• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận các bản ROM 4.x cho HTC Sensation, Sensation XE

LinhKu

Có bản ROM ICS 4.0.3 rồi các bác ơi, đây mới là bản em mong chờ nhất vì những vượt trội của nó
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1432220
----------------------------------------
Em vừa flash xong, tất cả thật tuyệt vời, rất mượt, không còn lỗi nào hết (có thể có nhưng em chưa tìm ra)

bạn cho hỏi là có 1 file rom và 1 file Firmware 19mb thì flash cái nào trước

massage000

Chào cả nhà. Mình mới sắm được em Sen. Vào ngay cùng anh em. :D

Sáng nay ngồi hì hục up bản Sensation (z710e) v3.06.401.101 (rom beta chính hãng rò rỉ), mọi thứ khá ổn trừ việc không vào được Setting/Security để test phần mở khoá bằng nhận diện khuôn mặt. Anh em ai còn dùng bản này có giải pháp nào không?

ntt2006

Chào cả nhà. Mình mới sắm được em Sen. Vào ngay cùng anh em. :DSáng nay ngồi hì hục up bản Sensation (z710e) v3.06.401.101 (rom beta chính hãng rò rỉ), mọi thứ khá ổn trừ việc không vào được Setting/Security để test phần mở khoá bằng nhận diện khuôn mặt. Anh em ai còn dùng bản này có giải pháp nào không?
Có bạn,bạn hãy cài pm my setting pro,rồi mở pm này,chọn biểu tượng unlock hình cái khóa trên cùng bên phải là nó sẽ chuyển vào setting->security cho bạn chọn.

thexteen

Chào cả nhà. Mình mới sắm được em Sen. Vào ngay cùng anh em. :D

Sáng nay ngồi hì hục up bản Sensation (z710e) v3.06.401.101 (rom beta chính hãng rò rỉ), mọi thứ khá ổn trừ việc không vào được Setting/Security để test phần mở khoá bằng nhận diện khuôn mặt. Anh em ai còn dùng bản này có giải pháp nào không?
Cài bản ROM này đi bạn ơi, không bị lỗi nào hết :-x
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=14192842&postcount=4

nguyenh

Tình hình là ROM 4.0.3 mới ra đời với nhiều hứa hẹn.Mình đã update lai topic cả nhà cùng theo dõi nhé. Ai đã up thử cho vài ý kiến đi.

ntt2006

Tình hình là ROM 4.0.3 mới ra đời với nhiều hứa hẹn.Mình đã update lai topic cả nhà cùng theo dõi nhé. Ai đã up thử cho vài ý kiến đi.

Mình đang down về test bản ARHD 6.0 ICS 4.0.3 xem sao.

thexteen

Mình đang down về test bản ARHD 6.0 ICS 4.0.3 xem sao.
Em vừa cài xong, mượt vô cùng bác ạ.
Titanium backup thì bác phải down bản mới nhất mới restore được nhé, và chỉ đc only app thôi, ko được app+data nếu không sẽ bị lỗi
Có một điều em không hiểu là tại sao từ bản 4.0 trở đi thì 2 nút OK và Cancel lại đổi chỗ cho nhau :(

nguyenh

OK và Cancel lại đổi chỗ cho nhau
:-?
Như thế tiện hơn, vì người ta hay bấm Ok hơn và thuận tay phải, việc dùng ngón cái bấm Ok sẽ dễ dàng hơn. Hihi ;;)

thexteen

Ôi, camera của ARHD 6.0.0 ICS 4.0.3 chụp đẹp hơn và gần như tức thì nhé :-x
Tạm thời đến giờ vẫn chưa gặp lỗi gì hết
Các bác đừng nghĩ em spam, cảm nhận thêm cái gì mới em sẽ post lên ngay cho nóng ạ

massage000

Nghe bản Revolution hấp dẫn nhỉ. nhưng mà link down khó quá. mạng nhà lại đang lởm. có bác nào rảnh up lên mediafire ko nhỉ ^^

finalbread

nguyenh

Bạn có thể huớng dẫn mình cách cài firmware không,khoản này mình mù quá

How to flash:

1. Check your CID using fastboot getvar cid and MID using fastboot getvar mid
2a. If your CID and MID are supported by default, navigate to point 3.
2b. If your CID or MID is not supported by default, do this: (you do it at your own risk)
2c. Open PG58IMG.zip (don't extract it)
2d. Open android-info.txt in text editor
2e. Add your cidnum: <your CID> or modelid: <your MID> to the list, save file and close archive
3. Place PG58IMG.zip on your SD card
4. Boot your device holding power button + vol down button
5. Follow instructions on the screen

ntt2006

How to flash:

1. Check your CID using fastboot getvar cid and MID using fastboot getvar mid
2a. If your CID and MID are supported by default, navigate to point 3.
2b. If your CID or MID is not supported by default, do this: (you do it at your own risk)
2c. Open PG58IMG.zip (don't extract it)
2d. Open android-info.txt in text editor
2e. Add your cidnum: <your CID> or modelid: <your MID> to the list, save file and close archive
3. Place PG58IMG.zip on your SD card
4. Boot your device holding power button + vol down button
5. Follow instructions on the screen

Mình nghĩ nếu như đã có supercid thì chỉ cần thực hiện :
- Chép file PG58IMG.zip vào thẻ nhớ.
- Tắt máy và đưa máy vể bootloader.
- Máy sẽ tự load file và nhấn volume up để tiến hành up firmwave.

LinhKu

bác nào có mod thay đổi % pin cho rom Revolution 6.0.0 không cho mình với

Mình đang dùng Android Revolution HD 4.1.11 bây h muốn up len Android Revolution HD 6.0.2 có nhất thiết phải up firmware ko nhỉ???

ducanhengineer

ARHD6 4.0.3 không dùng được các app backup từ 2.3. toàn báo lỗi fail. Ai có hứng giải quyết ko ạ?