• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

HaChau

Super V.I.P
Em cài thử cái SPB DIARY chay tốt quá nhưng nó lại là today plugin rất nặng, chiếm hết cái màn hình. Các bác có cài này là chương trình khi cần thì chạy chứ kô phải luôn hiển thị trên màn hình. Mà chức năng giống thằng SPB DIARY kô?
Cám ơn các bác nhiều.
Theo mình biết thì không có chương trình nào tương tự Spb Diary mà không phải là plugin Today cả. Tuy nhiên, có cách work around là bạn dùng Spb Mobile Shell (cũng của Spb được rất nhiều người dùng) đưa Spb Diary vào thành 1 tab của nó hoặc dùng SK Today Commander để tạo không gian riêng cho nó.
Cả 2 phần mềm kể trên đều đã được giới thiệu tại PDAViet. Bạn tự search nhé.

kienluavang

dopod 838 pro k SYNC đựoc với máy tính

mình mới sắm được con máy có một vấn đề là dopod 838 pro k SYNC đựoc với máy tính :((.khi cắm vào thì báo hiệu xạc một lúc sau thì báo k đựoc và ngắt cả xạc .đã tải bản Sync 4.5 mới nhất về rùi.sử dụng cả ban 4.2 cũng k đựoc.hồi trứoc dùng mấy dòng trứoc sync rất dễ mà .xin các bạn giúp đỡ mình với .

khanhgt

mình mới sắm được con máy có một vấn đề là dopod 838 pro k SYNC đựoc với máy tính :((.khi cắm vào thì báo hiệu xạc một lúc sau thì báo k đựoc và ngắt cả xạc .đã tải bản Sync 4.5 mới nhất về rùi.sử dụng cả ban 4.2 cũng k đựoc.hồi trứoc dùng mấy dòng trứoc sync rất dễ mà .xin các bạn giúp đỡ mình với .
Thứ nhất là thử HR rồi kiểm tra xem sao , thứ nữa là kiểm tra dây Sync và cuối cùng tệ nhất là chân Sync của máy có vấn đề . Cuối cùng là bạn vào box thảo luận mà hỏi vì box này là để thắc mắc phần mềm mà ! :D

kienluavang

cám ơn bạn đã trả lời nhanh quá .mình nghi máy có vấn đề quá :((.chứ trứoc suyn rất dễ .các bạn có biết cách nào có thể check đựoc k?:-??

unname

Cám ơn Hachau.

Bác KIẾNVang xem có Firewall kô, hạ hết xuống cho chắc rồi mò dần. Hồi trước mình mỗi lần syn là phải hạ firewall xuống, giờ lọ mọ chỉnh luật trong firewall cũng đỡ hơn.

Em lại gặp một vấn đề nữa. Cả đêm ngồi lọ mọ cài máy, em cài con bluefire VPN mọi lần cài thì ok. Nhưng lần này down con o topic "ứng dụng cơ bản 2" thì nó lại nảy ra một việc.
Đó là nó chuyển cái "Storage Card" của em thành "Storage Card2". Đồng thời copy cái "Temporary Internet Files" sang cái "Storage Card".
Việc này làm một loạt chương trình của em kô chạy được.
Em đã xóa gần hết chỉ còn một file "Index.dat" là kô thể xóa được. Còn cái "Storage Card" xem properties thì có tick vào ô ROM ==>bó tay luôn.

Bác nào biết cách chuyển cái "Storage Card2" về "Storage Card" đúng như ban đầu kô.
Cám ơn các bác nhiều.

====> em đã fix được cái của nợ này rồi các bác ạ. Em chuyển cái "Temporary Internet Files" trong registry sang "Storage Card2" rồi xóa được cái "Storage Card", softreset. Thế là lại ngon.
Cám ơn mọi người

Chỉnh sửa cuối:

duongla

Xin chìa khóa cho Trenotes 7.2x

Các bác cho em xin cái chìa cho Trenotes 7.2x với, link các bác post trước đây đều tèo hết rồi.
Đa tạ

unname

Bartender v6.0

Em tìm thấy cái này trong "ứng dụng 2" trang 3 nhưng mà link lại down rồi mới đau. Bác nào down rồi up lên cho em với nhé.
Cảm ơn các bác( se thank nhiệt tình he he :D )

ThaiKien

Super V.I.P
Bartender v6.0

Em tìm thấy cái này trong "ứng dụng 2" trang 3 nhưng mà link lại down rồi mới đau. Bác nào down rồi up lên cho em với nhé.
Cảm ơn các bác( se thank nhiệt tình he he :D )

