• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

saikimma

Cho mình hỏi với. Mình đang dùng con dopod d600 chạy bản rom tiếng Trung mình muốn chuyển sang tiếng Anh mà không tìm thấy bản Rom tiếng Anh nào cả.Mình đã cài thử phần mềm tiếng việt nhưng nó không nhận. Mình muốn hỏi có phần mềm nào cài đặt để chuyển ngôn ngữ từ Trung sang Anh không vậy? Nếu bác nào có thì cho mình xin với.

haihvn

Bạn chọt vào biểu tượng hình điện thoại là nó sẽ minimize lại đó!
Cho tôi hỏi là cái này chỉ quản lý danh bạ chứ không goi được nhỉ. Bác nào có soft hiển thị Fullscreen ảnh của người gọi không, cho tôi với.

Tmap

Super V.I.P
Cho tôi hỏi là cái này chỉ quản lý danh bạ chứ không goi được nhỉ. Bác nào có soft hiển thị Fullscreen ảnh của người gọi không, cho tôi với.

Bạn bấm đôi vào số trong liên lạc đó máy sẽ tự gọi đi thôi. Soft hiển thị ảnh người gọi thì bạn sang đây tham khảo nhé:
Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=786

hsoncd

Bác nào biết chỉ dùm : mình dùng Resco Audio recorder 4.01, ghi âm bị mất tiếng từng đoạn. Vd: ghi âm 1 đoạn " làn gió thơm hương đêm về trong khu nhà tôi mới cất xong chiều qua". Ghi xong phát lại thì được :" làn gió về trong tôi mới xong qua". Không biết chỉnh kiểu gì cho nó hết nữa. Ghi âm điện thoại cũng vậy luôn. Nhờ các cao thủ chỉ giùm.

Giảm chất lượng âm ghi xuống là OK

Tiếp theo trào lưu "Touch", rathoughts đã đưa ra phiên bản chương trình cho phép dùng ngón tay trượt màn hình ở bất kỳ đâu (anywhere) trên màn hình PPC của bạn. Chương trình tự chạy khi khởi động không (chưa) cho phép cấu hình tinh chỉnh nhưng tương lai rất hứa hẹn.

Yêu cầu: .NET CF 2 (SP1)
Không có hình chụp, các bạn hãy cài đặt và cảm nhận khi lướt ngón tay.

Em down thử bản này ở Đây về, cài và ngồi nghịch một lúc mà thực sự là vẫn không hiểu nó có tác dụng gì! Ai biết cách dùng có thể chỉ cho em với đc ko ạ????

rosa

HTC Touch Flo for WM6

"Touch FLO" - Hiệu ứng miết tay tạo chuyển động trên PPC, vốn trước đây được độc quyền trên HTC Touch nay với bản cài đặt được tách ra, chúng ta sẽ có cơ hội thưởng thức hiệu úng này trên chiếc PPC thân yêu mà ko phải là HTC Touch =D>=D>

Cách cài đặt rất đơn giản:

1. Install HTC_Touch_Home_Plugin.cab, then soft reset !
2. Install HTC Audio Manager Today Plugin.cab, then soft reset !
3. Install Touch Flo (Alpha).cab, then soft reset

Enjoy !! :D:D

Đã test trên dopod 818 pro và bổ sung hỗ trợ cho các dòng máy dopod P800W & M700, D830, HTC P3300 tuy nhiên mình chưa có máy nên chưa thể test tiếp

HTC home Pugin Today tải về trong thread các phần mềm của HTC nhé !!

Phần mềm chỉ hỗ trợ cho WM6, cài đặt theo hướng dẫn tránh lỗi Black Screen !!!

