• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Thăm dò] STrawberry Tiện Ích Pushmail tích hợp chat mới nhất cho mobile

deptraiBN

Mình đã test trên N82 qua Wifi & có 1 số ý kiến sau:

- Giao diện bắt mắt, dễ sử dụng
- Push mail khá tốt, ổn định. Việc thiết lập tài khoản dễ dàng, ko cần tùy chỉnh nâng cao vẫn nhận hầu hết các mail như Gmail, Yahoo,... (mới chỉ test 2 mail này, Hotmail chắc cũng zậy :D)
- Chat MSN, Yahoo cũng ổn nhưng còn ít tùy chỉnh. Hạn chế:Chưa hỗ trợ chat đa mạng khác như Slick, ko cho thiết lập status (chỉ Online & Offline :(), chưa hiển thị avatar như Shmessenger, ko nhìn thấy được status trong DS bạn bè, chức năng ẩn/hiện offline hok hoạt động, chưa phân loại theo nhóm,...

=> Nếu khắc phục được hạn chế trong trình chat thì pm này có thể cạnh tranh được với các hãng khác.

xin lỗi ngoài luồng 1 chút. caominh171 gửi mình font của bạn đc ko..

strawberry

Ưdụng này tiếng eng ah.?
Có tiếg việt k dza.,

Hiện tại bên mình đang xây dựng bản VH rồi banh nhé. Yên tâm.
@anh CaoMinh: đợi bản Fix lỗi ra em sẽ edit lại bài viết và nhờ anh nói với Mod khu vực chuyển bài qua trang nhất anh nhé :D.

Caominh171

Hiện tại bên mình đang xây dựng bản VH rồi banh nhé. Yên tâm.
@anh CaoMinh: đợi bản Fix lỗi ra em sẽ edit lại bài viết và nhờ anh nói với Mod khu vực chuyển bài qua trang nhất anh nhé :D.

OK, bản hoàn thiện rồi mình sẽ xin giúp cho hén

strawberry

OK, bản hoàn thiện rồi mình sẽ xin giúp cho hén

Dạ vâng, em cảm ơn anh Minh nhiều :D

Sao k lập đc mail mới vậy b

Lập mail mới????? ý bạn có phải là thêm 1 tài khoản mail vào trong Strawberry phải không???
Nếu bạn muốn add thêm 1 tài khoản đã có vào trong strawberry thì bạn chỉ việc vào strawberry sau đó vào tiếp mail bấm menu sau đó-> add acount->sau đó nhập địa chỉ mail và pass vào sau đó chọn add acount bên dưới là được mà.
Hiện tại Strawberry chưa hỗ trợ chức năng lập 1 tài khoản mail mới trên điện thoại bạn nhé.
Cảm ơn bạn đã quan tâm và test thử phần mềm :D

slimtoan

mình gặp tí vấn đề với E71x, lúc cài vào không thể create account hoặc login, dù đã thử = wifi

nttuan93

Hình như không add được mail @ymail.com và @rocketmail.com của yahoo hay sao ấy. Mình add mãi ko đc.

strawberry

mình gặp tí vấn đề với E71x, lúc cài vào không thể create account hoặc login, dù đã thử = wifi

Ủa trên E71 và E71x cài hoàn toàn bình thường mà bạn, muốn login thì đầu tiên vào bạn phải registry đã nhé, mất vài phút để registry thôi sau đó là thưởng thức :D
Hình như không add được mail @ymail.com và @rocketmail.com của yahoo hay sao ấy. Mình add mãi ko đc.

Có thể add được tất cả các tài khoản mail bạn nhé, bạn phải nhập mọi thông tin chính xác vào nhé. Thử lại và nếu như có lỗi thì Note ra giúp mình để mình kiểm tra cho. Cảm ơn bạn đã quan tâm đến phần mềm :D

kauchunho

Bạn ơi, pm naj hạn chế quá. 1số link ko nhấp luôn được. => 1số link kíck hoạt tk chẳg hạn, :( hjx

hlmasterchief93

bạn có thể hướng dẫn cách mình add Gmail đựợc ko ?
mình add, nó báo ok nhưng ko nhận được mail gì cả :-?

strawberry

Bạn ơi, pm naj hạn chế quá. 1số link ko nhấp luôn được. => 1số link kíck hoạt tk chẳg hạn, :( hjx

Trước hết mình rất cảm ơn bạn đã quan tâm và test phần mềm, nhưng thực sự mình chưa hiểu ý bạn nói , bạn có ảnh chụp màn hình ko? hoặc vui lòng giải thích kĩ chút mình hơn 1 nữa nha. Cảm ơn bạn nhiều :D

strawberry

bạn có thể hướng dẫn cách mình add Gmail đựợc ko ?
mình add, nó báo ok nhưng ko nhận được mail gì cả :-?

:D Hiện tại bạn đang sử dụng máy gì??? Khoảng thời gian bắt đầu pushmail bắt đầu được tinh sau khi bạn add địa chỉ mail thành công trên strawberry, Sau khi add thành công bạn thử gửi đi 1 mail hoặc gửi từ điện thoại khác hoặc PC sang địa chỉ mail trên máy bạn để test nha :D Rất cảm ơn bạn đã quan tâm đến phần mềm.

kauchunho

Đây nha. Vd kick hoat tk google k nhấp link đc. nhjn hjh nè.

Cáj link phja dướj. :((

Phân biệt 'i' & 'j' khi post bài nha bạn!! <Caominh171>

Last edited by a moderator:

strawberry

Đây nha. Vd kick hoat tk google k nhấp link đc. nhjn hjh nè.

Cáj link phja dướj. :((

Phân biệt 'i' & 'j' khi post bài nha bạn!! <Caominh171>

Ok. mình hiểu rồi, nghĩa là trên Strawberry 1 số link phần mềm chưa hiển thị để mình nhấp vào liên kết. Cảm ơn bạn đã test và thông tin lại, Bên mình sẽ Note để Fix. :D