Bạn tải về tại trang:
Mã:
http://rapidshare.com/files/15965641/Bartender__ppc_6.0.rar
đăng ký với code: 93876432.

cuongnm76

@cuongnm76:

Có hai cách để xóa file và folder trong ppc:

1. Nếu dùng resco file explorer thì xem các thuộc tính bằng cách tap and hold(chọn và giữ) vào đó để hiển thị được cửa sổ bật ra (pop up menu), trong đó chọn property (hoặc có cách khác là chọn thư mục, sau đó chọn biểu tượng property ở phía dưới), xóa bỏ các thuộc tính như read-only ... rồi xóa. Với các bản resco mới, sau khi xóa xong, tiếp tục vào biểu tượng thùng rác (recyclebin) để xóa tiếp cho ... triệt để

2. Cách 2: dùng explorer của activesync, hoặc cài total commander vào để xóa từ PC. Cách này thường xóa hiểu quả hơn rất nhiều.

Khuyến nghị: nên dùng total commander cho cả PPC và PC.

resco file explorer thì máy tôi chưa có nên tôi ko biết. Nhưng dùng explorer của activesync, hay dùng total command từ PC thì tôi thử rồi. Tôi không hiểu bạn làm thế nào, vì dùng explorer của activesync thì có property đựoc nó đâu, bấm phải chuột chọn property nó chỉ ra cái màn hình trống trơn chẳng có chỗ nào để tick vào đó bỏ readonly cả. màn hình đó nó thế này này View attachment 43479

còn total commander thì tôi không có cách nào mà browser cái thư mục nào trong máy cả. Nó có nhìn thấy cái Mobile Device của mình đâu

Bạn có thể giải thích cụ thể hơn ko?

binmsc

Tôi muốn trình chiếu slide powerpoint trên trên laptop bằng PPC. Các bác có biết phần mềm nào có thể dùng để điều khiển từ xa laptop bằng PPC qua WiFi không. Nghe đâu có phần mềm Z2r2PC có thể thực hiện chức năng này, nhưng không có bản dùng cho WM5.

cuongnm76

-Dùng Resco Explorer ,sau đó giữ chặt bút vào folder đó ,chọn properties và bỏ thuộc tính read-only đi nhé,rồi thì del thử xem .
-Bạn sử dụng file fontTV mình đính kèm dưới đây ,xem có khắc phục được lỗi không nhé:)
Chúc vui !

Cảm ơn bạn Kobold. Trước khi cài cái fonts bạn gửi có phải remove cái cũ đi không. Tôi đã lấy về và cài thử (không remove cái cũ). Cài xong nó tự khởi động lại, nhưng mà vẫn chưa được. Không hiểu có phải softreset gì ko?

NhatNguyen

Bạn có thể lựa chọn cho mình các phần mềm chơi nhạc và xem phim đc ưa thích tại đây và tại đây nữa . chúc vui :)

Kobold1609

resco file explorer thì máy tôi chưa có nên tôi ko biết. Nhưng dùng explorer của activesync, hay dùng total command từ PC thì tôi thử rồi. Tôi không hiểu bạn làm thế nào, vì dùng explorer của activesync thì có property đựoc nó đâu, bấm phải chuột chọn property nó chỉ ra cái màn hình trống trơn chẳng có chỗ nào để tick vào đó bỏ readonly cả. màn hình đó nó thế này này View attachment 43479

còn total commander thì tôi không có cách nào mà browser cái thư mục nào trong máy cả. Nó có nhìn thấy cái Mobile Device của mình đâu

Bạn có thể giải thích cụ thể hơn ko?
Bạn dùng Resco Explorer đi,sẽ có hết các thứ bạn yêu cầu,sang chuyên đề riêng của phần mềm này nhé.

Cảm ơn bạn Kobold. Trước khi cài cái fonts bạn gửi có phải remove cái cũ đi không. Tôi đã lấy về và cài thử (không remove cái cũ). Cài xong nó tự khởi động lại, nhưng mà vẫn chưa được. Không hiểu có phải softreset gì ko?
Bạn vào trang web gì ,và sử dụng trình duyệt nào để lướt web vậy,để mình thử xem sao,còn mình dùng cài đặt bộ font này thì lướt web ổn mà.
Chúc vui !

thinh1332

cho mình hỏi có phần mềm nghe đài radio không vậy?
cho mình xin với...kô phải nghe radio qua net đâu nha
cám ơn nhiều

nouvo3264

Muón nghe FM thì máy phải có FM(phần cứng,còn không có thì chỉ có qua net),mà có FM thì khắc đã có chương trình nghe radio trong máy!:)

Status
Không mở trả lời sau này.