Tải về file âm thanh thay thế file CAB dưới tại:

Mã:
[URL="http://rapidshare.com/files/45684968/HTC_TouchFlo.cab"]http://rapidshare.com/files/45684968/HTC_TouchFlo.cab[/URL]

Bác vui lòng post lại cái file ở rapid với. Link die rồi

HaChau

Super V.I.P
Em down thử bản này ở Đây về, cài và ngồi nghịch một lúc mà thực sự là vẫn không hiểu nó có tác dụng gì! Ai biết cách dùng có thể chỉ cho em với đc ko ạ????
Bạn cài xong SR máy rồi mở các chương trình có tồn tại thanh cuộn (scroll bar) thử lướt tay xem nó có di chuyển không, mình thử rồi. Tất nhiên còn phải sửa nhiều nhưng ý tưởng là tốt lắm rồi.

haihvn

Yêu cầu: .NET CF 2 (SP1)
Tôi cung không biết lấy cái này ở đâu nữa, cài nhưng bi báo lỗi, chắc chưa có cái đó. Giúp cái nào.

lamchieu

Hiện tôi đang dùng máy ppc hp-5500 sử dụng wm2003 Tôi muốn up lên wm6 mà không có cáp Xin các bác cho tôi địa chỉ ở Hà Nội để tôi qua cài đặt, Và mua cáp với giá cả hợp lý. xin chân thành cảm ơn !

DucTrung

Giao diện HTCPlus! Today Plugin v2.0 Build-28938 rất đẹp nhưng khi tôi cài vào máy không ra như ảnh giới thiệu. Theme rất ưng ý, anh Quang gửi cho xin theme! Các phím tắt có sẵn hay được tạo như thế nào?

khoadiepnguyen

Nếu cái du lịch lữ hành mà thông báo thế thì có nghĩa Java chạy rồi chứ nhỉ. Chắc tại bản đó cho WM3 nên nó báo thế, bác tải lại emap thử xem

Bản này mình đẵ chạy rất tốt khi còn WE05. Tuy nhiên từ ngày up lên WE06 là các chương trình java không chạy được nữa.

bkav3003

nếu muốn xem youtube trên ppc như iphone thì làm sao hả các bác,,nếu như ppc mà xem được youtube thi các bác chỉ em cách xem với nhé ,,cám ơn các bác nhiều

NhatNguyen

nếu muốn xem youtube trên ppc như iphone thì làm sao hả các bác,,nếu như ppc mà xem được youtube thi các bác chỉ em cách xem với nhé ,,cám ơn các bác nhiều

Các file Youtube mình thấy cũng nhẹ, bạn dùng PC convert chúng ra các file thông dụng rồi cho vào PPC xem bằng các chương trình như Core player... cũng được mà :). Mình thấy ko có chương trình chuyên dụng để chạy các file đó

bkav3003

Các file Youtube mình thấy cũng nhẹ, bạn dùng PC convert chúng ra các file thông dụng rồi cho vào PPC xem bằng các chương trình như Core player... cũng được mà :). Mình thấy ko có chương trình chuyên dụng để chạy các file đó
nếu mình muốn xem youtube khi vào wifi có được ko bạn,,nếu được có cần cài thêm software gi ko hả bạn,,thanks ban nhiều

NhatNguyen

nếu mình muốn xem youtube khi vào wifi có được ko bạn,,nếu được có cần cài thêm software gi ko hả bạn,,thanks ban nhiều

Chắc là ko được rồi, mình đã thử rồi. File video là .3GP tải về trên PC chép thẳng vào PPC đọc được đó, với lại xem online cũng chậm bạn àh :)

bkav3003

Chắc là ko được rồi, mình đã thử rồi. File video là .3GP tải về trên PC chép thẳng vào PPC đọc được đó, với lại xem online cũng chậm bạn àh :)

nếu xem online ko được thì ppc có chương trình adobe flash player làm gì thế bạn,,trước dây minh củng thử nhung cũng ko dược,thaks bạn nhiều lắm

khoadiepnguyen

nếu xem online ko được thì ppc có chương trình adobe flash player làm gì thế bạn,,trước dây minh củng thử nhung cũng ko dược,thaks bạn nhiều lắm

Nếu bạn muốn xem trên youtube thì bạn dùng chương trình "vlc-0.8.5" để mở bạn nhé (đã có trong diễn đàn). Bởi vì các file trên youtube chủ yếu là .flv
Chúc vui

xman21219xx

ANh oi! Ai biet phan mem LOVE MESSEGER của SAMSUNG ko? Chay nen Java. Cai duoc, ko chay duoc. HELP MEEEEEE! ( em muon nhan tin voi ban gai em qua phan mem do)
PDA VIET ra tay giup em voi
Thanks!

Status
Không mở trả lời sau này.