• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

Tmap

Super V.I.P
Khi mình chọn Sync PPC từ cái menu file, nó hiện ra bảng biểu và có vẻ như đang chạy, sau đó nó báo chạy xong, nhưng không có sync được cái thông tin gì từ PPC cả. Mà cũng khong thấy cái mục option nào để chỉnh sync qua ActiveSync hay gì nữa. Có bạn nào dùng được phần mềm này không ?

Bạn kiểm tra lại xem có thiếu bước nào không, mình dùng vẫn bình thường mà, bên dưới là ảnh trên máy của mình.

Bạn có thể nói rõ hơn được không, tên phần mềm này là gì để mình còn cài đặt. Mình thử remove trong máy đt thì nó bảo là không thể remove hết được, còn xóa cả folder thì không xóa đc mà nó báo là chương trình đang được sử dụng, thật bó tay. T_T

Tên phần mềm đó là SKTools, bản mới nhất là v3.19, bạn tải về dùng ở đây nha:
Mã:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=159898&postcount=135

Chỉnh sửa cuối:

for1danny

mình có down trên 4rum phần mềm Fuel Trakker để theo dõi mức sử dụng xăng cho xe hơi & xe máy. sotf chỉ yêu cầu có .Net 1.1 & SQL 2.0. nhưng trong ppc mình có .Net 2.0 & SQL 3.5ma2 nó cũng ko chạy. Nó lại thông báo là nó cần .Net ver mới hơn dể chạy.

Pác nào bít thì chỉ dùm nha !

tks

Tmap

Super V.I.P
mình có down trên 4rum phần mềm Fuel Trakker để theo dõi mức sử dụng xăng cho xe hơi & xe máy. sotf chỉ yêu cầu có .Net 1.1 & SQL 2.0. nhưng trong ppc mình có .Net 2.0 & SQL 3.5ma2 nó cũng ko chạy. Nó lại thông báo là nó cần .Net ver mới hơn dể chạy.

tks

Bạn phải đáp ứng nhu cầu của soft thôi bạn, khi test soft này mình cũng nghĩ như bạn, nhưng không được. Nếu bạn chỉ cần theo dõi mức tiêu hao nhiên liệu và chi phí thôi thì bạn hãy dùng soft mình đính kèm ở dưới, gọn nhẹ không yêu cầu gì cả chỉ cần chép vào PPC và chạy, nhưng không biết nó có hỗ trợ WM6 không vì mình không có WM6 để test. Chúc vui!

FilterKings

tks

Có những chương trình chỉ chạy trên NetCF 1. thôi, ví dụ Sniper, chạy trên Net 2. nó báo lỗi :-??
Không biết thằng này có thuộc loại như vậy không, bạn thử cài NetCF1. vào, cái này chỉ cần cài trên thẻ.

http://www.uploadcomet.com/download.php?file=cf25b6c6954f6f7b63d2de5034a045b8

Hy vọng là giúp được bạn. :D

hensiferum

Backup cho PPC

Hello.
Mình có 1 câu hỏi: Làm sao để backup lại PPC?
Tức là tương đương với GHOST như trên PC ấy.
Vì mỗi lần PPC gặp chuyện j là phải HR, khi ấy phải cài lại toàn bộ chương trình cho PPC, khá mệt. Do vậy có cách j/ soft j để GHOST lại PPC ko? Để khi cần thiết thì restore lại cho khỏe, khỏi cần HR rồi cài lại ấy.

Thanks nhiều nhiều

hoanhothangbom

Bạn kiểm tra lại xem có thiếu bước nào không, mình dùng vẫn bình thường mà, bên dưới là ảnh trên máy của mình.]

Bạn cho mình hỏi bạn Sync thông tin từ Outlook vào EssentialPIM hay là từ PPC thẳng vào EssentialPIM.
Mình đang sử dụng Ms ActiveSync bình thường. Cắm PPC vào.
Cài đặt EssentialPIM bình thường. Chạy chương trình.
Vào menu File\Synchronization\Pocket PC. Nó hiện ra bảng tiến trình như chạy bình thường vậy đó. Nhưng sau đó không có thông tin gì được sync qua cả.
Bạn có cần cài 1 cái .cab nào vào PPC không?
Bạn nêu rõ các bước làm của bạn được không? Tks !

