• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

gaumeo031181

mình tìm cái thằng để hướng dẫn tăng Pagepool mãi mà ko thấy nó đâu cả.bà con cô bác ai có biết xin chỉ dùm với.thanks

Bác nào có cách gì cài font Tiêng Việt trên o2 mini không? Bảo em với. Em có cài vnsysfont nhưng vẫn không xem được tiếng Việt.

À. Cũng cho em hỏi thêm cái pass của soft "handmap" với. Cám ơn các bác nhiều

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
Bác nào có cách gì cài font Tiêng Việt trên o2 mini không? Bảo em với. Em có cài vnsysfont nhưng vẫn không xem được tiếng Việt.

Bạn phải cài đủ các font chữ cần thiết thì mới xem được, hãy cố gắng trở thành "Thành viên chính thức" để tải bộ font về cài là ok thôi. Nhớ là không được Spam nữa đấy.

À. Cũng cho em hỏi thêm cái pass của soft "handmap" với. Cám ơn các bác nhiều

Bạn thử pass là: pdaviet.net hoặc mobifuns.net.

tuanlongvan

Bạn nào tốt bụng cho tôi xin phần mềm tạo file .Cab hay .arm từ file .exe không? Cho tôi luôn hướng dẫn nha, cám ơn nhiều.

Bạn nào tốt bụng cho tôi xin phần mềm tạo file .Cab hay .arm từ file .exe không? Cho tôi luôn hướng dẫn nha, cám ơn nhiều.
Bạn sync PPC với PC rồi chạy file .exe, sau đó bạn vào C:\Program Files\Microsoft ActiveSync\, tìm thư mục mang tên phần mềm mà bạn vừa cài vào, ví dụ như Resco chẳng hạn, mở thư mục đó ra là bạn sẽ thấy file .cab mà bạn cần! Trong một số trường hợp file cab sẽ nằm trong thư mục mang tên phần mềm (như Lingvosoft) trong C:\Program Files\

hoamitocnau

các Bác ơi, giúp mình tí. mình mới xài con atom, tải các phần mềm về cài lên máy nhưng không cài được. nó hiện ra bảo cài lên máy hay cài lên card, chọn cái nào cũng báo là cài không thành công rồi thoát ra mất tiêu.Ai biết xin chỉ giáo. Thank nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các Bác ơi, giúp mình tí. mình mới xài con atom, tải các phần mềm về cài lên máy nhưng không cài được. nó hiện ra bảo cài lên máy hay cài lên card, chọn cái nào cũng báo là cài không thành công rồi thoát ra mất tiêu.Ai biết xin chỉ giáo. Thank nhiều

HR đi bạn hết nỗi đó :)):)):)). Thân!!!

Kobold1609

Bạn đã cài nhiều phần mềm chưa ,hay mới cài 1 số phần mềm đã kêu vậy ?Có thể file nguồn phần mềm bị lỗi ,hoặc do xung đột với bản ROM bạn đang dùng.
Bạn thử tải các phần mềm thật cơ bản và cài đặt lại xem sao nhé.Nếu vẫn không được thì HR lại máy ,sau đó tiến hành cài đặt.
Chúc vui !

hoamitocnau

cám ơn bạn Kobold1609. hiện tại máy mình đang cài wad và wa2, chạy rất ok. nhưng từ khi có 2 phần mềm này thì nó lại bị như vậy, thậm chí ko AS 4.5 với PC luôn. còn HR thì lại mất hết ... toi công. các phần mềm mình muốn cài thêm như tăng tốc cpu xcpuscalar hoặc ghi nhớ ngày sinh nhật VBirthday. sẵn cho mình hỏi phần mềm net CF2.0 chức năng như thế nào? ai biết xin chỉ giáo. thank nhiều

thangcoi

to kiennd : làm thế nào để use soft VLC Media Player - v0.8.4 này vậy bạn, tôi đã down về but không biết use

S

sweetvietguy81

Guest

Cái này mình cũng đã từng bị khi sync với PPC bằng MobileDeviceCenter trong vista. Copy file cab trực tiếp vào máy cài đặt thì ko sao nhưng khi cài bằng file exe từ PC thì nó báo lỗi cài ko thành công, ban đầu mình cũng rất cú sau phát hiện mặc dù nó báo ko thành công nhưng 1 file cab đã được tạo nằm trên card và install từ file cab này thi ko có vấn đề gì. Cài đặt trên WM2003 thì ko gặp tình trạng này.

haidangmp3

các bạn cho mình hỏi cách nào để cài chương trình mà ít tốn bộ nhớ RAM nhất. mình nghe nói có chương trình dùng để move các chương trình trên RAM wa thẻ nhớ thì phải. Xin cám ơn

hp6828

Đúng như bác sweetvietguy81 nói đấy, bạn xem lại sẽ thấy file cab ở: window/appmgr/install

PDAmember

Tôi muốn sử dụng O2IIs WM5 làm Webcam chat YM thì phải dùng phần mềm nào đây? Nhờ các bạn post PM lên đây và hướng dẫn cách sử dụng chi tiết hộ tôi với nha, vì đã thử search 1 vài cái cài lên máy mà không dùng được, có lẽ vì ko tương thích chủng loại gì đó...

