• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

tuanquynh8083

Active Member
Có ai bị như mình không? help!!Mình dùng BA trước cài WM03 thì vẫn lướt wifi ngon lành. vậy mà từ lúc up lên WM05 fix2 thì tịt luôn (đã kiểm tra các soft khác ko thấy xung đột gì cả.thậm chí đã remove hết soft khác để test but vẫn im re). Có bác nào hướng dẫn giải quyết vấn đề nan giải này giúp em với..hix
bạn vào đây tham khảo thêm về vấn đề bạn thắc mắc nhé,đây là vấn đề hay mắc phải khi up rom WM05 fix2 đó bạn.chúc bạn thành công nhé.http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=6363
bản rom này khi mới up xong bật WF hơi khó nên bạn chụi khó vào nhiều lần,hoặc bạn có thể vào phần commang-->tun on wifi,sau đó bạn thoát ra và ckich vào biểu tượng cột sóng wifi,nếu chưa đươc bạn vào phần-->networdcad để seach,sau đó bạn vào bình thường.
nếu vẫn không được bạn nên up rom lại:D:D:D
trước mình dùng con O2s sau khi up rom xong bật wifi có lúc tưởng bị tịt wifi như bạn đó nhưng cứ chụi khó mầy mò là được thui.:D:D:D

gaumeo031181

có bác nào có bản PocketImusic nào mới ko cho e sài ké với(link của nó bị die mất rồi).
cho e hỏi luôn cái thằng LCG Jukebox nó có cái skin nào ko.
e thấy cái thằng PocketMind Pocket Music Bundle ver 4.3.4 nhòm thì đẹp thật đấy nhưng chất lượng âm thanh thì tệ wa'.Thằng LCG Jukebox nghe thi tuyệt nhưng giao diện thì ko được đẹp cho mấy.Ko bít cái thằng Pocket Imusic chất lượng âm ntn.mong được hồi âm.

Vietvnn

Super V.I.P
Thông tin về máy là sao anh? anh nói chung chung quá, ko biết đâu mà lần! :D Hiện thông tin về dung lượng pin, thẻ nhớ, bộ nhớ chính hay là sao? cụ thể chút xíu mới tìm được! :D
uh` những thông tin như chú nói đó, về thẻ nhớ, pin v.v.... thanks chú trước nhé:D

NhatNguyen

uh` những thông tin như chú nói đó, về thẻ nhớ, pin v.v.... thanks chú trước nhé:D

ái chà mình hiểu bạn cần gì rồi, nếu vậy thì bạn dùng phần mềm Resco Today Plugin đi (phần mềm này có trong gói phần mềm Resco media suite ) link tải phần mềm và MTK có trong NÀY bạn down về dùng nhé cái này hỗ trợ nhiều skin đẹp và nhẹ lắm.
thân !!!!

có bác nào có bản PocketImusic nào mới ko cho e sài ké với(link của nó bị die mất rồi).
cho e hỏi luôn cái thằng LCG Jukebox nó có cái skin nào ko.
e thấy cái thằng PocketMind Pocket Music Bundle ver 4.3.4 nhòm thì đẹp thật đấy nhưng chất lượng âm thanh thì tệ wa'.Thằng LCG Jukebox nghe thi tuyệt nhưng giao diện thì ko được đẹp cho mấy.Ko bít cái thằng Pocket Imusic chất lượng âm ntn.mong được hồi âm.

Pocket Imusic thì mình chưa dùng chứ phần mềm Pocket Player thì tuyệt và đặc biệt là nhẹ lắm bạn bạn tải về tại ĐÂY và MTK ở ĐÂY nhé :D
thân !!!!

@thanhsu73: bạn tải gói phần mềm Resco Suite ở trên này nè sau khi cài xong vào Program sẽ thấy phần icon có tên là Resco Capture đến đây thì tự tìm hiểu nha :p
Thân !!!!

Chỉnh sửa cuối:

SoFasttt

Em đang cần tìm bộ từ điển Collins Cobuild, hiện có trong "các phần mềm từ điển" nhưng link 4shared die roài, bác nào up giúp hộ với, thank các bác :D

duycst

Hix, bác ơi, Megaupload thì em chịu rồi. Hồi trước dùng User Switch Agent còn được chứ bây giờ cái đó cũng hết tác dụng rồi, gặp Megaupload là chịu thua, thà Rapid còn hơn :(

Anyway, thank bác, còn ai có host khác cho cái Collin Cobuild ko ah ?