OK ! Mình đã tìm được nguyên nhân. Cơ bản là EssentialPIM không hỗ trợ WM5. Chỉ xài bản WM cũ là sync được thôi ! Chán ! hix !!!

Last edited by a moderator:

duythuytien

Các Bác ơi, Cho DTT hỏi, nếu mình cài đè chương trình X-Button phiên bản mới lên chương trình X-Button phiên bản cũ của Rom thì có vấn đề gì không? Trân trọng.

Các Bác ơi, Cho DTT hỏi, nếu mình cài đè chương trình X-Button phiên bản mới lên chương trình X-Button phiên bản cũ của Rom thì có vấn đề gì không? Trân trọng.

Khi anh cài bản mới là nó tự động remove bản cũ mà! Vì thế không có vấn đề gì cả! Bất kì chương trình nào cũng thế!

kaiser

Do bài nhiều quá đọc kg hết mà search cũng kg thấy nên vui lòng cho biết cài bản vietnamese keyboard nào sử dụng được cho máy Dopod 818 Pro đang xài bản Rom PDAViet 4.0.0.0.5b Cross. Có cài thử bản 2003 cài được nhưng xài kg được vui lòng chỉ dùm bản nào có thể xài cho em nó được. Thank

Do bài nhiều quá đọc kg hết mà search cũng kg thấy nên vui lòng cho biết cài bản vietnamese keyboard nào sử dụng được cho máy Dopod 818 Pro đang xài bản Rom PDAViet 4.0.0.0.5b Cross. Có cài thử bản 2003 cài được nhưng xài kg được vui lòng chỉ dùm bản nào có thể xài cho em nó được. Thank
Dùng VN Advance Keyboard bạn nhé! Sang search bên box Phần mềm Việt nhé!

Kobold1609

Hello.
Mình có 1 câu hỏi: Làm sao để backup lại PPC?
Tức là tương đương với GHOST như trên PC ấy.
Vì mỗi lần PPC gặp chuyện j là phải HR, khi ấy phải cài lại toàn bộ chương trình cho PPC, khá mệt. Do vậy có cách j/ soft j để GHOST lại PPC ko? Để khi cần thiết thì restore lại cho khỏe, khỏi cần HR rồi cài lại ấy.

Thanks nhiều nhiều

Có rất nhiều phần mềm backup như vậy mà như SPB Backup,.....Bạn sang chủ đề các thể loại backup dành cho PPC để tìm kiếm nhé.
Chúc vui !

haihvn

PocketCM v0.12
Sau khi chạy file, giao diện bị phá vỡ, không giống như mô tả. Có ai biết giúp tôi nhé. Máy Exec.

PocketCM v0.12
Sau khi chạy file, giao diện bị phá vỡ, không giống như mô tả. Có ai biết giúp tôi nhé. Máy Exec.

Anh thử HardReset rồi cài lại xem! Em vừa cài thử phần mềm này và không có vấn đề gì xảy ra cả chạy rất bình thường!

Tmap

Super V.I.P
Cái này không cần cài mà chạy luôn đúng không bạn?

Không cần cài đặt đâu bạn, bạn giải nén được một thư mục, chép cả thư mục đó vào PPC, chạy file EXE là được. Còn như bạn nói "giao diện bị phá vỡ", như vậy là bạn không theo dõi các phiên bản trước mình đã hướng dẫn cho màn hình VGA rồi, bây giờ mình hướng dẫn lại , bạn tải file đính kèm, giải nén, tắt PocketCM đi, chép đè file "theme.cmt" trong thư mục vừa giải nén vào trong thư mục "PocketCM-0.12" trên PPC, chạy lại PocketCM là OK

haihvn

Không cần cài đặt đâu bạn, bạn giải nén được một thư mục, chép cả thư mục đó vào PPC, chạy file EXE là được. Còn như bạn nói "giao diện bị phá vỡ", như vậy là bạn không theo dõi các phiên bản trước mình đã hướng dẫn cho màn hình VGA rồi, bây giờ mình hướng dẫn lại , bạn tải file đính kèm, giải nén, tắt PocketCM đi, chép đè file "theme.cmt" trong thư mục vừa giải nén vào trong thư mục "PocketCM-0.12" trên PPC, chạy lại PocketCM là OK
Cảm ơn rất nhiều, OK rồi.

À, nhưng nó luôn ở chế độ Full screen, làm thế nào điều chỉnh lại được?

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.