• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

rosa

Các bác cho hỏi với:

Mình dùng phần mềm Jeyo Mobile Extender 2.5 để lưu SMS vào trong Outlook của PC nhưng thấy có một số lỗi như sau:

Khi download SMS từ PPC vào Outlook thì ngày (thời gian) nhận SMS biến mất (không có) hoặc nó biến thành năm 2000 hoặc năm 2553 làm cho SMS arrange rất lộn xộn. Đồng thời, khi sync nó tự động down lại những cái mail đã có trong Outlook (đã đc backup) còn những mail cũ thì không down về (toàn phải manual, mà manual thì nó bị nhẩy năm hoặc mất luôn cái recieved date).

Các bác xem giúp với, phần mềm này rất hay.

ThaiKien

Super V.I.P
Cái link PocketStreamer Deluxe Entertainment 360 v2.5 die rồi.
Mod post lại dùm với

Nhân tiện hỏi là mình đã thử xem Tivi bằng WinMedia trên máy O2 atom exec nhưng chỉ nghe thấy tiếng mà không có hình:-/

Bạn tải thử link ở Rapid nhé:
Mã:
http://rapidshare.com/files/2318990/PocketStreamer.Deluxe.Entertainment.360.v2.5.rar.html

fantomaskl

Ai dùng phần mềm Activekitten Chronos thì cho mình bộ nhạc đi kèm của nó với! cảm ơn nhiều

tempb

ocilos

em có cái oscilos ma ko biết cách sử dụng có anh em nào biết chỉ giúp mỉnh với :-/

Đã có topic riêng về Thảo luận sử dụng soft, bạn phải post bài vào đúng topic chứ ko được lập chủ đề mới như vầy đâu bạn nhé!

Last edited by a moderator:

Kobold1609

Ringo v1.3.0.1 bản mới này có dùng được cho WM2k3se ko vậy mod Kobold1609, vì file cab thấy ghi là ringo2005? Và mình thắc mắc một điều nữa là nó còn bị hiện tượng khi chọn nhạc chuông trên thẻ thì ringo nó cắt 1 đoạn cho vào windows ko?

File này chạy được trên WM2k3 ,lúc chạy file .exe trên PC sẽ hiện lên 1 bảng thông báo hỏi bạn chọn hệ điều hành :
-Windows Mobile 2003 Second Edition.
-Windows Mobile 5 or Windows Mobile 6
Bạn chọn hệ điều hành phù hợp nhé.

Vẫn còn hiện tượng khi chọn nhạc chuông trên thẻ nhớ ,phần mềm tự động cắt 1 đoạn(nhỏ) cho vào windows
Chúc vui !

Yujin

Bạn vào Icon Safe Setting->Bỏ dấu tick ở Auto Run đi ,sau đó SR lại máy và Remove ứng dụng nhé.
2 bài mình del của bạn toàn kí hiệu linh tinh mới gọi là spam chứ .
Chúc vui !

Mình remove xong rồi như cách bạn chỉ, nhưng mà nó vẫn còn cái gì gì đó mà của chương trình còn vương vấn đó, thay vì còn cái biểu tượng có hình ổ khóa kèm chữ, thì bây giờ còn lại cái hình chữ nhật và chữ .lnk, khi click vào đó nó hiện lên câu: safesetting pen . exe. """The file"safe settingpen"can not opened. Either it is not signed with a trusted cẻtificate, or one of ít components can not be found. You might need to reinstall ỏ rétore this file".
Chỉ cho em cách bỏ hết nó dùm. thạnks

Kobold1609

Mình remove xong rồi như cách bạn chỉ, nhưng mà nó vẫn còn cái gì gì đó mà của chương trình còn vương vấn đó, thay vì còn cái biểu tượng có hình ổ khóa kèm chữ, thì bây giờ còn lại cái hình chữ nhật và chữ .lnk, khi click vào đó nó hiện lên câu: safesetting pen . exe. """The file"safe settingpen"can not opened. Either it is not signed with a trusted cẻtificate, or one of ít components can not be found. You might need to reinstall ỏ rétore this file".
Chỉ cho em cách bỏ hết nó dùm. thạnks

Trên PPC bạn vào Windows->StartUp->và tìm file safesetting pen.exe và xóa đi là xong.
Chúc vui !

Taybac

Well-Known Member
Mình vừa Up lại ROM Qtek 1.13 cho con O2mini của mình , cài được 1 số ứng dụng chủ yếu như : SPB , Resco File Explorer , Cool Camera , Phone Alam ( chưa cài CSB) ....Nhưng bây giờ tự nhiên cái VOLUME bị tụt xuống không làm sao cho nó lên được , cứ kéo nó lên xong nó lại tụt xuống , bây giờ điện thoại chỉ còn rung thôi , không có tiếng chuông nữa rồi . Các cao thủ chữa bệnh này giùm với nhé . Thanks nhiều nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Mình vừa Up lại ROM Qtek 1.13 cho con O2mini của mình , cài được 1 số ứng dụng chủ yếu như : SPB , Resco File Explorer , Cool Camera , Phone Alam ( chưa cài CSB) ....Nhưng bây giờ tự nhiên cái VOLUME bị tụt xuống không làm sao cho nó lên được , cứ kéo nó lên xong nó lại tụt xuống , bây giờ điện thoại chỉ còn rung thôi , không có tiếng chuông nữa rồi . Các cao thủ chữa bệnh này giùm với nhé . Thanks nhiều nhiều