Chỉnh sửa cuối:

ThaiKien

Super V.I.P
cám ơn bạn Kobold1609. hiện tại máy mình đang cài wad và wa2, chạy rất ok. nhưng từ khi có 2 phần mềm này thì nó lại bị như vậy, thậm chí ko AS 4.5 với PC luôn. còn HR thì lại mất hết ... toi công. các phần mềm mình muốn cài thêm như tăng tốc cpu xcpuscalar hoặc ghi nhớ ngày sinh nhật VBirthday. sẵn cho mình hỏi phần mềm net CF2.0 chức năng như thế nào? ai biết xin chỉ giáo. thank nhiều

Net 2.0 chỉ là môi trường để một số soft có thể hoạt động trên đó thôi bạn ạ.

các bạn cho mình hỏi cách nào để cài chương trình mà ít tốn bộ nhớ RAM nhất. mình nghe nói có chương trình dùng để move các chương trình trên RAM wa thẻ nhớ thì phải. Xin cám ơn

Muốn ít nhớ bộ nhớ Ram, cách tốt nhất là bạn cài đặt các chương trình trên thẻ nhớ, với WM5.0 khi cài đặt chương trình cho phép chọn lựa cài trên máy hoặc thẻ nhớ, còn đối với WM2003 thì bạn phải chỉnh sửa Reg mới lựa chọn được cài đặt trên thẻ nhớ (Bên phần thảo luận về cách chỉnh sửa Reg có đề cập)
Ngoài ra hiện nay có phần mềm MemMaid có thể cho phép bạn di chuyển các thư viện động .dll sang thẻ nhớ, giúp bạn tiết kiệm được bộ nhớ Ram.

ppccrazy

Làm sao để sync Ewallet từ PC và PPC sau khi HR PPC

Tôi có cài eWallet trên thẻ nhớ trong PPC, sau khi hard reset ( hoặc up ROM ) thì eWallet vẫn có thể chạy ngay trên thẻ nhớ ( tất nhiên là phải đăng ký lại ) nhưng tôi không thể sync eWallet giữa PPC và PC nữa. Ai đó làm ơn chỉ cách sync eWallet giữa PC và PPC sau khi HR được không vậy ??? ( Tất nhiên là không cài lại eWallet trên PPC rùi :) )

haidangmp3

Net 2.0 chỉ là môi trường để một số soft có thể hoạt động trên đó thôi bạn ạ.

Muốn ít nhớ bộ nhớ Ram, cách tốt nhất là bạn cài đặt các chương trình trên thẻ nhớ, với WM5.0 khi cài đặt chương trình cho phép chọn lựa cài trên máy hoặc thẻ nhớ, còn đối với WM2003 thì bạn phải chỉnh sửa Reg mới lựa chọn được cài đặt trên thẻ nhớ (Bên phần thảo luận về cách chỉnh sửa Reg có đề cập)
Ngoài ra hiện nay có phần mềm MemMaid có thể cho phép bạn di chuyển các thư viện động .dll sang thẻ nhớ, giúp bạn tiết kiệm được bộ nhớ Ram.
Mod có thể nói rõ hơn nữa không, giữa cách chỉnh sửa Reg và dùng MemMaid thì cái nào tiết kiệm đc hơn, cái nào xài an toàn hơn. mình đang xài 2003, theo mình nghĩ thì chỉnh Reg để cài thẳng vào card chắc sẽ tiết kiệm Ram hơn nhưng có lẽ chương trình sẽ không ổn định bằng dùng MemMaid.
Àh mà "phần thảo luận về cách chỉnh sửa Reg" nằm ở chỗ nào vậy trời
mình mới xài PPC và cũng là thành viên mới của PDAviet nên không rõ lắm
Xin cám ơn

Mod có thể nói rõ hơn nữa không, giữa cách chỉnh sửa Reg và dùng MemMaid thì cái nào tiết kiệm đc hơn, cái nào xài an toàn hơn. mình đang xài 2003, theo mình nghĩ thì chỉnh Reg để cài thẳng vào card chắc sẽ tiết kiệm Ram hơn nhưng có lẽ chương trình sẽ không ổn định bằng dùng MemMaid.
Àh mà "phần thảo luận về cách chỉnh sửa Reg" nằm ở chỗ nào vậy trời
mình mới xài PPC và cũng là thành viên mới của PDAviet nên không rõ lắm
Xin cám ơn

Chỉnh sửa registry để cài phần mềm thẳng vào card thì sẽ ổn định hơn so với dùng Memmaid để move nó đi đó bạn, còn topic thảo luận về cách hack registry thì nó đây bạn nhé!

haidangmp3

mình muốn xin phần mềm dùng để backup danh bạ điện thoại vào thẻ nhớ hoặc vào PC cũng đc. các bạn nào có xin giới thiệu nhé.
cám ơn

Status
Không mở trả lời sau này.