Bạn nhấn vào link mega,sẽ có link tải Megaupload Toolbar về,cài vào sẽ down đc :D

hugobosss

help em với, ko biết cái máy bị cái gì mà mỗi lần gửi tin nhắn nó Double tới 2 tin lận rồi nó cũng trừ tiền 2 tin luôn. như vậy chắc hết tiên mất. xin giúp em.

thanhsu73

ái chà mình hiểu bạn cần gì rồi, nếu vậy thì bạn dùng phần mềm Resco Today Plugin đi (phần mềm này có trong gói phần mềm Resco media suite ) link tải phần mềm và MTK có trong NÀY bạn down về dùng nhé cái này hỗ trợ nhiều skin đẹp và nhẹ lắm.
thân !!!!

Pocket Imusic thì mình chưa dùng chứ phần mềm Pocket Player thì tuyệt và đặc biệt là nhẹ lắm bạn bạn tải về tại ĐÂY và MTK ở ĐÂY nhé :D
thân !!!!

@thanhsu73: bạn tải gói phần mềm Resco Suite ở trên này nè sau khi cài xong vào Program sẽ thấy phần icon có tên là Resco Capture đến đây thì tự tìm hiểu nha :p
Thân !!!!

Nhatnguyen ơi cái này thì mình biết rồi mình tưởng là có tool nào cơ. thanks

SoFasttt

Bạn nhấn vào link mega,sẽ có link tải Megaupload Toolbar về,cài vào sẽ down đc :D

Hix, bác nói thế còn nói làm gì :(. Em ghét cái toolbar đấy nhất, làm thế nào ko phải cài mà vẫn down được kìa :(

Dù sao cũng cảm ơn bác, chắc em đòi hỏi hơi quá đáng :(

NhatNguyen

Hix, bác ơi, Megaupload thì em chịu rồi. Hồi trước dùng User Switch Agent còn được chứ bây giờ cái đó cũng hết tác dụng rồi, gặp Megaupload là chịu thua, thà Rapid còn hơn :(

Anyway, thank bác, còn ai có host khác cho cái Collin Cobuild ko ah ?

Đúng là hơi rắc rồi hử :), Bạn tải dưới đây nhé !!!
Thân !!!! :p

aphongs

cho em xin cái wince setup v1.1 vớimấy anh ơi link trong diễn đàn die rùi
cái chương trình cài fike cap trên pc đó mấy anh hic

NhatNguyen

cho em xin cái wince setup v1.1 vớimấy anh ơi link trong diễn đàn die rùi
cái chương trình cài fike cap trên pc đó mấy anh hic

Bạn tải file cài đặt dưới này về nhé sau đó chạy cài đặt chọn Install ở bảng hiện ra ,xong sau này bạn muốn cài phần mềm (đuôi cab) nào thì cứ nhấp chuột phải chọn send to ==> Win CE Cab installer là xong :p
vậy nhé bạn :D

cunconlonton

Bác nào làm ơn hướng dẫn em chuyển từ file .exe sang file .cab không.cám ơn các bác nhiều....

Azumy

Bác nào làm ơn hướng dẫn em chuyển từ file .exe sang file .cab không.cám ơn các bác nhiều....

Vấn đề này nói nhiều rồi mà cuncon, khi ta cài đặt bất kì files exe nào thì tại đường dẫn c:/program files /microsoft activesync/ sẽ lưu lại file cab, mục đích là cài đặt trung gian đó, có thể dùng lệnh search của pc để tìm các files cab này nhanh hơn.

gaumeo031181

các bác cho e hỏi tại sao e cài cái thằng từ điển lingvosoft nhưng ko đánh được dấu tiếng việt đc.dùng các phần mềm khác vẫn bình thường.Tiện thể bác nào có bộ bàn phím mầu khác ko cho e xin, dùng cái thằng bàn phím nguyên bản nhòm hoài chán ngắc cả người...

Last edited by a moderator:

NhatNguyen

các bác cho e hỏi tại sao e cài cái thằng từ điển lingvosoft nhưng ko đánh được dấu tiếng việt đc.dùng các phần mềm khác vẫn bình thường.Tiện thể bác nào có bộ bàn phím mầu khác ko cho e xin, dùng cái thằng bàn phím nguyên bản nhòm hoài chán ngắc cả người...

Phần mềm từ điển này đã llâu mình chưa dùng nhưng mình còn nhớ mang máng là nó có kèm theo "cu cậu" Lingvo Keyboard nữa bạn àh, có lẽ có cái đó mới nhập tiếng việt được hay sao í. bạn xem lại nhé !!!!
Ngoài ra muốn thay đổi các kiểu skin lẫn màu sắc cho bàn phím tiện dụng hơn bạn có thể đánh cả tiếng việt thì bạn tham khảo "cu cậu" Resco Keyboard này nhé

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.