CF c và WIN này chảnh như thế nào. Bạn có bản .cab nào của Eng Cal không cho tớ với. xin cám ơn.

pqhiep1

.NetCF 2.0 của bạn đây ,đây là file CAB bạn download về và cài đặt nhé.
Chúc vui !

Cám ơn bạn, tôi đã load bản NET CF của bạn cài vào V4.0.0.0.3 thì thấy báo là đã có CF cài rồi, điều đó nói lên răng ROM này đẫ tích hợp ( Chắc WM6 là có cả rồi ). Tiện đây cho xin hỏi luôn tôi muốn cài Eng Calculator nhưng chỉ có bản .exe cài qua PC, điều này rất khó chịu vì nếu cài qua PC thì nó toàn đòi cài NET CF2 cho PC mặc dù mình đã cài đi cài lại nhiều lần rồi ( máy cũng cho biết là đã có) vậy chẳng hiểu thàng NET CF c và WIN này chảnh như thế nào. Bạn có bản .cab nào của Eng Cal không cho tớ với. xin cám ơn.

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Muốn có file cab rất đơn giản bạn đã cài đuôi exe rồi chỉ việc vào Program file của PC -> Microsoft ActiveSync -> Eng Calculator -> tìm file cab rồi chuyển vào PPC cài ra là được. Thân!!!

pqhiep1

Muốn có file cab rất đơn giản bạn đã cài đuôi exe rồi chỉ việc vào Program file của PC -> Microsoft ActiveSync -> Eng Calculator -> tìm file cab rồi chuyển vào PPC cài ra là được. Thân!!!

Cám ơn nhưng nó thậm chí còn không cho phép cài .exe vì cứ hiện cửa sổ đòi NET CF2 trong khi PC của mình cài đủ loại .NET CF2 rồi ( hàng tỷ lần)...
Bực anh Bill quá... ( mà bản XP của tớ là bản xịn nhé)
Cám ơn...

Status
Không mở trả lời sau này.