• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

doibung0

hiện em đang dùng con xdaIIs, rom R5 wm05 đã kết nối GPRS mà chưa gửi đc MMS,các anh giúp em với. mang Viettel ko co mms trong muc tin nhan. THANKS

Bạn dùng thêm application Flexmail thử xem! Download ở phía dưới bạn nhé
Part 1
Part 2

Thân! :)

Mình nghe nói : với những soft bắt buộc phải cài vào máy có thể cài vào thẻ nhớ và copy một số file của soft đó vào Windown là có thể sử dụng được;việc này nhằm giảm tối đa việc sử dụng bộ nhớ máy. Mình tìm trong PDAViet nhưng không thấy box đề cập đến vấn đề này.
Anh em nào biết vui lòng hướng dẫn giúp mình nhé.
Cảm ơn nhiều nhiều.
Vấn đề này đã có riêng một topic rồi, tại bạn chưa tìm ra thôi, theo link dưới đây tham khảo thêm bạn nhé!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=863

holitraco

xin PM chat

Cho mình xin PM Verichat v1.42 hoặc IM+v4.23 hay Agile message với, các link cũ die hết rồi. Còn nữa, cái Agile massage nó có bản update mới rồi, mình đang dùng bản cũ, khi update bản mới xong, nó chỉ cho dùng thử 15 ngày thôi, ai có kkk cho mình xin với nếu không có MTK cho mình luôn đi kèm nha
owner: Vu Hong Khoa
Imei: 355195000349000

Cho mình xin PM Verichat v1.42 hoặc IM+v4.23 hay Agile message với, các link cũ die hết rồi. Còn nữa, cái Agile massage nó có bản update mới rồi, mình đang dùng bản cũ, khi update bản mới xong, nó chỉ cho dùng thử 15 ngày thôi, ai có kkk cho mình xin với nếu không có MTK cho mình luôn đi kèm nha
owner: Vu Hong Khoa
Imei: 355195000349000
Đã có topic riêng dành cho Các phần mềm hỗ trợ chat trên PPC, bạn qua đó tìm nhé!

PDAmember

WM5 cho BA dùng phần mềm nào để bảo mật và giấu file (thư mục) nhỏ gọn và tiện dụng nhất hở các bác?

WM5 cho BA dùng phần mềm nào để bảo mật và giấu file (thư mục) nhỏ gọn và tiện dụng nhất hở các bác?
Bạn qua topic Các phần mềm lưu trữ và bảo mật thông tin, dữ liệu để tham khảo và lựa chọn một phần mềm ưng ý nhé, vì hầu hết ưu, nhược điểm của mỗi phần mềm đều đã được thảo luận cả rồi!
Link của topic đó đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1953

cat_nobita

Tôi dùng Memmaid kiểm tra thì thấy các File này đang chạy:
gwes.exe
filesys.exe
shell32.exe
MobileShell.exe
divice.exe
cprog.exe
rapiclnt
services.exe
repllog.exe
connmgr.exe
tmail.exe
Memmaid.exe
Autoplight.exe
poutlook.exe
psshutxp.exe
traylnch.exe
screenrotatetray.exe
NK.EXE
Tôi phải ngừng chạy các File nào để PPC hoạt động hiệu quả hơn? Mong các Bác chỉ giáo giùm.

Kobold1609

Tôi dùng Memmaid kiểm tra thì thấy các File này đang chạy:
gwes.exe
filesys.exe
shell32.exe
MobileShell.exe
divice.exe
cprog.exe
rapiclnt
services.exe
repllog.exe
connmgr.exe
tmail.exe
Memmaid.exe
Autoplight.exe
poutlook.exe
psshutxp.exe
traylnch.exe
screenrotatetray.exe
NK.EXE
Tôi phải ngừng chạy các File nào để PPC hoạt động hiệu quả hơn? Mong các Bác chỉ giáo giùm.
Bạn có thể tắt một số chương trình sau cũng được,cũng không ảnh hưởng gì đến máy,đó là các phần mềm chương trình để chạy đó mà.
Mã:
MobileShell.exe
connmgr.exe
tmail.exe
Autoplight.exe
poutlook.exe
psshutxp.exe
traylnch.exe
screenrotatetray.exe
Chúc vui !

