• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CÁC VẤN ĐỀ VỀ 3G TRÊN KAISER

NhatToai

Super V.I.P
không hiểu sao mình không dùng được 3g của mobi , mình dùng tytn2, đã dk 3g mobi, dùng ngon lành với e 63. Sau khi chuyển sang con này thì mình set cấu hình theo hướng dẫn, đã chọn BAND utms 2100 nhưng máy search mãi rồi báo no service. Bác nào giúp mình với. Mình xài Rom 6.5

Up lại ROM khác mà test nhé bạn,vì nhiều cooker không dùng 3G nên họ không chú trọng vào vấn đề này.

kira152

bạn có thể cho mình xin bản Rom nào dùng 3g ổn định ko. Trên diễn đàn nhiều Rom quá mình thử ko hết được. cám ơn bạn

aqua125

không hiểu sao mình không dùng được 3g của mobi , mình dùng tytn2, đã dk 3g mobi, dùng ngon lành với e 63. Sau khi chuyển sang con này thì mình set cấu hình theo hướng dẫn, đã chọn BAND utms 2100 nhưng máy search mãi rồi báo no service. Bác nào giúp mình với. Mình xài Rom 6.5

Hix em thì lại khác bác. 3G của Vina thì vô ko được, của mobi lại vô ào ào. Chả biết tại sao nữa. Up đủ thứ radio và ROM rồi mà cũng vậy. Có bác nào hướng dẫn dùm em với. Thanks các bác trước.

herotng

Hic, mình xài HTC 8925 AT&T, gần cột sóng có biểu tượng 3G nhưng mình cũng không tìm được TAP đê setting 3G. Vào trong Phone=>sevices điều không thấy tap band.
Thông tin máy mình như sau: Rom: 1.62.502.0; radio: 1.27.14.09; protocol:22.45.88.07H. Mình k biết làm sao để set up 3G hết.
Cho mình hỏi thêm thì cái ROM của có nên UP lên k, và muốn UP rôm thi làm sao. Thanks.
Bản Ship 3.57 từ ATT này không hỗ trợ 3G nên không có phần setup này nhé bạn,nếu dùng Ship ROM thì hãy dùng bản 3.29 hoặc 3.34 từ HTC ASIA có hỗ trợ 3G.

NhatToai

Super V.I.P
Hic, mình xài HTC 8925 AT&T, gần cột sóng có biểu tượng 3G nhưng mình cũng không tìm được TAP đê setting 3G. Vào trong Phone=>sevices điều không thấy tap band.
Thông tin máy mình như sau: Rom: 1.62.502.0; radio: 1.27.14.09; protocol:22.45.88.07H. Mình k biết làm sao để set up 3G hết.
Cho mình hỏi thêm thì cái ROM của có nên UP lên k, và muốn UP rôm thi làm sao. Thanks.

Bản 6.0 cũ kỹ này mà xài gì bạn,up lên đi rồi thưởng thức.
Trước tiên bạn hãy đọc qua Topic này để hiểu cần phải chuẩn bị những gì đã nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?47185-MỚI-SỬ-DỤNG-KAISER(TyTN_II)-CẦN-TÌM-HIỂU-Ở-ĐÂY!!!

edc2121

Các bác cho em hỏi, khi bắt sóng 3G có phải nó hiển thị 2 chữ G chéo nhau, nhấn vào biểu tượng đó nó hiển thị VINAPHONE(GPRS, 3G) không ạ? Hay đây mới chỉ là tín hiệu của GPRS? Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, khi bắt sóng 3G có phải nó hiển thị 2 chữ G chéo nhau, nhấn vào biểu tượng đó nó hiển thị VINAPHONE(GPRS, 3G) không ạ? Hay đây mới chỉ là tín hiệu của GPRS? Thanks.

Khi máy đã nhận được sóng 3G thì trên màn hình thay vì hiển thị VINAPHONE sẽ thành 3G VINAPHONE
Trên taskbar sẽ có chữ 3G hoặc H.Còn hiển thị G trên taskbar chỉ đơn thuần GPRS thôi.
Còn 2 chữ G chéo nhau như bạn nói là sao nhỉ???

chelsea12a

hiện tại em đang sài kaiser của at&t ko có camera đằng trước, vậy camera đằng sau có thể sài 3g được ko ạ,
Em gọi video call thì chỉ hiện ra hình bên kia , còn bên mình thì đen thui,
Em đã cài Dialer 3g, vào Video Call Opptions, đã bỏ chọn Flip 2nd camera
Bác nào giúp em với, thanks

edc2121

Khi máy đã nhận được sóng 3G thì trên màn hình thay vì hiển thị VINAPHONE sẽ thành 3G VINAPHONE
Trên taskbar sẽ có chữ 3G hoặc H.Còn hiển thị G trên taskbar chỉ đơn thuần GPRS thôi.
Còn 2 chữ G chéo nhau như bạn nói là sao nhỉ???

