• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

rosa

Bạn muốn dùng được Pocket Win,trước tiên bạn phải cài Flash player 6.0 or laster,rồi bạn cài Pocket win.sau khi cài xong,bạn vào Program và chọt vào icon Pocket Win,khi đó màn hình trắng tinh sẽ hiển ra,bạn chọc vào màn hình trắng và giữ trong 1,2s(chuột phải ấy mà), rồi sau đó bạn chọn Play,thế là xong,chạy đẹp luột luôn.Tôi thấy chạy cái này đẹp thật nhưng k vào All Program được,bác nào biết thử xem thế nào nhé.ok

Em làm đúng theo bác bảo rồi mà cũng không được. Đã cài FP6 vào, sau đó chọt vào PocketWin 2.0 mà nó vẫn cứ trơ trơ ra. Mà em thấy phần mềm này trên diễn đàn đã remove đi, có phải nó không dùng được ko?

daotoan3Ihut

Em làm đúng theo bác bảo rồi mà cũng không được. Đã cài FP6 vào, sau đó chọt vào PocketWin 2.0 mà nó vẫn cứ trơ trơ ra. Mà em thấy phần mềm này trên diễn đàn đã remove đi, có phải nó không dùng được ko?

nó vẫn dùng được nhưng k được tối ưu cho lắm,vẫn còn rất nhiêu lỗi.hy vọng sẽ có phiên bản mới trong những ngày gần đây

nthntcl

mình có thắc mắc thế này-mình cài và chạy cái sl2unlock đời đầu tiên thi hông sao-đến khi có bản update la 1.5,1.6 mình cài đều bị hiện tượng PPL error:
hình vẽ minh họa này-bạn giải thich và cho phương án cứu với (mình đã cài flashplayer 7 rồi mà vẫn hong đc)

Cài như thế này nhé :

- Load về, giản nén, copy thư mục Slide2Unlock vào ..program files của PPC
-Copy iLock.exe và past shortcut vào thư mục window\startup\
-Copy Slide.exe và past shortcut vào thư mục window\start menu\programs
- Vào programs, click vào Shortcut slide và thưởng thức.

Chúc vui

taychoi

Vậy có cách nào nhắn tiếng việt trên PPC cho các dòng máy khác hiển thị được, phần mềm nào ai biết chỉ giúp, cám ơn.

ThaiKien

Super V.I.P
Vậy có cách nào nhắn tiếng việt trên PPC cho các dòng máy khác hiển thị được, phần mềm nào ai biết chỉ giúp, cám ơn.

Bạn cài đặt font tiếng Việt và bàn phìm tiếng Việt vào sẽ gửi được tin nhắn bằng tiếng Việt, tuy nhiên không phải tất cả các dòng máy khác đều có thể nhận được.

NhatNguyen

Àh không có phần mềm nào đâu bạn, những đt đời mới hiện nay đều tích hợp Phone tiếng việt (nhưng font như tahoma,ariah ) thì có thể xem được tiếng việt có dấu, những máy đó không cần cài phone :p
Thân !!!

trunghieu2107

Tớ cài Pocket Player, MTK phải chạy bằng ID. Nhưng tớ đã thử Device ID lẫn Owner info nhưng vẫn bị báo lỗi invalid. Vậy ID của máy có thể tìm thấy ở đâu mong các bạn chỉ giúp.

Tkx,

Bạn tháo pin ra nhìn phía trong máy sẽ thấy ngay Imei của máy, hoặc làm theo cách như trên các dòng điện thoại khác là *#06# cũng sẽ được thôi. Thân!

Chơi luôn IMEI rồi mà vẫn ko work. Bạn nào cài PM này rồi thì chỉ giúp với!

Kobold1609

Chơi luôn IMEI rồi mà vẫn ko work. Bạn nào cài PM này rồi thì chỉ giúp với!

Sao lai lấy số IMEI của máy vào làm gì?:-?? Khi Pocket Player chưa đăng kí,chạy sẽ hiện lên bảng thông báo như hình vẽ ,bạn có nhìn thấy số 47609 là số ID của máy mình -> đó mới là số ID bạn cần lây,sau đó đưa vào MTK để lấy dãy số nhé.

Hình đính kèm

Chúc vui !

magiamsat

Cài như thế này nhé :

- Load về, giản nén, copy thư mục Slide2Unlock vào ..program files của PPC
-Copy iLock.exe và past shortcut vào thư mục window\startup\
-Copy Slide.exe và past shortcut vào thư mục window\start menu\programs
- Vào programs, click vào Shortcut slide và thưởng thức.

Chúc vui
troi ạ-cái này mình làm theo rồi
hix.
phiên bản mới nhất là file cab. chỉ việc cài ra là được vậy mà máy của mình nó ko đc---có lẽ phải dùng phiên bản 1.2 vậy

mercuryvn

Help me abctaksmanager 1.4

Bác nào đã sử dụng abctaksmanager 1.4 chỉ giúp em với xem những phần nào run trong đó thì nên kill để giải phóng Ram.Em kill túi bụi được một lúc màn hình trắng xóa :mad:):D rùi nó tự SR lại.Làm em hết cả hồn, Kinh thấy mồ :D.

