• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

hongduc13

SẶc,cái này là máy tạo *** mà bác,đâu phải bộ cài đâu.CÒn link thứ 2 dành cho WM6,e sao dùng được :(

Bạn làm ơn đọc kỹ một tý người upload đã nói rất kỹ mà, bạn phải tải bản dùng thử từ một trang web mà, bạn chưa đọc kỹ đã vội nói trên đây rồi.
Giúp bạn lần nữa , bạn vào đây download bản demo:

http://softmaker.com/english/ofpdemo_en.htm

6260

Hơ,mình cài xong rùi nhưng chạy toàn báo ko đủ bộ nhớ để chạy.Vậy nó cần bao nhieu bộ nhớ để chạy vậy các bác.E cài vào SD

KO thì bác nào cho e cái XXXX của soft ClearVue cũng được.

Last edited by a moderator:

oradoe

Mình sử dụng WM6 cho BA, overclock bằng CPUXScalar bị treo hoài nên bây giờ muốn "thắc mắc" Pocket Hack Master
http://www.wizcode.com/downloads (giữa trang). Bạn nào có thể giải đáp thắc mắc thì giúp mình nhé ;)

Chắc mình nói khó hiểu wá nên ko ai trả lời. Mình xin phép hỏi lại nha: cho mình xin c.r.a.c.k hoặc k.e.y của Pocket Hack Master. Thanks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Chắc mình nói khó hiểu wá nên ko ai trả lời. Mình xin phép hỏi lại nha: cho mình xin c.r.a.c.k hoặc k.e.y của Pocket Hack Master. Thanks

Đã nói rất nhiều lần về việc xin KKK trên diễn đàn bạn có thể PM trực tiếp cho các Mod điều hành viên box đó không nên xin KKK trên diễn đàn lần sau những bài thế này dell nha. Thân!!!

HeroHP

Hiện nay vì 1 số lý do nên tớ phải cài PC ở cơ quan chạy HĐH Windows 2000 Advanced Server SP4 và với HĐH này thì ko cài đc pm ActiveSync 4.5, vào trang chủ của Microsoft thì thấy nói ActiveSync ko hỗ trợ cho dòng Win này. Cho tớ hỏi với HĐH Windows 2000 Advanced Server có cách nào để sync mobile được với PC ko?

togiavi

Hiện nay vì 1 số lý do nên tớ phải cài PC ở cơ quan chạy HĐH Windows 2000 Advanced Server SP4 và với HĐH này thì ko cài đc pm ActiveSync 4.5, vào trang chủ của Microsoft thì thấy nói ActiveSync ko hỗ trợ cho dòng Win này. Cho tớ hỏi với HĐH Windows 2000 Advanced Server có cách nào để sync mobile được với PC ko?
Win2000 cần phải có windows instant 3.1 mới cài activesync 4.5 được ! Cái này thì bạn cho update win 2000 và chọn ở microsoft.com

HeroHP

Win2000 cần phải có windows instant 3.1 mới cài activesync 4.5 được ! Cái này thì bạn cho update win 2000 và chọn ở microsoft.com

Bạn ơi Windows instant 3.1 là phần mềm gì thế? Có phải Windows Installer 3.1 ko? Bạn có link down cái này ko share giúp với nhé. Thx alot!

NhatNguyen

Bạn ơi Windows instant 3.1 là phần mềm gì thế? Có phải Windows Installer 3.1 ko? Bạn có link down cái này ko share giúp với nhé. Thx alot!

Đúng rồi đó, bạn down phần mềm Windows installer v3.1 ttheo lin dưới đây :)
Mã:
http://www.softwarepatch.com/windows/wininstallnt.html

Hoặc gõ từ khóa vào google để tìm thêm cũng đc !

sony

Mình cài lại win thì dùng activesync ( 4.5 ) với PC ngon lành, nhưng cứ update các bản vá lỗi là lại kô sync được, mình dùng imatejasjar, nên bây h cứ dùng win mà chả dám update win :|

coolface

hic,em mới mua máy dopod818 nhưng sử dụng chưa thành thạo lắm
vào mục newbie thì thấy các chương trình khá hay nhưng hình như do lâu quá nên file toàn bị xóa mất rùi (điển hình là các file up tại 4shared)
bí quá nên nhờ mọi người ai có thì up giùm lại cái
Compact Framework 2.0 SP1 với
máy của em dùng hê điều hành WB5
cho em hỏi nữa là dopod818 với WB5 thì có chạy được Compact Framework 2.0 SP2 ko???

