• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

thuongson

Bản Photo Contacts PRO v5.06 mình dùng nhiều khi vào một ứng dụng khác thì nó hiện lên thông báo là có một chương trình đang cố tắt Photo Contacts PRO, yes - no (mình dịch ra như vậy)
Mình ấn no thì không sao nhiều lúc ấn nhầm vào yes là nó tự nhiên reset máy luôn. Dạo này cứ mở 5 ứng dụng thì nó thông báo đến 3 lần rất bực mình.
Chỉ dùm mình lỗi gì vậy

hitrobus

Bạn nào có phần mềm Shutdown nhè nhẹ để tích hợp vào Spb Mobishell không cho mình xin với. Mình đang sử dụng chức năng này của SPB Pocket Plus nặng máy quá. Cám ơn nhiều!

hp6828

Tôi đang có nhu cầu gửi/nhận fax trên PPC. Tôi đã cài soft KSE TrueFax 2004, tuy nhiên lại ko biết việc cấu hình máy để có thể gửi/nhận. Bạn nào có kinh nghiệm về vấn đề này xin giúp đỡ với.

trantuan1207

Hiện mình chương trình pocketCM nhưng ko biết làm thế nào để lưu danh bạ vào sim, có ai biết ko xin chỉ giáo

Hiện mình chương trình pocketCM nhưng ko biết làm thế nào để lưu danh bạ vào sim, có ai biết ko xin chỉ giáo

Chỉ có cách vào trực tiếp SimManager để tạo contact mới thôi bạn, do PocketCM đã thay thế contact mặc định của máy rồi nên chức năng Save to Sim ko còn hiển thị nữa, hoặc là remove PocketCM đi thôi!

biliem

Có 1 số soft tải về rồi chạy lun bằng file exe, có cách nào để shortcut trong program ko vậy mấy bác? Tui xài WM03se (theo tui bít là tạo file .lnk trong /windowns/start menu/program nhưng mà tui ko bít cách để làm, hì hì)
à. nếu dùng Spb pocket plus để add file ra màn hình today thì có làm tốn memory bằng size của file đó ko vậy?
THANKS!!!!!

AnhQuynh

Well-Known Member
Có 1 số soft tải về rồi chạy lun bằng file exe, có cách nào để shortcut trong program ko vậy mấy bác? Tui xài WM03se (theo tui bít là tạo file .lnk trong /windowns/start menu/program nhưng mà tui ko bít cách để làm, hì hì)
à. nếu dùng Spb pocket plus để add file ra màn hình today thì có làm tốn memory bằng size của file đó ko vậy?
THANKS!!!!!

Bạn dùng Resco Explorer, ấn và giữ bút vào file .exe đó sẽ thấy Menu tạo shortcut trong Menu Start.(tên tiếng anh mình ko nhớ lắm)
Nếu dùng Spb Pocket Plus để add file thì có làm tốn bộ nhớ nhưng không phải bằng size của file đó đâu (nó mất bộ nhớ do load ico và đường dẫn thôi) ko đáng kể bạn ah

Ryuroden

THANKS!!!!!
Bạn dùng Resco Explorer: chọt vào file bạn muốn tạo shortcut rồi chọn Send To > Start Menu as Shortcut hoặc chọn Menu > File > Send To > Start Menu as Shortcut.
cái đấy bạn vào Start\setting\today\Iterms\wireless là xuất hiện ngay:D
Mình vào Today > Items nhg ko thấy có Wireless.
P/s: mình dùng O2 Neo WM5

tula2006

e xài exec a,e đang cần phần mềm backup danh bạ tiếng việt a nào có up lên hộ e với a ,e cảm ơn nhiều a

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

e xài exec a,e đang cần phần mềm backup danh bạ tiếng việt a nào có up lên hộ e với a ,e cảm ơn nhiều a

Sử dụng Outlook khi kết nối PPC với PC ,sau đó bạn ghi file contact lại và giữ trên PC ,khi cần bỏ ra SYNC với PC là xong.
Chúc vui !

hainam86

cuunon

Hi các bác . Em có 2 vấn đề cần hỏi ?

-Em đã cài đầy đủ font , nhưng khi SMS , viết TV đc tốt nhưng gửi chính mình (thử) thì khi nhận lại không đc .