Utxd

Bác nào đã sử dụng abctaksmanager 1.4 chỉ giúp em với xem những phần nào run trong đó thì nên kill để giải phóng Ram.Em kill túi bụi được một lúc màn hình trắng xóa :mad:):D rùi nó tự SR lại.Làm em hết cả hồn, Kinh thấy mồ :D.

Không phải muốn kill cái gì là kill đâu mercuryvn, kill nhầm file hệ thống của Windows mobile bị treo là phải rồi :))

mercuryvn

Không phải muốn kill cái gì là kill đâu mercuryvn, kill nhầm file hệ thống của Windows mobile bị treo là phải rồi :))

Em cũng nghĩ như thế đó bác ạ nhưng kô biết phải kill cái nào.Bác có biết nên kill cái nào kô chỉ em với không có nó lại SR lại mất thời gian khổ thân em, nóng nực thế này mà phải ngồi chờ con mobile của em khởi động lên được chắc tức chết mất, em đã cài tổng cộng 52 soft trong con mobile của em rùi.Chạy vẫn ngon ơ, kô gây treo hay xung đột gì cả, nhưng nhiều phần nó ngốn Ram quá :-??

Utxd

Em cũng nghĩ như thế đó bác ạ nhưng kô biết phải kill cái nào.Bác có biết nên kill cái nào kô chỉ em với không có nó lại SR lại mất thời gian khổ thân em, nóng nực thế này mà phải ngồi chờ con mobile của em khởi động lên được chắc tức chết mất, em đã cài tổng cộng 52 soft trong con mobile của em rùi.Chạy vẫn ngon ơ, kô gây treo hay xung đột gì cả, nhưng nhiều phần nó ngốn Ram quá :-??

Tốt nhất là vào Running programs mà Stop nh74ng chương trình trong đó thôi, ngoài ra thì đừng nên chạm vào

mercuryvn

Tốt nhất là vào Running programs mà Stop nh74ng chương trình trong đó thôi, ngoài ra thì đừng nên chạm vào

:(( Thế sao thế thì đành phải chịu đến khi nào ai đó mò ra thì mới được nghịch vào cái đó hả, thế thì chán chết.Nhưng dù sao cũng cám ơn bác đã nhắc nhở!:|=D>

:(( Thế sao thế thì đành phải chịu đến khi nào ai đó mò ra thì mới được nghịch vào cái đó hả, thế thì chán chết.Nhưng dù sao cũng cám ơn bác đã nhắc nhở!:|=D>
Ngòai running program ra thì những phần khác là những file duy trì họat động của Windows Mobile, giống như trên PC vậy, những file nào cần thiết thì mới ko hiện lên trên những phần mềm task manager, do đó muốn nghịch cũng ko được đâu bạn (nếu bạn ko muốn bị treo máy)!

PDAmember

Máy tôi gặp vấn đề khi Soft reset lại thì sau khi hiện tên version của ROM và radio xong rồi hiện ra 4 vạch màu và treo cứng ở đó luôn, ko làm gì được nữa. Tháo pin và bật lại vẫn bị tình trạng như vậy, kể cả đã HR lại cũng vẫn như cũ. Phải xử lý thế nào bây giờ?

Utxd

Máy tôi gặp vấn đề khi Soft reset lại thì sau khi hiện tên version của ROM và radio xong rồi hiện ra 4 vạch màu và treo cứng ở đó luôn, ko làm gì được nữa. Tháo pin và bật lại vẫn bị tình trạng như vậy, kể cả đã HR lại cũng vẫn như cũ. Phải xử lý thế nào bây giờ?

Đang dùng dòng nào thì qua box uprom cho dòng đó xem cách up lại Rom đi

aphongs

hic hồi đo` có dơ trong diễn đàn mình cái chương trình mà dùng để intall file cab từ pc vào ppc luôn,chi cần nhấn nút phải rùi chon intall cab thui ,giống như cài flle exe vậy đó hichic,có bác nào up rùi nhưng ko phải cái đó,các mod giúp dùm em với,hic em wên tên rùi hihuhuhuhu,thanks các bạn đã đọc tin

loveblue

Super V.I.P
hic hồi đo` có dơ trong diễn đàn mình cái chương trình mà dùng để intall file cab từ pc vào ppc luôn,chi cần nhấn nút phải rùi chon intall cab thui ,giống như cài flle exe vậy đó hichic,có bác nào up rùi nhưng ko phải cái đó,các mod giúp dùm em với,hic em wên tên rùi hihuhuhuhu,thanks các bạn đã đọc tin

Bạn xài thử cái này xem

Phần mềm mà bạn cần là CABviaActiveSync , qua đây tham khảo thêm bạn nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.