Dạ có lúc nó hiện hai chữ E (1chữ Elớn, 1 chữ e nhỏ hơn), nhấn vào đó thì nó hiện dòng Vinaphone(GPRS) (EDGE)
Có lúc nó hiện hai chữ G ((1chữ G lớn, 1 chữ G nhỏ hơn), nhấn vào đó thì nó hiện dòng Vinaphone(GPRS, 3G), cái dòng Vinaphone(GPRS, 3G) có phải là bắt được 3G ko ạ? thanks.

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Dạ có lúc nó hiện hai chữ E (1chữ Elớn, 1 chữ e nhỏ hơn), nhấn vào đó thì nó hiện dòng Vinaphone(GPRS) (EDGE)
Có lúc nó hiện hai chữ G ((1chữ G lớn, 1 chữ G nhỏ hơn), nhấn vào đó thì nó hiện dòng Vinaphone(GPRS, 3G), cái dòng Vinaphone(GPRS, 3G) có phải là bắt được 3G ko ạ? thanks.

Chưa đâu bạn.Như đã nói ở trên,khi nào trên màn hình chính(góc trên,bên trái có hiển thị đầy đủ 3G Vinaphone thì mới thành công,còn giờ chỉ là GPRS thôi(hiển thị E hoặc G)

nongdanb

các bác pro cho em hỏi: em đang dùng tynt ll ;dùng mạng viettel chày vm 6.5 của Shifu 4.2 thì vào mobile tivi sEm rất ngon.nhƯng úp suống bản 6.1 thì ko xem đc.có rrom thì có streaming media có rom thì ko,nhưng cài vào thì ko đc. hay streaming visron thấp hay sao ấy.cua shifu 4.2 streaming v3.10h cai bản 3.00 diamod báo nỗi ngay.bác nào có streming media 3.10h send cho em cái thi thoảng tét rom ko sem đc tivi.cam ơn các bác nhiều.

edc2121

Không hiểu sao máy em cứ bắt được 3G cái là mất sóng điện thoại luôn, bản gốc room 3.57 từ ATT cũng bị, em mới up room bản 3.29 + HardSPL 3.29 cũng bị tương tự nên cứ phải chọn sóng GSM. Rất mong các bác giúp đỡ. Thanks.

millenary

hức, cụ thể 1 tí được ko nhỉ

máy em HTC 8925, xài 3g ở saigon thì ngon, về Dalat thất hiện chữ "H" ngon lành vậy mà ko xài 3G duoc

mà con 8925 này có thể thực hiện videocall bằng cái camera đằng sau ko

coolwave17

mình mới mua kaiser at&t ko co camera trước, mình đăng kí 3G nhưng ko biết cách cài đặt. mong được giúp đỡ sớm

aqua125

Có soft tự nhận cấu hình 3G của mạng đó bác. Bác chịu khó search lại. Em giờ up Rom có sẵn rồi nên cũng ko nhớ rõ lắm. Hình như là HTC network wizard.

ladykiller69

mình xài con kaiser 140 rom 6.5 radio 1.70.19.09 mà sao ko sử dụng 3g đc mình cũng đã đk nhà mạng và cài nhìu rom và radio rùi mà sao ko xài 3g đc bác nào bik xin chỉ giúp mình với

aqua125

Bác vào setting\phone\network setting\band chọn auto hết. Máy sẽ tự dò 3G. Nhưng mà có bản ROM hổ trợ và có bản ko.

chienda

Mình dùng mạng mobi fone. Vừa cài bản rom 6.5 Shifu 4.3, radio 1.70.19.09. Đã cài đặt đầy đủ 3G, ĐK mobi TV nhưng vô xem tivi thì kg có hình cũng kg có tiếng luôn! Mặc dù chương trình streaming media vẫn hiện buffering 100% và hiện kênh lên góc trái của chương trình giống như đang xem bình thường. Xin các bác có kinh nghiệm chỉ giúp ah!