Theo mình thì do cái PhoneAlarm gây ra đó bạn, nó chi phối toàn bộ profile trong máy đó, vào đó chỉnh lại xem được ko nhé!

rosa

Các bác cho hỏi với:

Mình dùng phần mềm Jeyo Mobile Extender 2.5 để lưu SMS vào trong Outlook của PC nhưng thấy có một số lỗi như sau:

Khi download SMS từ PPC vào Outlook thì ngày (thời gian) nhận SMS biến mất (không có) hoặc nó biến thành năm 2000 hoặc năm 2553 làm cho SMS arrange rất lộn xộn. Đồng thời, khi sync nó tự động down lại những cái mail đã có trong Outlook (đã đc backup) còn những mail cũ thì không down về (toàn phải manual, mà manual thì nó bị nhẩy năm hoặc mất luôn cái recieved date).

Các bác xem giúp với, phần mềm này rất hay.

Xin vui lòng trả lời mình với. Hiện tại mình đang rất cần phần mềm này.

Taybac

Well-Known Member
Theo mình thì do cái PhoneAlarm gây ra đó bạn, nó chi phối toàn bộ profile trong máy đó, vào đó chỉnh lại xem được ko nhé!

Kiểm tra rất kỹ cái Phone Alarm rồi , không phải ở đó , Chẳng lẽ không có cách nào ư ?? Lại phải cài lại các phần mềm thì ngại quá

Chỉnh sửa cuối:

dajiang

máy của mình trước đây cài rất nhiều nhạc ,bây giờ mình muốn xóa đi nhưng không được,kể cả xóa trực tiếp trên pocket hay qua máy tính đều không được,có bác nào biết cách không chỉ cho em với,cảm ơn nhiều

máy của mình trước đây cài rất nhiều nhạc ,bây giờ mình muốn xóa đi nhưng không được,kể cả xóa trực tiếp trên pocket hay qua máy tính đều không được,có bác nào biết cách không chỉ cho em với,cảm ơn nhiều

Thẻ của bạn là SD hay MMC? Nếu là SD thì coi lại coi nó có bị gạt Lock ko vậy?

NhatNguyen

m áy của mình trước đây cài rất nhiều nhạc ,bây giờ mình muốn xóa đi nhưng không được,kể cả xóa trực tiếp trên pocket hay qua máy tính đều không được,có bác nào biết cách không chỉ cho em với,cảm ơn nhiều

Ban xem lại chế độ truy xuất dữ liệu trên thẻ xem sao, rất có thẻ nhớ của bạn để ở chế độ Read nly nên chỉ có thể đọc được thôi chứ ko xóa đc, bạn vào Properties của thẻ chỉnh lại là đc.

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

Kiểm tra rất kỹ cái Phone Alarm rồi , không phải ở đó , Chẳng lẽ không có cách nào ư ?? Lại phải cài lại các phần mềm thì ngại quá

Bạn xem kĩ lại trong Phone Alarm nhé,nếu không phải do PM này thì có thể nguyên nhân do người build bản ROM vô ý chỉnh volume vậy .Thử HR lại máy trước khi cài đặt phần mềm xem sao nhé.Hầu hết các phần mềm bạn kể bên trên không ảnh hưởng gì đến volume ngoài PhoneAlarm.
Chúc vui !

boypluto

các bạn cho mình hỏi là dùng phần mềm nào để có thể thay đổi giao diện gọi đến ngoại trừ chương trình INESOFT ADDRESS BOOk .Khi có người gọi đến có mỗi 1 cái tên nhỏ nhỏ xuất hiện phía trên màn hình , phải nhìn kỹ mới đọc được, chán quá

NguyenTu

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi là dùng phần mềm nào để có thể thay đổi giao diện gọi đến ngoại trừ chương trình INESOFT ADDRESS BOOk .Khi có người gọi đến có mỗi 1 cái tên nhỏ nhỏ xuất hiện phía trên màn hình , phải nhìn kỹ mới đọc được, chán quá

Bạn thử dùng photoContracts xem, có thể là thứ bạn cần. PM thì bạn có thể lấy về từ DĐ.

Bạn nên đưa qua PC. Có thể thẻ của bạn đã bị nhiềm virus. bạn thử dùng một trương trình diệt virus thử dệt xem. Nếu không có virus, thì bạn nên copy những Dữ liệu cần ra PC và Format lại thẻ.

Last edited by a moderator:

thuongson

Soft Word Office mặc định trên máy mình đọc file .doc chậm quá.
Chỉ xem được file tầm <300k chứ lớn hơn load rất lâu. Hôm qua load cái 900k mất gần 30p.
Mình thấy bảo convert sang ebook đọc dễ hơn nhưng thế thì mất công quá kèm theo print cũng khó.
Mình tìm nhưng không thấy cái nào hỗ trợ thì phải.
Ai biết giúp mình với

j3a01

Hiện jờ tin nhắn của mình nhiều wá cũng gần cả ngàn rùi ^_^ (nhưng ko muốn xóa) , jờ mình muốn backup lên PC, mà lúc trc khi mình dùng O2i thì mình có dùng chương trình để quản lý đc nhưng ờ mình wên tên (chỉ nhớ là bắt đầu là Jey... ^_^) rùi nhưng nó chỉ dùng đc cho WM2k3 thôi.
Còn hiện jờ mình đang dùng MiniS trên nền WM6, các bạn biết soft nào chỉ dùm mình ^_^ thanks.

Status
Không mở trả lời sau này.