• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAM KHẢO Ý KIẾN CỦA CỘNG ĐỒNG NGƯỜI DÙNG IPHONE

Giữa 2 bản Firmware GỐC và CUSTOM Bạn chọn bản Firmware nào???

• Total voters
    131
  • Poll closed .

XuanTruong

Super V.I.P
Mở Topic này để tham khảo cộng đồng Người dùng iPhone về việc lựa chọn giữa bản Firmware GỐC và Firmware CUSTOM, qua đó các TAY BUILD Firmware hiểu thêm phần nào về những sở thích của Người dùng! Đề nghị các ý kiến nên nêu rõ ƯU và KHUYẾT điểm của FW GỐC và FW CUSTOM! Chúc các Bạn luôn cảm thấy thú vị với Em iPhone ở trên tay!:D=D>​

HHN

Well-Known Member
Theo em thì FW gốc chạy ổn định hơn, nhưng sẽ mất tời gian để cài thêm những thứ cần thiết :D , còn với FW Custom thì sẽ thuận tiện hơn là tích hợp sẵn một số ứng dụng, nhưng độ ổn định không cao, dễ bị ăn táo hơn là FW gốc, vài ý kiến cá nhân có gì sai mời các bác bổ sung thêm, bản thân em cũng dùng qua lại giữa FW gố và Custom thì thấy FW gốc ổn hơn nhiều :) nên vote cho FW gốc.

ThAngNgO_

mình cũng cho 1 vé cho gốc về sự ổn định, nhưng custom thì vẫn thấy thích vì hay ăn táo lắm mà chẳng bao giờ backup, chỉ backup lại contact nên thích custom :D

tinh_la_gi

Administrator
+ Gốc vẩn ngon hơn ... mình thích gì thì mình làm cái ấy không lệ thuộc ai.
+ Cus thì cá nhân thấy nếu làm cho cá nhân mình chắc ổn hơn ... hihihi

Vì thật ra chưa build lần nào vì mới đọc mà chưa làm.

AnhTu

Super V.I.P
1. Thích custom của chính mình hơn, còn không thì original :D

zaizai_259

Em thích Custom nhưng chỉ Unlock sẵn thôi, ngoài ra ko cài thêm bất cứ j` cả.

bacduathu

anh chị em pro thì vote cho custum clean -- em mới lên này nên vote 1 phiếu cho mấy anh chị em build custom để em sài..hihi

bang3lang

Mình đang tính mua Iphone , thời gian vừa qua cũng đọc và tìm hiểu nhiều về Iphone để chuẩn bị rước em nó về . Theo quan điểm cá nhân mình thì mình thích sự trinh nguyên của FW gốc hơn >:) Còn mấy cái FW Custom lại ko khoái lắm . Mà nếu bác nào dùng Iphone phiên bản quốc tế thì tội gì ko xài FW gốc nhỉ :-?? Theo kinh nghiệm của các Bro trên diễn đàn mà mình đã đọc thì FW Custom chỉ dành cho mấy máy Lock thôi mà ;)

HHN

Well-Known Member
Mình đang tính mua Iphone , thời gian vừa qua cũng đọc và tìm hiểu nhiều về Iphone để chuẩn bị rước em nó về . Theo quan điểm cá nhân mình thì mình thích sự trinh nguyên của FW gốc hơn >:) Còn mấy cái FW Custom lại ko khoái lắm . Mà nếu bác nào dùng Iphone phiên bản quốc tế thì tội gì ko xài FW gốc nhỉ :-?? Theo kinh nghiệm của các Bro trên diễn đàn mà mình đã đọc thì FW Custom chỉ dành cho mấy máy Lock thôi mà ;)

Sao custom lại chỉ dùng cho máy LOCK, máy tui cũng LOCK nhưng vẫn dùng ORIGINAL nè.

bang3lang

Sao custom lại chỉ dùng cho máy LOCK, máy tui cũng LOCK nhưng vẫn dùng ORIGINAL nè.

Em đang chuẩn bị mua Iphone , chứ chưa đc dùng nên ko biết , bác thông cảm :| Bác cho em hỏi tí , em tưởng Iphone Lock up lên FW 2.2.1 gốc là thành Ipod mà . Em thấy mọi người nói rất nhiều về vấn đề này , sao máy bác Iphone Lock lại xài đc FW 2.2.1 gốc ? Em còn gà bác chỉ cho em với nhé !

XuanTruong

Super V.I.P
Em đang chuẩn bị mua Iphone , chứ chưa đc dùng nên ko biết , bác thông cảm :| Bác cho em hỏi tí , em tưởng Iphone Lock up lên FW 2.2.1 gốc là thành Ipod mà . Em thấy mọi người nói rất nhiều về vấn đề này , sao máy bác Iphone Lock lại xài đc FW 2.2.1 gốc ? Em còn gà bác chỉ cho em với nhé !

GỐC là từ FW 2.2 trở xuống (Vì đã Unlock được bằng phần mềm), còn Lock mà chơi 2.2.1 GỐC thì đương nhiên thành iPod roài!:))

hongdat1106

Ý kiến của mình như thế này :
+ FW Gốc thì phù hợp với những anh Pro thích tự tay mình build FW cho mình và mọi người cùng sử dụng.
+ FW Custom Full thì phù hợp với nhưng ai mới vừa làm quen với IP và các kỹ thuật viên tại các trung tâm sữa chữa IP, họ chỉ cần sử dụng.
+ FW Custom Basic thì phù hợp với những bạn thích IP tự tay mình install mọi thứ mình thích lên đó.
==> mình thấy nếu có thể thì các pro build FW Custome đưa ra 2 bản Custom BASIC (only fix error) và FULL (full apps cần thiết) để tiện cho anh em :D.
Một chút ý kiến nhỏ có gì sai sót mong anh em đừng trách.:D

Chỉnh sửa cuối:

betunnoway

NHư thế thì đòi hỏi có quá đáng không vì nếu không thích app nào thì có thể xóa đi được mà.

xiaohan

Tuy không phải là chủ nhân của 1 em Iphone 3G nhưng mình đã từng upgrade rồi downgrade FW của iphone 3g world mình thấy bản custom có thêm các tính năng nhưng độ ổn định ko thể = FW gốc. Đối với iphone lock đang ở FW 2.2 mà lên 2.2.1 thì die call là đúng rồi để nghe nhạc thôi =)), bản world thì vô tư lựu xương xẩu mấy cũng chơi lỗi FW thì lại ok up lại chẳng vấn đề gì. CHung Thành với FW gốc. còn cài đặt các ứng dụng thì sau khi up lại FW nếu có vấn đề gì thì tui toàn backup lại hết cũng chẳng lo :D

IPHONE12

Fw custom dùng cho mọi máy iphone nó tiện cho nhưng người chưa rành ve HDH iphone và cũng dành cho người ít thời gian để vọc.bạn up fw gốc rồi bạn cũng phải cài tất cả những tool cần thjết mà fw custom có sẵn.

pava1234

Em thích cus hơn. Hồi nọ dùng 1.1.4 gốc mất ăn mất ngủ vì unlock bằng ziphone. giờ dùng cus của bác Trọng thích ơi là thích. yêu bác Trọng nhất

hoaip

Thật ra mình thấy bản Custom không phải là dở đâu, chạy tốt hay không do Tác giả xuất xưởng, đắn đo thêm bớt cũng như tạo những gì tốt nhất cho Anh Em dùng IP mà.