best Regards

hongduc13

hic,em mới mua máy dopod818 nhưng sử dụng chưa thành thạo lắm
vào mục newbie thì thấy các chương trình khá hay nhưng hình như do lâu quá nên file toàn bị xóa mất rùi (điển hình là các file up tại 4shared)
bí quá nên nhờ mọi người ai có thì up giùm lại cái
Compact Framework 2.0 SP1 với
máy của em dùng hê điều hành WB5
cho em hỏi nữa là dopod818 với WB5 thì có chạy được Compact Framework 2.0 SP2 ko???

best Regards

Cái bạn cần bạn cứ vào thẳng trang Microsoft mà download cho nó khỏe. Giúp bạn một tay nè:
http://www.microsoft.com/downloads/...6B-356B-4A2C-857C-E62F50AE9A55&displaylang=en
Máy bạn dùng V2.0 OK luôn, không có vấn đề gì đâu.
Nếu thấy dư bộ nhớ thì cài thẳng lên main, không dư nhiều thì cài lên card mình thấy nó cũng chạy nốt.

Chúc một ngày tốt lành

HeroHP

Đúng rồi đó, bạn down phần mềm Windows installer v3.1 ttheo lin dưới đây :)
Mã:
http://www.softwarepatch.com/windows/wininstallnt.html

Hoặc gõ từ khóa vào google để tìm thêm cũng đc !

Cho tớ hỏi thêm là win2k adv server khi cài thêm windows installer rồi cài active sync dùng có ổn định như cái active sync trên WinXP ko, có ảnh hưởng gì nhiều nếu đem up ROM ko?

cuunon

Các bác cho em hoi 1 câu hơi ngu :
Cái HomeToday nó có mục Programe nhưng hạn chế wá. chỉ có 8 icon , hơn nữa Không add file tự chạy đc . Có cách nào hay không các bác .
Nếu em muốn bổ sung trong mục Start/Programe/ thì là sao đ/v một số file tự chạy ?

Tks các bác đã wan tâm .

NhatNguyen

Cái HomeToday nó có mục Programe nhưng hạn chế wá. chỉ có 8 icon , hơn nữa Không add file tự chạy đc . Có cách nào hay không các bác .
Nếu em muốn bổ sung trong mục Start/Programe/ thì là sao đ/v một số file tự chạy ?

Tks các bác đã wan tâm .

Điểm hạn chế của HTC home ko phải ở chổ có 9icon mà vì ở khuôn khổ đó thì làm sao hơn đc :). Bạn hãy dùng thêm các pm khác tương tự như : Ilaucher, spb plus....

Muốn add file tự chạy, bạn chép link shortcut của chương trình vào đường dẫn windows/starup là được tuy nhiên cách làm này sẽ làm chậm quá trình khởi động .

biliem

Tks các bác đã wan tâm .

tui mới hỏi câu này mấy bữa trước, :-?
vào resco explorer - click vào file bạn mún add - send to/start menu as shortcut

togiavi

Cho tớ hỏi thêm là win2k adv server khi cài thêm windows installer rồi cài active sync dùng có ổn định như cái active sync trên WinXP ko, có ảnh hưởng gì nhiều nếu đem up ROM ko?
Xài good ! Mình cũng đang xài win 2000 sp4 trên máy để bàn và winxp trên laptop , ổn định như nhau ! Mình up rom toàn bằng win 2000

kukingkong

Xin cho hỏi có cách nào cấm ActiveSync tự chạy ko ? Cứ lâu lâu tôi lại thấy nó lù lù chạy, dù chẳng có nhu cầu.

Tôi đã làm theo XDADeveloper chỉ, nhưng ko có tác dụng:

"How can I stop Active Sync from always turning-on even when it is not connected to my PC?

Go to menu->add server source->write down any server address (fake)->complete procedure then menu->schedule->switch to manually (at the top of the list)"

Cám ơn các bạn.

binhhdda

Quote: "Emoze v1.4

Emoze là một ứng dụng giúp bạn nhận và gửi Mail ngay trên PPC ở bất cứ đâu
Hỗ trợ tất cả các dòng máy PPC và các dịch vụ email thông dụng như Hotmail, Yahoo! và Gmail

Hình mô tả nguyên lý hoạt động:

Ứng dụng hoàn toàn miễn phí và để ứng dụng hoạt động tốt bạn phải chọn đúng phiên bản dành cho thiết bị của bạn.

Tham khảo thêm thông tin và tải phần mềm tại trang chủ:
Code:
http://www.emoze.com/en/what.is.emoze.html

Mình đã tải về và cài đặt nhưng do không hiểu rõ PM này (tiếng Anh chuối quá) có ai biết hướng dẫn giùm cách sử dụng và cài đặt hộ mình với. Mình đang cần để đi công tác vì hiện nay mình dùng O2i nên không dùng được YahooGo nữa! :(

Chờ mãi không thấy ai giúp! Xin phép cho mình up lại!

Status
Không mở trả lời sau này.