ThaiKien

Super V.I.P
Mình đã qua đó tìm rồi bạn, nhưng đường link down ở đó thấy die hết rồi mình mới qua đây xin mà.

Bạn thấy đường link nào die thì có thể tại Topic đó yêu cầu up lại, đối với nhưng chuyên đề riêng, nên thắc mắc tại đấy để có được câu trả lời nhanh nhất.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đã qua đó tìm rồi bạn, nhưng đường link down ở đó thấy die hết rồi mình mới qua đây xin mà.

Bản IM+ giờ đã có bản 4.4.1 rồi bạn có thể vào trong DS để dow, tặng bạn cái Verichat dùng chơi nhé :)):)):)). Thân!!!

mercuryvn

Bác nào có soft IpDashboard thì cho em xin zzzoooiii!!!

Bác nào có soft IpDashboard 1.9 + k*** mà phải là file cab vì file exe thì em kô sync với PC được, PC em đang bị lỗi, cho em xin một bản với, thanks các bác trước nhé!;;)

Kobold1609

Bác nào có soft IpDashboard 1.9 + k*** mà phải là file cab vì file exe thì em kô sync với PC được, PC em đang bị lỗi, cho em xin một bản với, thanks các bác trước nhé!;;)

Bạn chạy cài đặt file .exe bình thường trên PC ,sau đó thì vào Program files/Microsoft Active Sync /..... tìm file CAB trong đó rồi lấy dùng nhé.
Chúc vui !

mercuryvn

Cái này muốn có file CAB dễ mà bạn, tự mình làm mới thú chứ, dùng Wince Cab Manager mà chuyển ra CAB dùng, bạn tìm trong DS hay trên các topic có đầy ra và tải về hướng dẫn dưới đây mà xem, khi đó bạn muốn tạo file CAB gì cho riêng mình cũng được :)

Vậy ha ;;)

Cái này chỉ dùng để chỉnh sửa file cab bạn ah chứ không phải để tạo file cab từ file exe đâu, mình đã dùng cái nì roài mà!:-?

Bạn chạy cài đặt file .exe bình thường trên PC ,sau đó thì vào Program files/Microsoft Active Sync /..... tìm file CAB trong đó rồi lấy dùng nhé.
Chúc vui !

kô được bạn ah, nó không cho setup ra hết đâu mà nó báo là đòi kô nếc với AS thì mới tiếp tục cho cài, một số soft nó bắt vậy mà. Mình cũng đã tạo file cab của nhiều soft bằng cách đó roài nhưng mình thấy một số soft nó đòi kô nếc với AS thì mới tiếp tục cho cài. Bạn không tin cứ thử một số soft xem, ví dụ như cái IP Dashboard 1.9 đó.:-?

Last edited by a moderator:

tqchcm

Có soft nào dùng để xem TV trên PDA thông qua wifi ko vậy? Mình tìm trong forum rồi mà ko thấy. Thanks!

autocen

Cho mình xin phần từ điển A-V, V-A cho từ điển Sloved 2005 v6.15 nhé. Mình down trên diễn đàn chỉ có từ điển A-A thôi.
Thanks!

Có soft nào dùng để xem TV trên PDA thông qua wifi ko vậy? Mình tìm trong forum rồi mà ko thấy. Thanks!
Bạn chỉ cần dùng Windows Media Player mặc định là xem được rồi, ko cần phải cài gì vào cả, đã có hẳn một topic về Xem truyền hình di động trên PPC rồi, bạn tìm rồi vào đó tham khảo thêm nhé!

ThaiKien

Super V.I.P
Cho mình xin phần từ điển A-V, V-A cho từ điển Sloved 2005 v6.15 nhé. Mình down trên diễn đàn chỉ có từ điển A-A thôi.
Thanks!

CR của từ điển này đã được cung cấp bên chuyên đề riêng về các loại từ điền rồi đó, bạn có thể vào tải về và cài đặt!

Status
Không mở trả lời sau này.