-Cái HTC Home trước kia muốn update thời tiếc , chỉ việc cắm wa PC để up , nếu không cắm thì up = GPRS. Nhưng tự nhiên bây giờ cắm wa PC thì nó không up đc mà tự động dựng cái GPRS lên (cắm wa PC vẩn thử vào web trên PPC thông wa PC đc)

Em xài Atermis P3300.

Các bác có kinh nghiệm giúp em với.

Tks các bác

Tks các

dolphin

e vừa mới tạu đc exec mà ko bit nên cài những phần mềm nào cả hix,a nào dùng exec rùi thì chỉ e nên cài nhưng fan mềm nào với a.sory e mới mua nên ko bit gi ca mong các anh chỉ giúp a.e cảm ơn nhiều

NhatNguyen

e vừa mới tạu đc exec mà ko bit nên cài những phần mềm nào cả hix,a nào dùng exec rùi thì chỉ e nên cài nhưng fan mềm nào với a.sory e mới mua nên ko bit gi ca mong các anh chỉ giúp a.e cảm ơn nhiều

ồ, nếu đã dùng PPC thì bất cứ phần mềm nào cũng "nên" cài cả bạn àh. Cài để biết cái nào hay, cái nào dở. Sau cùng rồi bạn cũng sẽ tuyển lựa đc những pm theo ý thích của chính mình .

Chung quy lại, trước mắt dựa vào nhu cầu sử dụng của bạn mà lựa chọn phần mềm để dùng, tất cả đã có hết trên 4r chỉ chờ bạn khám phá thôi:)

Bạn nên tham khảo một vòng box Phần mềm ứng dụng nhé, trong topic Ứng dụng cơ bản cho PPC - Cập nhật có rất nhiều phần mềm, kèm theo hình minh hoạ và giới thiệu sợ lược về tính năng của từng phần mềm, tuỳ theo nhu cầu sử dụng mà bạn chọn cho mình những phần mềm ưng ý nhé! Ngoài ra còn có các chuyên đề như Các phần mềm hỗ trợ chat, cuyệt web, gởi mail...bạn nên tham khảo nhé!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Nhân đây cho tôi hỏi có Bác nào có kinh nghiệm về POCKETMUSIC của hãng POCKETMIND thì tư vấn cho mình với. Tất cả các key kèm theo khi mình nhập vào máy đều báo là " Invalid serial number",mình đã nhập các key ở dạng text kể cả các key nằm trong File có hình số 6 (hexa) đều không được
Mình đang xài máy O2i và từ lúc mua đến giờ chưa up ROM, không biết có phải rom cũ nên máy không nhận code đăng ký không.
Nếu MOD nào có file đã CRACK của POCKETMUSIC chỉ cần copy đè lên hay có bản FULL đã CRACK rồi thì cho mình xin với vì mình rất thích nghe nhạc nhưng WINMEDIA nghe bèo quá.
Cho mình cám ơn trước và mong sớm nhận được hồi âm của các bác.

O2XDAEXEC

NhatNguyen

Nhân đây cho tôi hỏi có Bác nào có kinh nghiệm về POCKETMUSIC của hãng POCKETMIND thì tư vấn cho mình với. Tất cả các key kèm theo khi mình nhập vào máy đều báo là " Invalid serial number",mình đã nhập các key ở dạng text kể cả các key nằm trong File có hình số 6 (hexa) đều không được
Mình đang xài máy O2i và từ lúc mua đến giờ chưa up ROM, không biết có phải rom cũ nên máy không nhận code đăng ký không.
Nếu MOD nào có file đã CRACK của POCKETMUSIC chỉ cần copy đè lên hay có bản FULL đã CRACK rồi thì cho mình xin với vì mình rất thích nghe nhạc nhưng WINMEDIA nghe bèo quá.
Cho mình cám ơn trước và mong sớm nhận được hồi âm của các bác.

Mình đã từng bị trường hợp như vầy rùi :(, tất cả các key trước đây đều dở chứng hết, ko có cách chữa. Nên mình chuyển sang dùng Pocket Player - phần mềm này hay chẳng kém gì pocketmusic đâu, bạn dùng thử xem :)

Mã:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=20007&postcount=51

Status
Không mở trả lời sau này.